[Funland] Em giờ mới học lái xe

Ronadol

Xe hơi
Em đăng kí học lái xe từ tháng 02.2023
Sau đó do nhiều nguyên nhân như sở kiểm tra hay gì đó mà bh em mới đi học được.
Trước em đăng kí học B2, vợ B1 đóng học phí 15tr/ 1 bằng. Lúc đó thầy cam kết là ki phát sinh thêm bất cứ khoản gì
Đến hôm nay em đi học B2 học được mấy hôm thì Thầy thông báo do B2 bh phải tăng lên 21 ngày lý thuyết tại trường ( Ngày trước cho tự học) nên thầy bảo em chuyển qua học B1. Nhưng nếu chuyển sang B1 thì tăng học phí 2.5tr. Hphi vợ em giữ nguyên do đăng kí từ đâu

Em cũng k biết là thay đổi như vậy. Nhưng em chỉ lăn tăn sao em đăng kí và nộp hồ sơ học thì phải áp dụng quy định cũ phải k ạ?

Thời thế thay đổi, người ta nói rõ rồi đấy, cụ ưng cái nào thì học ko thì thôi.
Cụ hỏi mênh mông, ngô nghê thế ko ai tư vấn nổi. Mà cụ hỏi xong cũng có để làm gì đâu, tập trung vào việc học lấy cái bằng thôi.

RR Evoque

Xe tăng
Em nghĩ là giờ theo Quy định mới hết.

hieupv16

Xe tải
Em đăng kí học lái xe từ tháng 02.2023
Sau đó do nhiều nguyên nhân như sở kiểm tra hay gì đó mà bh em mới đi học được.
Trước em đăng kí học B2, vợ B1 đóng học phí 15tr/ 1 bằng. Lúc đó thầy cam kết là ki phát sinh thêm bất cứ khoản gì
Đến hôm nay em đi học B2 học được mấy hôm thì Thầy thông báo do B2 bh phải tăng lên 21 ngày lý thuyết tại trường ( Ngày trước cho tự học) nên thầy bảo em chuyển qua học B1. Nhưng nếu chuyển sang B1 thì tăng học phí 2.5tr. Hphi vợ em giữ nguyên do đăng kí từ đâu

Em cũng k biết là thay đổi như vậy. Nhưng em chỉ lăn tăn sao em đăng kí và nộp hồ sơ học thì phải áp dụng quy định cũ phải k ạ?
Hầu hết các thày đều nhận hồ sơ rồi ngâm đó, lúc nào tới lượt thì mới nộp và đi học. Người học đã chốt đưa hs thì ngại chuyển qua nơi khác. Một hình thức giữ học viên không đẹp của nghề này

Còn học phí cũng vậy, lúc đầu báo 1 giá đến khi đi học lại gạch thêm vài món nữa nên lại phát sinh 1 mớ.

vneseman

Xe lăn
Cụ không thích thì cố là đòi tiền rồi đi học chỗ khác, không đòi được thì đóng thêm tiền rồi vui vẻ mà học thôi. Còn tiền vào giỏ người ta rồi thì khó quay ngược lại lắm.

Yaris_2009

Xe tăng
Hầu hết các thày đều nhận hồ sơ rồi ngâm đó, lúc nào tới lượt thì mới nộp và đi học. Người học đã chốt đưa hs thì ngại chuyển qua nơi khác. Một hình thức giữ học viên không đẹp của nghề này

Còn học phí cũng vậy, lúc đầu báo 1 giá đến khi đi học lại gạch thêm vài món nữa nên lại phát sinh 1 mớ.
Cơ mà nó cũng có 1 barem chung, có lên có xuống người này người kia tùy năng lực mỗi người, cốt sao có cái bằng sớm nhất với chi phí rẻ nhất thôi. Em thấy ko ngáo giá quá là được, còn cơ bản là hiệu quả như em vừa nói, hai chục củ mà được cái bằng đúng hạn thi thố ngon lành thì cũng đành.

Hồi em thi ở trường 10 chỗ Hoàng Văn Thái Tô Vĩnh Diện gì đó cũng đóng đâu 5.5t ngay đầu, sau đóng linh tinh vào cuối cùng hết tổng chi phí gần 9 triệu, trong quá trình học phát sinh chi phí là đường nhiên, như em là ko mất chi phí vớ vẩn như bao lý thuyết, thi lại...

butchikim

Xe ba gác
Thôi đừng học nữa, cụ đi đâu thuê cháu lái cho, đang rảnh chả có việc gì kiếm cơm.