[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

Kính thưa các cụ, nhờ các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ
Chả là thế này,Cách đây 4 ngày em có việc phải đi qua cầu Vĩnh Tuy tới Vincom, trên đường qua cầu em đi đúng tốc độ cho phép, đên chân cầu thì có biển báo hạn chế tốc độ 40km/h, em đệm phanh và đi đúng tốc độ, tới đoạn giữa bùng binh nhìn thấy 2 chú xx, em vẫn tiến thẳng tới gần và bị xx cho ăn bánh rán. Em xi nhan rẽ vào hạ kính xuống và bảo với xx là em có đeo dây an toàn nhé, xx nói anh cứ xuống xe và cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và nói em bị lỗi gì hả anh ơi, em đi đúng làn, đúng tốc độ, xx lại bẩu em là anh bị lỗi rẽ phải mà ko xinhan,(giời ạ hóa ra là các bác ý nhầm) em cãi lại em bẩu anh nhầm rồi, em đi thẳng từ cầu Vĩnh tuy xuống và tới chân cầu có biển báo hạn chế tốc độ 40km em đi đúng luôn. Thế là 1 anh xx bảo em là anh đi thẳng mà ko xinhan gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông vì ko biết anh đi hướng nào, em cãi lại là đi thẳng theo luật thì ko phải xinhan, nhưng 1 anh xx lại bẩu em đi thế là sai, nếu đi thẳng phải vòng theo bùng binh thì phải xinhan theo chiều bùng binh( tức là xinhan trái) sau đó xinhan phải để đi thẳng đấy mấy là đi đúng luật. Em cãi lại nếu em đi thẳng mà xinhan trái thì phương tiện hai bên họ sẽ nghĩ là em rẽ trái nếu đi như vậy rễ gây ra sự hiểu lầm và nguy hiểm cho các phương tiện khác chứ ạ. xx nói là việc ánh cãi thì anh cứ cãi, việc tôi tôi cứ làm, và xx lôi cho em quyển luật GT photo ra và bảo anh xem đi anh bị lỗi gì, nói xong bác ấy lôi BB ra ghi ghi chép, thấy thế em ngoảnh đi ko thèm nhìn nữa,1 anh xx khác ra bảo anh đi như thế là sai đấy, nếu chưa biết thì phải xin anh ấy đi và rút kinh nghiệm, >:P em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết cái luật đi t5 mà phải xinhan ở điều nào khoản bao nhiêu, đành phải nói với xx là nếu có luật mới như vậy thì em chưa biết các anh phải nhắc nhở thôi chứ, cho em xin và rút KN. Đứng 1 lúc ngó ngoáy cái bút mà ko thấy em móc ví ra xx đành bó tay trả giấy tờ cho em mà ko nói lời nào cả. Theo các cụ thì xx bắt nhầm em(đầu tiên nói em rẽ phải mà ko xinhan, nhưng em cãi lại là em đi thẳng) hay có luật như vậy? sao em chưa đc biết ah, em xếp gạch chờ các cụ tư vấn giúp em với.

taplai tapdi

Xe tăng
Xxx láo toét muốn ăn tiền thôi,chứ đi thẳng ko cần xi nhan gì.Còn nút bấm hìng tam giác trong xe bấm vào cả 4 đền đều nháy ,đó gọi là đèn báo dừng nguy hiểm.

minck

Xe container
Kính thưa các cụ, nhờ các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ
Chả là thế này,Cách đây 4 ngày em có việc phải đi qua cầu Vĩnh Tuy tới Vincom, trên đường qua cầu em đi đúng tốc độ cho phép, đên chân cầu thì có biển báo hạn chế tốc độ 40km/h, em đệm phanh và đi đúng tốc độ, tới đoạn giữa bùng binh nhìn thấy 2 chú xx, em vẫn tiến thẳng tới gần và bị xx cho ăn bánh rán. Em xi nhan rẽ vào hạ kính xuống và bảo với xx là em có đeo dây an toàn nhé, xx nói anh cứ xuống xe và cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và nói em bị lỗi gì hả anh ơi, em đi đúng làn, đúng tốc độ, xx lại bẩu em là anh bị lỗi rẽ phải mà ko xinhan,(giời ạ hóa ra là các bác ý nhầm) em cãi lại em bẩu anh nhầm rồi, em đi thẳng từ cầu Vĩnh tuy xuống và tới chân cầu có biển báo hạn chế tốc độ 40km em đi đúng luôn. Thế là 1 anh xx bảo em là anh đi thẳng mà ko xinhan gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông vì ko biết anh đi hướng nào, em cãi lại là đi thẳng theo luật thì ko phải xinhan, nhưng 1 anh xx lại bẩu em đi thế là sai, nếu đi thẳng phải vòng theo bùng binh thì phải xinhan theo chiều bùng binh( tức là xinhan trái) sau đó xinhan phải để đi thẳng đấy mấy là đi đúng luật. Em cãi lại nếu em đi thẳng mà xinhan trái thì phương tiện hai bên họ sẽ nghĩ là em rẽ trái nếu đi như vậy rễ gây ra sự hiểu lầm và nguy hiểm cho các phương tiện khác chứ ạ. xx nói là việc ánh cãi thì anh cứ cãi, việc tôi tôi cứ làm, và xx lôi cho em quyển luật GT photo ra và bảo anh xem đi anh bị lỗi gì, nói xong bác ấy lôi BB ra ghi ghi chép, thấy thế em ngoảnh đi ko thèm nhìn nữa,1 anh xx khác ra bảo anh đi như thế là sai đấy, nếu chưa biết thì phải xin anh ấy đi và rút kinh nghiệm, >:P em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết cái luật đi t5 mà phải xinhan ở điều nào khoản bao nhiêu, đành phải nói với xx là nếu có luật mới như vậy thì em chưa biết các anh phải nhắc nhở thôi chứ, cho em xin và rút KN. Đứng 1 lúc ngó ngoáy cái bút mà ko thấy em móc ví ra xx đành bó tay trả giấy tờ cho em mà ko nói lời nào cả. Theo các cụ thì xx bắt nhầm em(đầu tiên nói em rẽ phải mà ko xinhan, nhưng em cãi lại là em đi thẳng) hay có luật như vậy? sao em chưa đc biết ah, em xếp gạch chờ các cụ tư vấn giúp em với.
Điều này trong luật thì không thể hiện rõ ràng. Nhưng thực tế khi vào bùng to thì cụ làm như phần đo đỏ thì cụ sẽ dễ đi hơn...Và người khác cũng biết để nhường đường cho cụ khi cụ đang ở bên trái ...

Namnt1511

Xe đạp
Bọn xxx nó cũng k biết luật đâu mà bác, túm đc ai thì túm thôi. Em cũng chưa thấy đi thẳng phải xi nhan bao giờ (nếu đúng như bác nói). Nhiều bác đi thẳng qua ngã tư mà báo đèn khẩn cấp thì e nghĩ cũng là thừa đấy ah

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Bắt nhầm hơn bỏ sót!

xanh

Xe điện
Chỗ này có đặc sản là thế ! Đã vịn từ hồi đầu mới thông đường từ cầu Vĩnh Tuy ra đường 5 cơ , cả Miền Bắc iem thấy mỗi đây vịn lỗi này .

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Cái bọn này đói quá làm càn rồi

sh8389

Xe tải
luật lá nhố nhăng...xxx định thịt kụ chủ tí mà ko đc...nên phải nhả mờ :D

SantaFe_MLX

Xe buýt
ghi âm hoặc cụ ghi ý kiến vào biên bản là: tôi đi từ abc tới xyz.... :D

tdang1

Xe tăng
Xi-nhan là đê thông báo cho phương tiện khác là xe mình chuyển hướng trái-phải, còn đi thẳng thì cứ thế mà đi, việc gì phải xi-nhan ạ...xxx đói quá làm càn thôi

Vanquish

Xe buýt
Xxx cả HN này em ghét bọn đội 5 nhất, mấy con cờ hó này chuyên đứng ở đường mới chỗ sau bùng binh chân cầu VT để cắn lỗi như đè vạch, không xi nhan...ai yếu tim còn bị nó dọa đi sai làn nếu đi vào làn giữa nữa.

Chỗ đó cụ đi thẳng thì phải đi qua bùng binh nên phải xi nhan trái trước khi vào bùng binh và xi nhan phải trước khi ra khỏi bùng binh. Xxx bắt cụ đúng rồi nhưng không biết giải thích, chắc xxx cũng không thuộc luật lắm với lại mục đích không phải đi giải thích luật mà là làm luật nên chả muốn lôi thôi với cụ.

goldenmonkey

Xe buýt
Sao cụ không hỏi xxx là: "Nếu tớ buồn đi đại tiện bây giờ thì có phải trung tiện cho ấy biết không?"

xeruabo2

Xe điện
Khi chuẩn bị vào vòng xuyến cụ phải xi nhan trái để xin vào , khi sắp ra khỏi vòng xuyến cụ phải xi nhan phải xin ra . Cụ nên rút kn lần sau đi cho đúng luật , ở chỗ khác xxx ko bắt lỗi này ko có nghiã là mình đi đúng ạ . Ngoại trừ các vòng xuyến có phân làn thì làn trong vòng xuyến chỉ dành cho xe rẽ trái nên cụ đi thẳng ko cần xi nhan vì cụ ko đi vào vòng xuyến như bùng binh KDT-NT chẳng hạn .

StormMaker

Đi bộ
Em thấy cụ bị bắt lỗi ấy thì có gì phải thắc mắc đâu nhỉ? Vào bùng binh mà cụ không sinh nhan trái để vào thì ai mà biết cụ đi hướng nào? Mà thực tế ở đấy không có chỗ nào thực sự gọi là đi thẳng cả!

hn03

Xe điện
Chỗ đó cụ đi thẳng thì phải đi qua bùng binh nên phải xi nhan trái trước khi vào bùng binh và xi nhan phải trước khi ra khỏi bùng binh. Xxx bắt cụ đúng rồi nhưng không biết giải thích, chắc xxx cũng không thuộc luật lắm với lại mục đích không phải đi giải thích luật mà là làm luật nên chả muốn lôi thôi với cụ.
- Trong luật là như vậy với các xe có đổi hướng đi, còn trường hợp đi thẳng thậm chí không cần đánh lái sao phải bật xi nhan hả cụ. Hiện các bùng binh lớn ở HN đã áp dụng phân làn. Chỉ có các xe chuyển hướng mới cần đi sát bùng binh và xinhan, xe đi thẳng cứ đi. Nếu đi thẳng ở bùng binh như BIG C mà xi nhan trái rồi phải thì loạn

Chỉnh sửa cuối:

training

Xe tăng
Nói đi thẳng phải xi nhan thì dễ hiểu lầm, thực ra là ra vào bùng binh phải xi nhan, vào trái ra phải :)
Chuẩn luôn
Gấu nhà em đã từng bị xxx SG chặn lại và chỉ cụ thể về lỗi xi nhan này

huyphuong127

Xe tải
Em thấy cụ bị bắt lỗi ấy thì có gì phải thắc mắc đâu nhỉ? Vào bùng binh mà cụ không sinh nhan trái để vào thì ai mà biết cụ đi hướng nào? Mà thực tế ở đấy không có chỗ nào thực sự gọi là đi thẳng cả!
Chuẩn luôn
Gấu nhà em đã từng bị xxx SG chặn lại và chỉ cụ thể về lỗi xi nhan này
Ơ, em ko xinhan tức là em sẽ đi thẳng chứ. Sao lại phải xinhan để báo cáo ai nhỉ :-? ???
Xe khác vào bùng binh thấy em chả xinhan gì tức là tự hiểu em đi thẳng. Chứ em bật trái rồi bật phải họ lại tưởng em có vấn đề.