[VHGT] Em dùng vợt Tennis chiến với ăn trộm!

mat_troi_ha_noi

Xe tải
đọc bài của cụ
em thấy cái đứa đáng trách, cái đứa tương đối khốn nạn là cái đứa con gái bị giật túi (và đã lấy được túi nhờ công của cụ)
nó rồi sẽ bị mất những cái khác to lớn giá trị hơn nữa.

Cuoihn

Xe tăng
Em lôi thớt này lên :D. Ủng hộ tinh thần hiệp nghĩa của cụ chủ. Hôm nào mời cụ giao lưu tenni ạ.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, thưa các cụ, chả là thế này, chiều nay, em đi làm về rồi đi đánh bóng luôn, mọi hôm thì hay đi 4b theo lộ trình Lê Duẩn - Đào Duy Anh - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn, hôm nay thì lại đi xe máy, rồi nghĩ thế nào lại đi thẳng Lê Duẩn - Giải Phóng rồi rẽ Trường Chinh.
Lúc đó quãng độ hơn 3 rưỡi 1 tí, đi đến đoạn quay đầu xe chỗ cái cầu Phương Liệt thì phải, đúng trước cái cửa hàng sửa xe máy to to í ạ, có một chị đứng tuổi đi xe ga đang đứng đúng chỗ đầu giải phân cách cứng để quay đầu lại về phía Tôn Thất Tùng thì có một thằng (em xin phép gọi là thằng) khoảng gần 50 tuổi đi con Mio thì phải, nó đỗ sát và thò tay xuống nhấc luôn cái túi xách đang để ở sàn xe của chị kia.
Hichic, đúng lúc đấy thì em chỉ cách cái thằng đấy khoảng 5m nên chả kịp nghĩ gì nữa, phi xe vào thằng kia, lúc đó em đi chậm nên nó không ngã, sau đó em đạp tiếp 1 phát nữa vào xe no nhưng vẫn chưa đổ (chắc là do vướng túi vợt nên đạp ko được mạnh lắm), cái túi xách bay xuống đường. Lúc đấy em nghĩ là hôm nay tao có cái vợt tao sẽ nện cho mày một trận, ai ngờ lúc đạp vào xe xong và chửi được nó 1 câu thì ngay đằng sau em và đằng sau thằng đó xuất hiện thêm 2 thằng khá to con, mặt mày bặm trợn và trẻ hơn (chắc chỉ độ 35-37t) chửi em ầm cả lên. Lúc đó em nghĩ ngay là à, có đồng bọn à, thế thì cậu chạy. Em liền quăng ngay 2b của em và ôm túi vợt chạy lên vỉa hè, lên đấy rồi không hiểu nghĩ gì (chắc ngay từ đầu mục tiêu là phải nện) mà em lại rút ngay con Babolat của em và lao ra vụt thẳng vào tay thằng ăn cắp già. Lúc đấy 3 thắng đấy vẫn đứng đấy và chửi em nhưng có lẽ do bất ngờ nên cứ đứng im để em vụt. Em vụt nó một phát thì thằng đứng sau nó mở cốp xe và rút 1 con kiếm ngắn bọc trong giấy báo ra dọa em, lúc này em mới thấy sợ và lại chạy lên vỉa hè và hét lên là "Cướp, cướp...". Ba thằng chúng nó đứng chửi em thêm 2,3 câu nữa rồi chạy mất hướng về phía Vọng.
Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng, hichic, đứng xem lúc đấy em thấy có phải đến 2 chục ông thanh niên mà chả ông nào dám ý kiến gì. Sau đấy em cũng ra dựng 2b dậy rồi vừa đi vừa ngó lại, chỉ sợ chúng nó đuổi theo và xiên cho 1 phát thì teo.
Lên đến ngã tư Tôn Thất Tùng thì có một anh trông rất lạnh lùng đỗ cạnh em và hỏi tại sao lại đánh nhau, em mới kể qua qua thì anh ấy bảo là bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi, em mới hỏi anh có phải cảnh sát kó thì anh í bảo ko phải và phóng thẳng, em cũng chả hiểu thế nào.
Em xin nói thêm là bình thường em cũng nhát lắm, nhưng cách đây khoảng 2 tháng, buổi tối đang chở vợ con đi chơi ở đường Hoàng Quốc Việt thì thấy rõ ràng 1 thằng giật điện thoại của 1 cô bé đi xe đạp rồi đi ngược chiều qua mặt em, lúc đó em đã định quay xe lại đuổi nhưng nhớ ra còn vợ con nên lại đi tiếp, lúc đi qua thấy cô bé đó khóc quá trời, em cứ áy náy mãi từ đó đến giờ nên hôm nay gặp chuyện như thế chả kịp nghĩ gì nữa, cứ thế chiến thôi.
Nhưng lúc tối về đến nhà đọc được liên tiếp 2 bài này:
http://dantri.com.vn/c170/s170-523835/ha-noi-duoi-bat-trom-nam-thanh-nien-bi-ban-thung-dau.htm
http://dantri.com.vn/c170/s170-524006/nam-thanh-nien-bi-ban-vao-dau-khi-duoi-bat-trom-da-tu-vong.htm
Với lại nhìn cảnh mọi người thờ ơ, lần sau tự hứa với lòng sẽ ko dám nữa!:(
Cụ Pro quá...phải em em chệu....

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thank cụ nhiều, đó chắc là bà chị của con thằng cháu nhà bác họ bên anh rể em vợ em. Em phải bẩu bà ấy cám ơn cụ mới được. Chứ ai lại đi thẳng như thế. Cơ dưng mà bác dzũng cảm quá đi. Phải em em chịu. Em bái phục bác.

trongkhanh09

Xe tăng
Dạ, thưa các cụ, chả là thế này, chiều nay, em đi làm về rồi đi đánh bóng luôn, mọi hôm thì hay đi 4b theo lộ trình Lê Duẩn - Đào Duy Anh - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn, hôm nay thì lại đi xe máy, rồi nghĩ thế nào lại đi thẳng Lê Duẩn - Giải Phóng rồi rẽ Trường Chinh.
Lúc đó quãng độ hơn 3 rưỡi 1 tí, đi đến đoạn quay đầu xe chỗ cái cầu Phương Liệt thì phải, đúng trước cái cửa hàng sửa xe máy to to í ạ, có một chị đứng tuổi đi xe ga đang đứng đúng chỗ đầu giải phân cách cứng để quay đầu lại về phía Tôn Thất Tùng thì có một thằng (em xin phép gọi là thằng) khoảng gần 50 tuổi đi con Mio thì phải, nó đỗ sát và thò tay xuống nhấc luôn cái túi xách đang để ở sàn xe của chị kia.
Hichic, đúng lúc đấy thì em chỉ cách cái thằng đấy khoảng 5m nên chả kịp nghĩ gì nữa, phi xe vào thằng kia, lúc đó em đi chậm nên nó không ngã, sau đó em đạp tiếp 1 phát nữa vào xe no nhưng vẫn chưa đổ (chắc là do vướng túi vợt nên đạp ko được mạnh lắm), cái túi xách bay xuống đường. Lúc đấy em nghĩ là hôm nay tao có cái vợt tao sẽ nện cho mày một trận, ai ngờ lúc đạp vào xe xong và chửi được nó 1 câu thì ngay đằng sau em và đằng sau thằng đó xuất hiện thêm 2 thằng khá to con, mặt mày bặm trợn và trẻ hơn (chắc chỉ độ 35-37t) chửi em ầm cả lên. Lúc đó em nghĩ ngay là à, có đồng bọn à, thế thì cậu chạy. Em liền quăng ngay 2b của em và ôm túi vợt chạy lên vỉa hè, lên đấy rồi không hiểu nghĩ gì (chắc ngay từ đầu mục tiêu là phải nện) mà em lại rút ngay con Babolat của em và lao ra vụt thẳng vào tay thằng ăn cắp già. Lúc đấy 3 thắng đấy vẫn đứng đấy và chửi em nhưng có lẽ do bất ngờ nên cứ đứng im để em vụt. Em vụt nó một phát thì thằng đứng sau nó mở cốp xe và rút 1 con kiếm ngắn bọc trong giấy báo ra dọa em, lúc này em mới thấy sợ và lại chạy lên vỉa hè và hét lên là "Cướp, cướp...". Ba thằng chúng nó đứng chửi em thêm 2,3 câu nữa rồi chạy mất hướng về phía Vọng.
Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng, hichic, đứng xem lúc đấy em thấy có phải đến 2 chục ông thanh niên mà chả ông nào dám ý kiến gì. Sau đấy em cũng ra dựng 2b dậy rồi vừa đi vừa ngó lại, chỉ sợ chúng nó đuổi theo và xiên cho 1 phát thì teo.
Lên đến ngã tư Tôn Thất Tùng thì có một anh trông rất lạnh lùng đỗ cạnh em và hỏi tại sao lại đánh nhau, em mới kể qua qua thì anh ấy bảo là bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi, em mới hỏi anh có phải cảnh sát kó thì anh í bảo ko phải và phóng thẳng, em cũng chả hiểu thế nào.
Em xin nói thêm là bình thường em cũng nhát lắm, nhưng cách đây khoảng 2 tháng, buổi tối đang chở vợ con đi chơi ở đường Hoàng Quốc Việt thì thấy rõ ràng 1 thằng giật điện thoại của 1 cô bé đi xe đạp rồi đi ngược chiều qua mặt em, lúc đó em đã định quay xe lại đuổi nhưng nhớ ra còn vợ con nên lại đi tiếp, lúc đi qua thấy cô bé đó khóc quá trời, em cứ áy náy mãi từ đó đến giờ nên hôm nay gặp chuyện như thế chả kịp nghĩ gì nữa, cứ thế chiến thôi.
Nhưng lúc tối về đến nhà đọc được liên tiếp 2 bài này:
http://dantri.com.vn/c170/s170-523835/ha-noi-duoi-bat-trom-nam-thanh-nien-bi-ban-thung-dau.htm
http://dantri.com.vn/c170/s170-524006/nam-thanh-nien-bi-ban-vao-dau-khi-duoi-bat-trom-da-tu-vong.htm
Với lại nhìn cảnh mọi người thờ ơ, lần sau tự hứa với lòng sẽ ko dám nữa!:(

Rất hoan nghênh tinh thần của cụ

Nhưng đúng là lần sau có gặp tình huống như thế thì cụ cứ hét toáng đường lên thôi chứ đừng lao vào đánh nhau với nó.
Thường thì khi mình hét lên như thế chúng nó sẽ bỏ đi thôi. Còn mình đánh nhau với nó là mệt đấy cụ ạ
Xã hội này mắc bệnh vô cảm rồi, cụ khó tìm được sự hỗ trợ từ người qua đường lắm :(

Gowind

Xe tải
Hoan hô tinh thần của bác nhưng nên cẩn thận, mạng người quý hơn của. Chỉ nên hành động như vậy trong những trường hợp thật cần thiết mà thôi. Kinh tế khủng hoảng, xã hội băng hoại thế này thì sẽ ngày càng nhiều tội phạm manh động kiểu như vậy.

fuji

Xe hơi
Không, không và có ạ!
Bà chị kia nhặt được lại cái túi là lên xe đi thẳng, lúc đó xe em vẫn còn lăn quay giữa đường!
Thời gian delay thì chắc là ko có, từ chỗ đó em phi lên đến ngã tư chỉ khoảng 1-2' chứ mấy ạ!
Em cũng dự anh kia là sự nhưng anh ấy bảo ko phải nên cũng ko hiểu lắm!
Em bó tay với cái bà kia, không cảm ơn được câu mà lên xe đi thẳng,
Lần này được bác giúp chứ lần sau thì...

Tự nhiên nhớ lại hơn 3 năm trước, em bay xe ở đường HQV, có một anh xe máy vứt xe giữa đường, tới dựng xe giúp, hỏi han, bla bla... chỉ kịp cảm ơn, chả kịp hỏi số đt. Mà anh đấy còn đứng mãi chờ em đứng dậy đi được mới quay về lấy xe của mình.... Lúc đó thấy thật xúc động, xã hội còn nhiều người tốt <):)

PS: cái thớt này từ lâu rồi mà có bác nào lôi lên làm em tưởng bở, hị hị :">

Chỉnh sửa cuối:

da0anhtuan

Xe hơi
Vod cụ chủ, phải e thi e cung chẳng làm được như cụ :D

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Hoan ngênh tinh thần của cụ,ở đời làm đc việc thiện,thì không việc gì phải sợ cả cụ ạ,\,e mà là cụ,e cũng ko sợ

Ob3xuT

Xe điện
em mời cụ 1 ly... người như cụ bjờ hiếm lắm í :P... em có lần thấy 2 thằng trộm SH ở Đại Cồ Việt, 1 thằng cứ hỏi xin lửa em, lúc đầu em ko để ý, sau thấy mọi người hô thì mới biết... em định đuổi theo thì nó rút con dao bầu ra (xong nhảy lên xe thằng kia chạy mất hút) nên thôi em chả đuổi nữa...
p/s: tóm lại là bọn này bjờ manh động lắm, thế nên có muốn làm người tốt cũng thật là khó các cụ ạ

tuan304

Xe hơi
E ngưỡng mộ cụ dưới góc độ xã hội còn giận cụ dưới góc độ gia đình.
Ngay cả trên tivi cũng khuyến cáo khi gặp phải trộm cướp thì cũng không nên "chiến" ngay vì khả năng chúng rất manh động.

bmwl7

Xe tải
Vụ này mà có clip bán làm quảng cáo cho hãng Babolat thì cụ chủ trở thành người nổi tiếng ngang với Nadal và Roddi ck rồi ạ :)

Người được như cụ chủ thời nay cực hiếm, chứ thời mà còn dùng ngựa thay cho 4B thì anh hùng thiên hạ ở khắp nơi.

Chỉnh sửa cuối:

cutematelitter

Đi bộ
Vodka cụ chủ, thời buổi này có người như cụ thật hiếm cơ dưng mà nếu em là Gấu nhà cụ chắc em xin can. Thời buổi trộm cướp kinh lắm, mọi người ai cũng nghĩ "chắc nó trừ mình ra" chả ai dám ho he, mình không cẩn thận nó lại xiên cho phát thì nhà mình khổ ấy chứ :(

tuanphoto

Xe hơi
Cụ chủ thật là nghĩa hiệp. Em mời cụ một ly

beu79

Xe tải
Xã hội này còn những người như cụ. bây giờ hiếm lắm..

xhuce

Xe hơi
quả thật cụ là người dũng cảm, xã hội cần những người như thế, em cũng sẽ học tập cụ!

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Nguyên nhân sâu xa thì cũng chả phải tại mấy thằng ăn cắp này. haiz. mời Cụ 1 ly

Sharemaster

Xe hơi
Cụ cho hỏi cái vợt có sao không ạ? Mời cụ một ly. Like mạnh