[Thảo luận] Em bị dính 65/50 - Đường đi Tam đảo, Các cụ lưu ý nhé!

Pet_HUT

Xe container
Em bị dính 65/50 - Đường đi Tam đảo, Các cụ lưu ý khi đi đường này nhé!

Báo cáo các cụ chiều nay em vừa dính đòn 65/50 ở Vĩnh Phúc, trên đường từ Tam đảo về. Đang vi vu nghĩ lại cảnh đẹp TĐ thì bị tuýt còi ngay đoạn vào thành phố Vĩnh Yên, chả là đoạn này đường đôi, đẹp vô cùng nên hơi mát ga tí mà quên mất nhìn biển báo khu vực đông dân cư. Toàn xe biển 29, 30 dính, cả xe máy xxx cũng chẳng tha.
Dân chúng tụ tập xem nhiều quá nên xxx chả dám làm luật tại chỗ. Hic, hôm sau lại phải đi VP chuyến nữa rồi các cụ ơi!
Em post lên đây để nhắc nhở các cụ đi chơi cuối tuần ở TĐ chú ý đoạn này nhé!
P/S: Mà các cụ cho em hỏi 65/50 phạt 1tr phải không?

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Đoạn bắn này là vào khu đô thị chùa Hà, biển hạn chế tốc độ cắm từ đoạn đường đang đẹp đi một lúc mới tới chỗ nhiều nhà 2 bên đường, nhiều cụ không để ý là dính. Chiều Vĩnh Yên lên cũng thế, đi mãi mới đến biển hết hạn chế

Nếu cụ nào đi theo đường rẽ trái ở chỗ bùng binh ra khu công nghiệp rồi ra quốc lộ 2 thì còn coi chừng XXX bắt đỗ sai làn đường ở đèn xanh đèn đỏ . Theo đó làn ngoài là cho xe rẽ trái vào khu CN, đi thẳng thì phải đỗ ở làn giữa

Sheva

Xe hơi
Úi giời, chia buồn với cụ. Hôm nọ em chạy Việt Trì cùng thằng bạn qua đoạn này mà thấy óc ách quá, đường đôi, buổi trưa vắng tanh, cứ phải bì bõm 45-50, sốt hết cả tiết, nhưng cũng phải chịu thôi. Chạy sau xe em là 2 chú Zace và FE, cứ như diễu binh trên đường :)). Trên cung đường này có 1 chỗ còn đặt biển hạn chế tốc độ nằm giữa dải phân cách cơ (em ko nhớ cụ thể), như đánh đổ, ko để ý là cũng mệt đới

Pet_HUT

Xe container
Hôm qua em cũng đề nghị làm luật với xxx để về cho đỡ mất công nhưng của đáng tội dân chúng hiếu kỳ đứng đầy 2 bên đường nên xxx cũng chả dám nhẹ tay! Đúng là đen thật các cụ ạ!

hành_khất_đêm

Xe điện
Nó bắn ngay trên cầu vượt đấy cụ à. Chịu khó để ý là thấy mấy anh hùng núp ngay :D

E43000

Xe tăng
Đoạn này bắn từ lâu lâu lắm rồi mà cụ, trước nó cho có 40km/h nên rụng như sung.

Pet_HUT

Xe container
Nó bắn ngay trên cầu vượt đấy cụ à. Chịu khó để ý là thấy mấy anh hùng núp ngay :D
Đoạn qua cầu vượt ở QL2 thì em cũng biết rồi và cũng có thớt cảnh báo rồi. Còn đoạn em bị là đoạn đi từ Tam đảo chuẩn bị vào thành phố VY để rẽ ra QL2. Đoạn này cũng đường đôi, rất đẹp cụ ợ!

hành_khất_đêm

Xe điện
Đoạn qua cầu vượt ở QL2 thì em cũng biết rồi và cũng có thớt cảnh báo rồi. Còn đoạn em bị là đoạn đi từ Tam đảo chuẩn bị vào thành phố VY để rẽ ra QL2. Đoạn này cũng đường đôi, rất đẹp cụ ợ!
Vậy à cụ em chưa thấy đoạn có XXX đứng bao giờ, có 1 lần em thấy nó đứng chiều từ Vĩnh Yên - Tam đảo (đoạn có giải phân cách cao hơn cos đường phải 2m) nhưng chỉ bắt 2b ko đội mũ BH thôi.

meo_gia75

Xe tải
Chia buồn cùng cụ, chắc tại dư âm Tam Đảo mãnh liệt quá làm cụ chủ thớt quên mất biển báo đây mà, dù sao thì cũng là 1 bài học cho cụ. Chúc cụ lái xe an toàn.

Truongvk

Xe tải
Cụ chủ thớt chạy quá tốc độ, là vi phạm luật GT. Sau đó lại định hối lộ CSGT, tức là lại vi phạm luật (hình như là hối lộ trên 500K là phạm luật HS rồi- em ko nhớ rõ lắm). Thế cụ ko tự nhận thấy cái sai của mình để rút kinh nghiệm còn lên đây kêu đen đủi gì? Các cụ khác đồng cảm gì với những hành động như thế mà chia buồn với cả chia vui :-o

berryfun

Xe điện
Chia buồn cũng cụ đoạn này anh em dính nhiều rồi, Và được cảnh báo rồi mà. Bản thân em cũng dính đoạn này rồi.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ, thôi ta cứ theo luật mà làm chịu khó quay lên 1 chuyến nữa kẻo mik lại bị mang tiếng là làm hỏng đạo đức của lực lượng công an nhân dân Việt Nam kụ ợ.

alo_club

Xe buýt
Đường chắc cũng chỉ đẹp đến như đường Vũ Thư là cùng chứ gì các cụ :D
Em chạy đến đoạn này, cứ tà tà 40/45, mở cửa hút thuốc cho sướng =))

anhviet88

Xe tăng
Cụ chủ thớt chạy quá tốc độ, là vi phạm luật GT. Sau đó lại định hối lộ CSGT, tức là lại vi phạm luật (hình như là hối lộ trên 500K là phạm luật HS rồi- em ko nhớ rõ lắm). Thế cụ ko tự nhận thấy cái sai của mình để rút kinh nghiệm còn lên đây kêu đen đủi gì? Các cụ khác đồng cảm gì với những hành động như thế mà chia buồn với cả chia vui :-o
ai mà chả có lúc sai lầm hả cụ , cụ lái 4b cụ có đảm bảo cụ đi bao giờ cũng đi đúng luật không :-|

Pet_HUT

Xe container
Cụ lại nặng lời rồi! :(
Em nghĩ là đưa tình huống lên đây để các cụ chú ý đoạn đường này để đi đúng tốc độ và đừng bị phạt như em. Em cũng thấy đoạn này chưa có thớt nào cảnh báo nên em mới lập thớt cụ à!:)>-
Còn việc làm luật là sự thỏa thuận giữa xxx và mình chứ cụ, cho dù biết là làm thế là không đúng nhưng tính mất thêm 1 buổi đi lại, và thời gian cho việc đó, em cũng sẵn sàng làm luật thôi. Chắc nhiều cụ khác cũng sẽ làm thế!

Thuxe

Xe tải
Công nhận là VP làm đường tốt đấy, nhưng tiếc đoạn Tp. VY lên Tp. Việt Trì làm thành đường đôi thì hay quá. Nhà cháu chấp nhận xxx VY tha hồ mai phục, cháu cứ theo biển mà chạy, chứ còn 1 làn như bây giờ, mật độ GT tăng, nhiều nguy hiểm tiềm ẩn lắm.
Chia buồn với cụ, đúng là chạy 4B khó nói mạnh lắm.

Eisenhow

Xe máy
Híc, nhiều khi chạy xe không để ý được hết biển. Thôi bị 1 lần cho lần sau nhớ. Bảo đảm cụ chủ thớt giờ đi qua khu vực này đố dám chạy quá 50 nữa :)

Eisenhow

Xe máy
Chắc đúng đoạn đấy rồi ạ ... :P