Thảo luận Em hỏi Ngố chút ạ

chaulg81

Xe tăng
Vỏ không ruột bị sự cố đâm đinh thì có lắp ruột dự phòng vào để chạy tiếp được không ạ
Do sáng nay em gặp một cô bị như vây em ghé lại tinh cho muon cái ruột nhung
Mấy ông đi cùng nói kg lắp ruột vào được... Em chưa bao giờ gặp nên không biết thế nào
Xin các Cụ giải ngố. Em cảm ơn mọi người nhiều a

rk19

Xe hơi
Được bạn ơi, người ta xài tubeless vẫn mang theo 1 ruột dự phòng, lỡ vỏ ko tự bít dc thì lắp ruột vào chạy.

CXP

Xe buýt
Được bạn ơi, người ta xài tubeless vẫn mang theo 1 ruột dự phòng, lỡ vỏ ko tự bít dc thì lắp ruột vào chạy.
Em chưa nghĩ ra người ta sẽ xử lý cái van của ruột như thế nào và bơm hơi cho ruột vào thời điểm nào.

Nếu là em thì sẽ vá dùi hoặc thay bánh dự phòng để đi tạm, đơn giản hơn nhiều.

ntv0309

Xe tải
Không ruột có 2 loại: 1 loại dùng dung dịch để bít mấy chỗ hở, loại này thì road hay mtb đều dùng, có thể chế cháo một tý là không cần vành và lốp tubles, loại này thay ruột dự phòng được. Còn 1 loại dùng cho road là tubular, gọi là không săm nhưng thực tế là săm được dán vào lốp, có vành riêng cho loại lốp này.
Cách vá lốp tubular Hướng Dẫn Vá Vỏ Tubular ( Bozo) ! How to Service Tubular ( Bozo) - YouTube

chaulg81

Xe tăng
Vậy mà cũng rắc rối nhỉ... Ruột thì có người còn kg đem theo dự phòng nữa.. Chứ nói gì đến lốp...

rk19

Xe hơi
Ra là có tận 2 loại, e chơi mtb, đa số xài kiểu ko ruột và đổ keo tự vá. Toàn mang theo cái ruột lỡ lủng lổ to là lắp ruột vào.
Trường hợp cụ chủ thớt nhắc đến chắc là loại xe đua nhỉ.
E ko biết gì về road và cái loại ko ruột tubular đó e cũng nghe lần đầu.kakakak
Có gì sai xót mong các cụ chỉnh đốn e.

chaulg81

Xe tăng
Ra là có tận 2 loại, e chơi mtb, đa số xài kiểu ko ruột và đổ keo tự vá. Toàn mang theo cái ruột lỡ lủng lổ to là lắp ruột vào.
Trường hợp cụ chủ thớt nhắc đến chắc là loại xe đua nhỉ.
E ko biết gì về road và cái loại ko ruột tubular đó e cũng nghe lần đầu.kakakak
Có gì sai xót mong các cụ chỉnh đốn e.
Em còn ngố hơn Cụ nhiều... 10 năm nay em chỉ biết mỗi cái lốp kenda với ruột kenda... Mặc du em đủ máu để mua loại xịn hơn nhiều.. Bây giơ nhờ Cụ dixedap với Cụ ntv0309 em mới ngộ ra được vấn đề đấy ạ

rk19

Xe hơi
Em còn ngố hơn Cụ nhiều... 10 năm nay em chỉ biết mỗi cái lốp kenda với ruột kenda... Mặc du em đủ máu để mua loại xịn hơn nhiều.. Bây giơ nhờ Cụ dixedap với Cụ ntv0309 em mới ngộ ra được vấn đề đấy ạ
Ở đây chúng ta đánh giá yếu tố con người thôi cụ ạ.
Mọi thứ khác đều có thể nâng cấp được.
Mà e nghĩ cụ nên biết đủ xài, mấy món xe đạp tốn kém lắm cụ. Xe thôi đã mớ tiền rồi, còn tool nữa kìa.
Lớ ngớ xa chân vào con đường này là khó thoát ra lắm.
Kakakakla