Em dính rồi các cụ!

ngoc_latma

Xe tải
Hôm trước vừa lên thông báo các cụ là tậu được em fiat xls 2002. Hôm qua, em về quê, lượt đi lượt về khoảng 350 km thì không sao. Đến lúc nhá nhem tồi lùi xe đi siêu thị mua đồ linh tinh thì va vào tường nhà thằng hàng xóm nó làm nhô ra đường (cái ngõ nhà em nó cũng hơi hẹp và hàng xóm lại xây thụt ra thụt vào). thế là vỡ mất đèn hậu bên phải và móp mất 1 ít vỏ :((. Ra cái gara gần nhà hỏi họ bảo ít nhất mất 3 củ. Với e muốn sửa thêm cái gì??? mà để điều khiển lái bánh trước ý (bằng cao su), nó bị hỏng nên đi cứ cục cục khó chịu lắm mất thêm 2 củ nữa.
Em ra thăm dò thôi chứ gì thì gì cũng phải tham khảo các cụ trên đây đã. Vậy mong các cụ giúp em xem mấy cái đó sửa đâu thì tốt và giá tầm bao nhiêu là hợp lý. Các cụ sớm giúp e nhé, e muốn đi sửa sớm chứ từ qua tới h khó chịu quá. Em thực sự về kỹ thuật yếu lắm nếu ko muốn nói là zero. Kính các cụ!

inovavgj

Xe container
lần sau muốn ko mất tiền thì đi đứng cẩn thận tý :D

congnhuanphat

Xe điện
Vấn đề là cụ ở khu nào thì mới tư vấn cho cụ sửa ở đâu được chứ

msbtuan

Xe máy
Tình hình của cụ giống em! Em mang xe ra chỗ quen thay đèn, làm lại em nó hết có 2,5 củ thôi ạ! Ku bi chém rồi

Cuong TTX

Xe buýt
Đèn của cụ vỡ nát toàn bộ hay chỉ vỡ phần chụp bên ngoài? Cụ mang ra Nguyễn Công Trứ chế lại là xong. Chắc là mất chưa đến 1 củ!

ngoc_latma

Xe tải
Đèn của cụ vỡ nát toàn bộ hay chỉ vỡ phần chụp bên ngoài? Cụ mang ra Nguyễn Công Trứ chế lại là xong. Chắc là mất chưa đến 1 củ!
Vỡ toàn bộ phần nhựa, bóng đèn thì vần còn nguyên. Nhưng bị móp, bây giờ phải thổi hơi cho no nguyên trạng mới lắp hộp đèn lại được. Ngoài ra còn phải sơn bả 1 ít. bao nhiêu NCT để e ra hỏi?

ngoc_latma

Xe tải
cái này vẫn phải vứt vào gara họ nắn lại cho chuẩn, mang cái vỏ nhựa ra ng công trứ- đỗ ngọc du nhờ nó làm cho, hy vọng rẻ hơn mua mới
mua mới thì orderr rồi về lắp thôi
Order gara lun hay order đâu thì có hàng chuẩn hả cụ??? Mà chẳng biết cái hộp đèn đấy lắp đồ xịn với đồ thường thì chênh bao nhiêu nhỉ. Em thấy cái phần nhựa đấy lắp đồ thường cũng được.

namaus

Xe tăng
Cụ giật tít làm cháu giật hết mềnh. Tưởng dính "đèn đỏ". Khú khú.

congnhuanphat

Xe điện
Order gara lun hay order đâu thì có hàng chuẩn hả cụ??? Mà chẳng biết cái hộp đèn đấy lắp đồ xịn với đồ thường thì chênh bao nhiêu nhỉ. Em thấy cái phần nhựa đấy lắp đồ thường cũng được.
Cụ chịu khó mất công tý nhưng được cái chi phí hạt rẻ
Nếu xe cụ còn thật đẹp thì da Dũng Huế 5b Nguyễn Công Trứ mua cái nới về lắp giá khoảng 1.5 củ còn tầm tầm rồi thì mang đèn da đỗ ngọc du đến cửa hàng trong góc hình như là 19 thì phải (em không nhớ rõ) Làm lại mất khoảng 3 đến 400k
Phần vỏ bị móp cụ vào gara làm lại. Nếu khu vực Hà Đông thì vào chỗ Gara Mạnh Thắng cuối đường Lê Văn Lương kéo dài trước cổng SYM làm chỉ mất vài trăm k

Gmt210

Xe tải
Đi ô tô có cái sướng mà cũng có cái khổ. Sướng thì ai cũng biết rồi. Nhưng khổ vì nuôi em ý đỏng đảnh tốn kém còn hơn nuôi đại gia đình nhà mình ý. Chia buồn với bác. Em cũng là cái thành phần chỉ biết đi thôi chả biết gì.

ngoc_latma

Xe tải
Cụ chịu khó mất công tý nhưng được cái chi phí hạt rẻ
Nếu xe cụ còn thật đẹp thì da Dũng Huế 5b Nguyễn Công Trứ mua cái nới về lắp giá khoảng 1.5 củ còn tầm tầm rồi thì mang đèn da đỗ ngọc du đến cửa hàng trong góc hình như là 19 thì phải (em không nhớ rõ) Làm lại mất khoảng 3 đến 400k
Phần vỏ bị móp cụ vào gara làm lại. Nếu khu vực Hà Đông thì vào chỗ Gara Mạnh Thắng cuối đường Lê Văn Lương kéo dài trước cổng SYM làm chỉ mất vài trăm k
ok cụ. xe 2002 mà cụ, làm gì còn đẹp lắm đâu. Chắc em làm theo p/a tiết kiệm thôi. Sau có va quệt gì còn đỡ xót. Khi nào lụa là rồi thì chơi đồ thịn.

kiavuong

Xe điện
Hôm trước vừa lên thông báo các cụ là tậu được em fiat xls 2002. Hôm qua, em về quê, lượt đi lượt về khoảng 350 km thì không sao. Đến lúc nhá nhem tồi lùi xe đi siêu thị mua đồ linh tinh thì va vào tường nhà thằng hàng xóm nó làm nhô ra đường (cái ngõ nhà em nó cũng hơi hẹp và hàng xóm lại xây thụt ra thụt vào). thế là vỡ mất đèn hậu bên phải và móp mất 1 ít vỏ :((. Ra cái gara gần nhà hỏi họ bảo ít nhất mất 3 củ. Với e muốn sửa thêm cái gì??? mà để điều khiển lái bánh trước ý (bằng cao su), nó bị hỏng nên đi cứ cục cục khó chịu lắm mất thêm 2 củ nữa.
Em ra thăm dò thôi chứ gì thì gì cũng phải tham khảo các cụ trên đây đã. Vậy mong các cụ giúp em xem mấy cái đó sửa đâu thì tốt và giá tầm bao nhiêu là hợp lý. Các cụ sớm giúp e nhé, e muốn đi sửa sớm chứ từ qua tới h khó chịu quá. Em thực sự về kỹ thuật yếu lắm nếu ko muốn nói là zero. Kính các cụ!
Cụ tatr lại kỹ kỹ cái chỗ đỏ đỏ rồi em xin góp ý 1 thể được không cụ.

ngoc_latma

Xe tải
Cụ tatr lại kỹ kỹ cái chỗ đỏ đỏ rồi em xin góp ý 1 thể được không cụ.
Cái đấy bằng cao su, nhìn như cái giảm xóc xe simson ý ạ. Nó thuộc cơ cấu lái, giúp điều khiển bánh trước, mà có dính dầu nhớt gì đấy. Em ko thể nghĩ ra tên.

kiavuong

Xe điện
Cái đấy bằng cao su, nhìn như cái giảm xóc xe simson ý ạ. Nó thuộc cơ cấu lái, giúp điều khiển bánh trước, mà có dính dầu nhớt gì đấy. Em ko thể nghĩ ra tên.
Cụ tả thế thì bố ai hiểu được .
vấn đề nó là cái láp nằm ở trong cái cao su nó bị hỏng . Mỗi lần cụ đánh lái nó kêu cạch cạch đúng chưa hả cụ . Cụ ra 3B Nguyễn Công Trứ hoặc Dũng Huế hỏi giá cái đó , bên nào rẻ thì mua thay ngay đi . Để lâunos hỏng hẳn nó tuột bánh ra đường thì toi . Đèn thì cụ tháo ra , nếu xương chính không gẫy thì mang ra chợ giời làm lại . CÒn phần sơn cụ cứ để đấy mà đi , tới lúc nào xước nhiều chán thì bảo cụ congnhuanphat chỉ cho chỗ sơn cả xe cho nó máu , sơn vá thường không đẹp và đắt nữa .

danca

Xe điện
chắc là cái bi láp ngoài hoặc thước lái,dính 2 cái này thì đúng òi.