[Funland] em bó tay với cái wifi nhà em, mong các cao nhân chỉ giúp

thangld2801

Xe buýt
em đã làm được rồi. cám ơn các cụ nhiều lắm ạ.
em đã rót rượu rồi ạ.
MOD xóa bài dùm em nhé.
thanks MOD

Chỉnh sửa cuối:

nam73

Xe buýt
Tình hình là em có con Wifi xài cũng đã lâu rồi tự dưng 2 hôm nay ko vào dc mạng, em vào bằng điện thoại.
tưởng dây mạng đứt em bật máy tính laptop thì bắt sóng wifi vẫn vào mạng bình thường.
em đã reset moderm nhưng điện thoại vẫn ko vào dc. cả 2 máy máy em vs máy vợ em đều thế.
2 con điện thoại kết nối mạng nhà khác vẫn vào bt.
thế mới lạ.
em chưa biết cách khắc phục.
các cao nhân OF biết chỉ em với nhá.
em rót sẵn rượu rồi ạ
Đáng ra chỉ cần bật tắt AP và modem , điện thoại là xong.

Lounge

Xe hơi
Bác thử vào cấu hình lại con wifi. Thử thay đổi các tần số phát của nó xem sao. Nhiều khi nó không tương thích với chuẩn của bọn mobile.

haithanhleminh

Xe tải
Reset kiểu gì? Nếu reset thì phải thiết lập lại acc mới dùng mạng được. Cũng không biết là con modem có tích hợp sẵn wifi hay lại dùng thêm 1 con AP. Thỉnh thoảng nó bị buffer kiểu đó thì chỉ cần tắt điện modem và AP đi rồi bật lên, tắt điện thoại đi rồi bật lên là đc.

huonglong611

Xe buýt
Cái này do modem lọc địa chỉ ip nên máy ĐT không bắt được. Bác reset modem rồi cài lại là ok

khongtinhjp

Xe buýt
Cụ nói rõ xem modem có tích hợp wifi hay modem riêng và router wifi riêng! Đọc mà chưa hiểu lắm
Lỗi này thử làm thế này xem sao vào điện thoại xóa hết những mạng wifi lưu trong máy, tắt nguồn reset điện thoại rồi bật lên thử kết nối lại xem thế nào ( ở nhà e có chiếc lg chạy androi và ip4 thỉnh thoảng nó bị như vậy làm như trên lạ được)
- reset modem thiết lập lại, chỗ phần thiết lập wifi thì để chuẩn thông dụng b,g,n mà các thiết bị từ chuẩn thấp đến cao đều bắt được,
Nếu là router wifi thì khi thiết lập thì để dynamic IP để router wifi nhận được IP từ modem ADSL và khi phát sẽ không hay bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Vào điện thoại cấu hình Ip tĩnh ăn ngay ah