Em đang muốn đá chung kết Ford Fiesta 2014 Sedan Titanium, kính mong các bác tư vấn

super_racer

Đi bộ
Chào các bác,

Sau 1 thời gian nghiên cứu giữa Ford Fiesta 2014 Sedan Titanium, Nissan Sunny, Honda City, thì em đã nghiên hẳn về FF vì ngoại thất trẻ trung, nội thật hiện đại, option đầy đủ, khung gầm máy móc đã có tiếng từ lâu. Tuy vậy em vẫn còn 2 điều còn băn khoăn, rất mong các bác đã và đang chạy FF tư vấn giúp em:

1. Về những hạn chế:
- Theo tìm hiểu của em thì em FF này dùng hộp số AT 6 số li hợp kép, công nghệ vượt trội so với đối thủ cùng phân khúc, tuy nhiên do sử dụng lực từ để hút lá số, nên nếu Acquy yếu là xe sẽ rất khó chuyển động, hoặc là không chuyển đông được. Em thì em chưa biết cảm giác lúc đó nó ntn, nhưng nghe thấy thể cũng hơi ghê, vậy bác nào đi xe và bị như vậy rồi thì tư vấn giúp em xem nó có hay bị kiểu đơ đơ đấy không?
- NGoài ra em nghe nói lốp của FF không được dày dặn cho lắm, ngày em phi phải cỡ 60-70km trên đg cao tốc, không biết có ảnh hưởng gì không ?

2. Về giá cả
- em cũng đã tìm hiểu 1 số đại lí nhưng chưa thấy có ai măn mà lắm với cái xe này, các bác Sâu của ford ở đây có thể báo cho em cái mật thư giá đẹp không?
OK cái là tuần tới em vác vali tiền đến liền. FF 2014 AT Sedan Titanium nhé các bác.

Thanks các bác đã đọc.

vawnsown

Xe tải
Chào các bác,

Sau 1 thời gian nghiên cứu giữa Ford Fiesta 2014 Sedan Titanium, Nissan Sunny, Honda City, thì em đã nghiên hẳn về FF vì ngoại thất trẻ trung, nội thật hiện đại, option đầy đủ, khung gầm máy móc đã có tiếng từ lâu. Tuy vậy em vẫn còn 2 điều còn băn khoăn, rất mong các bác đã và đang chạy FF tư vấn giúp em:

1. Về những hạn chế:
- Theo tìm hiểu của em thì em FF này dùng hộp số AT 6 số li hợp kép, công nghệ vượt trội so với đối thủ cùng phân khúc, tuy nhiên do sử dụng lực từ để hút lá số, nên nếu Acquy yếu là xe sẽ rất khó chuyển động, hoặc là không chuyển đông được. Em thì em chưa biết cảm giác lúc đó nó ntn, nhưng nghe thấy thể cũng hơi ghê, vậy bác nào đi xe và bị như vậy rồi thì tư vấn giúp em xem nó có hay bị kiểu đơ đơ đấy không?
- NGoài ra em nghe nói lốp của FF không được dày dặn cho lắm, ngày em phi phải cỡ 60-70km trên đg cao tốc, không biết có ảnh hưởng gì không ?
Thanks các bác đã đọc.
- Em đi FFi 2013, dùng ắc quy Đồng Nai (hình như bản 2014 dùng ắc quy ngon hơn), chạy gần 2 năm nay vẫn ngon, có một số cụ bị lỗi, thay ắc quy (Atlas hay Bosch gì đó tầm 1.5 củ) là lại ngon lành, em nghĩ vấn đề này không đáng ngại lắm.
- FFi dùng lốp continental, lốp mềm, đi êm ái (một số dòng Mec cũng chạy lốp này thì phải), nhưng dễ dính đinh hơn, rách nếu chém vỉa (mà chém vỉa thì lốp xe tải cũng rách ợ), ngày nào em cũng chạy 60 - 70km, 1/2 là đường vành đai 3 trên cao cũng chưa thấy vấn đề gì, mà cụ chạy đường ổ gà ổ voi, đá dăm cát sỏi mới lo chứ cao tốc đường đẹp thì sợ giề.

SU30MKV

Xe hơi
Kết thì múc thôi cụ ơi, các vấn đề kỹ thuật của xe hãng đã phải thử nghiệm tính toán kỹ lắm rồi. Nếu mà bị cái vụ hộp số như cụ nói thì hãng đã phải triệu hồi hàng loạt rồi.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em chưa thấy khách hàng nào phàn nàn về hộp số của em nó bị khó chuyển khi yếu ắc quy cả, cụ cứ yên tâm mà chạy

Giá thì các đại lý có chính sách gần như tương đương nhau, cụ thấy gần đâu thì qua đó. Xe này muốn chạy thử thì cũng sẵn.

Mua xe này được lợi hơn Sport vì option như nhau mà khuyến mãi lại được hơn một chút.

super_racer

Đi bộ
em xin cảm ơn tất cả các cụ đã nhiệt tình comment tư vấn, vấn đề kĩ thuật về hộp số và săm lốp thì như vậy là ok rồi, em không lăn tăn gì nữa. Thèm em nó nhỏ dãi ra rồi, bây h chỉ cần cụ Sâu nào cho giá thật là đẹp và km thật khủng nữa là em đến chỗ cụ đá chung kết luôn nhé.
Em đã kính các cụ 1 ly rồi nhé,

Mong thông tin của các cụ Sâu.
Thanks.

the phong

Xe máy
Quyết ngay và luôn đi bác, xe ford về mọi thứ hơn hắn các hãng khác (nếu bác đi thêm 2-3 năm thì sự khác biệt còn nhiều hơn nữa, vì các hãng khác xe xuống nhanh hơn ford nhiều) cảm nhận của em khi đã đi ford và 3 hãng xe khác.

piccolo

Xe buýt
Chúc bác nhanh có đc vợ 2, em cũng đang ở giai đoạn như cụ đang đợi thêm đạn thôi, nhưng em thích bản sport hơn.

piccolo

Xe buýt
Em chưa thấy khách hàng nào phàn nàn về hộp số của em nó bị khó chuyển khi yếu ắc quy cả, cụ cứ yên tâm mà chạy

Giá thì các đại lý có chính sách gần như tương đương nhau, cụ thấy gần đâu thì qua đó. Xe này muốn chạy thử thì cũng sẵn.

Mua xe này được lợi hơn Sport vì option như nhau mà khuyến mãi lại được hơn một chút.
Cụ cho em hỏi vụ ăc qui 2014 có khác 2013 ko.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn

popovn

Xe đạp
Cụ xuống tay chưa? Bạn em vừa làm một con, em có chạy thử thấy khá ngon nhưng nội thất hơi chật tý!

batuan89

Xe tải
Các cụ ơi FFi 2014 bản sedan và bản 5 cửa về nội thất không gian có khác nhau về kích thước ko nhỉ?

kochithe

Xe hơi
Các cụ ơi FFi 2014 bản sedan và bản 5 cửa về nội thất không gian có khác nhau về kích thước ko nhỉ?
Chiều dài cơ sở và chiểu rộng là như nhau nên không gian không khác j cả bác ạ.

ATD1-P7

Xe tải
E chạy 2,5 năm chưa thấy có vấn đề gì, rất ngon, có đợt đi công tác để hơn 1 tháng mà đề phát nổ ngay, còn hộp số 6 cấp thì êm chứ ko giật như 4 cấp của toy.

_ChevyCamaro_

Xe tải
Fiesta mọi thứ đều ngon nhưng kiểu dáng xe sedan quá xấu

laichuanhieu

Xe tăng
bác cho em hỏi ngu tí: đi bản ắc quy nước, sau này có độ lên ắc quy khô được không cụ :V
Oh, cụ bê ắc quy nước ra lắp ắc quy khô vào là OK mà, giống hệt thay ắc quy xe máy thôi cụ. Cái này không thể gọi là độ được cụ ạ.

Vu tien Dong

Xe hơi
Oh, cụ bê ắc quy nước ra lắp ắc quy khô vào là OK mà, giống hệt thay ắc quy xe máy thôi cụ. Cái này không thể gọi là độ được cụ ạ.
:)))))))))))) cái món này em cũng chả để ý bao h, đến xe em em còn chả biết là khô hay ướt nữa. Thanks cụ đã giải ngố cho em ^^

3077

Xe container
:)))))))))))) cái món này em cũng chả để ý bao h, đến xe em em còn chả biết là khô hay ướt nữa. Thanks cụ đã giải ngố cho em ^^
Nước thì lâu lâu phải châm thêm nước vào còn khô thì xài tới hết điện là vứt. Khô thì k phải bảo trì nhưng hỏng là tịt, nước thì chết từ từ, nhập nhoạng lúc được lúc không xong mới chết kịp đi thay khi thấy nó có vấn đề.

hophuong77

Đi bộ
Thích là nhích thôi các cụ ơi. Hôm nay em múc xong 1 nàng fiesta titanium sedan rùi. Nói chung với điều kiện nhà nhỏ, tiền còn khó thì em thấy là hợp lý. Ngồi trên xe nhích ga nghe em nó rên, rít sướng mê tơi. Cơ bản là ổn. Các bác mừng cho em có vợ hai nào....

nvkdtt

Xe máy
Phòng em có 2 anh chị đều mua FFi Sedan, cả 2 đều hài lòng. Nhưng cá nhân em thì ko yêu nổi hình thức của bản Sedan, trông nhỏ và ko cân đối, em thấy Vios trông còn đẹp hơn