Em có khiếu nại về việc bị thẻ phạt

Trạng thái
Thớt đang đóng

and

Xe buýt
Cháu có nhận được tin nhắn này
Gửi thành viên: and
Bác đã bị nhận một thẻ phạt
Lý do: Vi phạm nội quy diễn đàn
Thẻ phạt này tương đương với số điểm là 1.
Bài viết nhận thẻ phạt: Cuối năm cháu bán Chung Cư Ecohome 3
vi phạm quy định của diễn đàn:
"- Các sản phẩm Nhà/Đất khi rao bán phải ghi rõ:
· Tình trạng pháp lý
· Tổng diện tích
· Hướng
· Địa chỉ
· Trích lục bản đồ (nếu có)
. Cung cấp đầy đủ ảnh thật Nhà/Đất rao bán."

Quản trị viên: OF-LaoCong
Theo đó cháu đã trao đởi với Chã : Cháu rao bán có địa chỉ cụ thể ( ECOHOME 3....); diện tích 68,8 m2, Căn hộ số, tầng, Ảnh sản phẩm Cháu có ảnh bố trí cảnh quan cả Chung cư, sơ đồ bố trí căn hộ và căn hộ của Cháu ( đánh dấu đỏ trên hình). Có giá đầy đủ và số điện thoại.
Qua trao đổi Chã có nói cháu chưa đăng đúng qui định của diễn đàn, Cụ chã nói 'Bác bán chung cư đang xây, nghĩa là bán nhà trên giấy à ?2. Bác có ghi "tên căn, diện tích, giá tiền" nhưng còn hình ảnh thật của sản phẩm ? tình trạng pháp lý ? (sổ đỏ chính chủ hay ko ? có tranh chấp gì ko ?)"
Nhưng ở đây cháu băn khoán chung cư đang xây thì làm sao có ảnh thật căn nhà...
Vậy Cháu muốn khiêu nại ban ĐH OFF về chuyện cháu đã đăng đúng và đủ chưa và cháu chỉ đăng duy nhất một tin bán nhà ( ko phải KDCN hoặc sale), đồng thời kiến nghị BĐH OFF xem xét lại đối căn chung cư dang xây thì chỉ cần số căn, bố trí chung là đủ. Cháu cũng lưu ý là Ngân hàng cũng xác nhận hợp đồng là đủ điều kiện cho vay với các Căn chung cư đang xây ( họ cũng ko xem được hình ảnh thật).
Rât mong BĐH OFF xem xét

anhtrananh

Xe tải
cụ lưu ý: 1. Ban ĐH luôn đúng/ 2. nếu sai xem lại điều 1 :))

Chào bác

Sau khi kiểm tra thớt bán chung cư của bác

Việc khóa thớt, nhắc nhở bác hoàn toàn chính xác. Trong quy định của diễn đàn ghi rất rõ " Cung cấp đầy đủ ảnh thật Nhà/Đất rao bán " hình ảnh trong thớt của bác chỉ là hình 3D. Ngoài ra bài viết của bác còn vi phạm chèn link quảng cáo cho dự án có chung cư bác đang bán ( Phần em khoang đỏ trên ảnh chụp trên ).

· Tình trạng pháp lý

· Tổng diện tích

· Hướng

· Địa chỉ

· Trích lục bản đồ (nếu có)

. Cung cấp đầy đủ ảnh thật Nhà/Đất rao bán.

https://www.otofun.net/threads/quy-dinh-box-tttt-rv.1056019/#post-38358241

Về việc bác đề nghị " kiến nghị BĐH OFF xem xét lại đối căn chung cư dang xây thì chỉ cần số căn, bố trí chung là đủ. " BĐH sẽ xem xét vấn đề này. Thay mặt BĐH em cám ơn bác đã góp ý!

and

Xe buýt
Em trả lời Cụ như sau:
Cái chư đỏ Chung cư Ecohome 3 đó em vẫn dánh bình thường à, nó ra Link em ko hề biết, vì em cũng chẳng phải sale. Em có mỗi căn đó để bán vì thay đổi mục đích sử dụng.
Về hình ảnh, thì là Chung cư đang xây dựng sẽ không có hình ảnh thật, em chỉ có ảnh cho Hợp đồng. Cân em bán em đánh dấu đỏ, Vậy nếu chung cư đang xây dựng bán thì làm sao quảng cáo bán được hả Cụ
Dù sao em cũng cảm ơn Cụ đã giải thích.

Về vấn đề ảnh thật sau khi xem xét lại vấn đề và chờ điều chỉnh quy định cho phù hợp với thực tế. Bác có thể đăng lại bài bán chung cư trên, còn về vấn đề khi bác cóp ở nơi khác về, trong đấy chèn link quảng cáo thì vô tình bác vi phạm quy định của diễn đàn và có thể dẫn đến việc nhận thẻ không đáng có. Việc này bác lưu ý. Cám ơn bác!

Trạng thái
Thớt đang đóng