[Funland] em bị da nhạy cảm ví dụ gãi mạnh 1 cái là lúc sau da nó nổi cục nên như là bị dự ứng . em mong mọi người tư vấn ạ

bandathungyen

Xe đạp
Website
muabandathungyen.com
em nhờ tư vấn với ạ
em bị da nhạy cảm ví dụ gãi mạnh 1 cái là lúc sau da nó nổi cục nên như là bị dự ứng
em đã đi khám nhưng họ chỉ bảo là mề đây . nhưng mãi ko khỏi .
em mong mọi người tư vấn giúp em ạ
em cám ơn

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
dị ứng mề đay thời tiết thôi.. mùa này dễ bị lắm.. đến sang hè thì tự hết. đừng uống thuốc làm gì. kg ăn thua đâu . em và con em bị lên em khá rõ

nguyenlongthe

Xe tăng
em nhờ tư vấn với ạ
em bị da nhạy cảm ví dụ gãi mạnh 1 cái là lúc sau da nó nổi cục nên như là bị dự ứng
em đã đi khám nhưng họ chỉ bảo là mề đây . nhưng mãi ko khỏi .
em mong mọi người tư vấn giúp em ạ
em cám ơn
Cụ bị dị ứng da do cơ địa

lamhs2001

Xe hơi
Cái này cụ có kiểm tra về chức năng gan không?

bandathungyen

Xe đạp
Website
muabandathungyen.com
Cái này cụ có kiểm tra về chức năng gan không?
em đã kiểm tra cae gân , mật , máu rồi kết quả cho ra bình thường cụ ạ
em đi mẫy chỗ rồi họ chỉ bảo là mề đay thôi . nhưng khi nào nào tiếp súc với ra mạnh là ra đỏ nên như bị dự ứng cụ ạ

doquang168

Xe tải
Cụ bị mề đay vẽ nổi. Đừng tốn tiền thuốc thang làm gì. Cứ bổ gan mà uống sẽ khỏi

Ryan848

Xe container
Gấu nhà e thỉnh thoảng bị, tùy lúc. Cụ đi xét nghiệm máu ở Melatech xem, nhờ họ tư vấn xét nghiệm chuyên sâu về mục đó.
Cái này do gen nên ko hết dc, ai bị nặng mới cần dùng thuốc ức chế, còn ko chả cần.

bandathungyen

Xe đạp
Website
muabandathungyen.com
Gấu nhà e thỉnh thoảng bị, tùy lúc. Cụ đi xét nghiệm máu ở Melatech xem, nhờ họ tư vấn xét nghiệm chuyên sâu về mục đó.
Cái này do gen nên ko hết dc, ai bị nặng mới cần dùng thuốc ức chế, còn ko chả cần.
vâng cụ để hôm nào em đi kiểm tra lại như cụ xem sao ạ

blackpaint

Xe container
dị ứng mề đay thời tiết thôi.. mùa này dễ bị lắm.. đến sang hè thì tự hết. đừng uống thuốc làm gì. kg ăn thua đâu . em và con em bị lên em khá rõ
Cái này cụ inbox cho em, vợ em có thuốc uống hết. Trước em cũng bị, uống bia rượu vào thì gãi cả đêm.

bandathungyen

Xe đạp
Website
muabandathungyen.com
Cái này cụ inbox cho em, vợ em có thuốc uống hết. Trước em cũng bị, uống bia rượu vào thì gãi cả đêm.
em uống rượu thì ko ảnh hưởng j cả cụ ạ . em thì bình thường ko nên nhưng động mạnh vào da là nó nổi cục nên cụ ạ

Tommytep

Xe tăng
em uống rượu thì ko ảnh hưởng j cả cụ ạ . em thì bình thường ko nên nhưng động mạnh vào da là nó nổi cục nên cụ ạ
dị ứng nó có 2 nguyên nhân chính: thức ăn + thời tiết.
- đồ ăn: Cụ để ý xem mình có hay ăn những món gì mà bị nhiều hoặc đang ăn món gì đó mà bị thì thử đổi, bỏ không ăn nữa 1 thời gian xem sao, có hết hay đỡ ko? đặc biệt các món có nhiều canxi (tôm, cua,...) là hay bị dị ứng.
- thời tiết: cái này thì khó tránh nhưng có thể khắc phục = quần áo. cụ xem lại quần áo xem mặc có thoải mái ko, chất liệu tốt nhất cho người hay bị dị ứng là chất nhiều cotton, ít polieste (nhựa), thoáng mát, mềm mại. như em mặc quấn thun mùa đông chỉ mặc đc mấy loại xịn của aristino nó không bí, vừa thoáng nhưng lại ấm, mặc mấy đồ rẻ tiền chút mà nhiều nhựa là hay bị sẩn lên. mặc áo toàn phải cắt mác, mấy cái mác mà nó thò thò ra cọ vào da cũng dị ứng.

TVPL

Xe container
Cụ tư vấn em với ah... em gãi phát là đỏ ửng rồi nổi cục, bổ gan thì em uống mấy năm nay rồi :(

bandathungyen

Xe đạp
Website
muabandathungyen.com
dị ứng nó có 2 nguyên nhân chính: thức ăn + thời tiết.
- đồ ăn: Cụ để ý xem mình có hay ăn những món gì mà bị nhiều hoặc đang ăn món gì đó mà bị thì thử đổi, bỏ không ăn nữa 1 thời gian xem sao, có hết hay đỡ ko? đặc biệt các món có nhiều canxi (tôm, cua,...) là hay bị dị ứng.
- thời tiết: cái này thì khó tránh nhưng có thể khắc phục = quần áo. cụ xem lại quần áo xem mặc có thoải mái ko, chất liệu tốt nhất cho người hay bị dị ứng là chất nhiều cotton, ít polieste (nhựa), thoáng mát, mềm mại. như em mặc quấn thun mùa đông chỉ mặc đc mấy loại xịn của aristino nó không bí, vừa thoáng nhưng lại ấm, mặc mấy đồ rẻ tiền chút mà nhiều nhựa là hay bị sẩn lên. mặc áo toàn phải cắt mác, mấy cái mác mà nó thò thò ra cọ vào da cũng dị ứng.
vâng . cám ơn cụ