em hỏi tý về còi xe Gezt

Doanchung

Xe tải
Kính thưa các kụ,

Xe Gezt của em đi từ tháng 9-2009. Hôm qua mới phát hiện Còi xe ko kêu. Em lần đầu vướng vụ này nhân tiện xin tư vấn các kụ một số điểm sau ah.

1. Chỗ em làm gần Vietcombank Trần Quang Khải thì có cửa hàng nào kiểm và sửa có uy tín ah?
2. Nguyên nhân còi ko kêu như bình thường là nguyên nhân nào ah? (câu hỏi mở rộng kiến thức kỹ thuật)

Cám ơn các cụ/ mợ OF

anhtho

Xe ngựa
1. Còi nói chung sửa ko khó, mua mới cũng dễ nên cụ vào chỗ nào nhiều đồ chơi là okie, ví dụ ngay đường Trần Quang Khải em cũng thấy mấy shop, ko thì cụ đến Nguyễn Công Trứ đoạn phố gì gì gần cổng sau chợ giời, nhiều lắm.
2. Còi ko kêu có thể do: còi hỏng, dây dẫn bị chuột gặm, hoặc công tắc còi, rơ le còi bi hỏng.
Xe em cũng tầm xe cụ mà còi vẫn ngon. Các cụ muốn còi bền, đừng bóp lâu một lúc.

Doanchung

Xe tải
Thanks và đã Vốt kụ
1. Còi nói chung sửa ko khó, mua mới cũng dễ nên cụ vào chỗ nào nhiều đồ chơi là okie, ví dụ ngay đường Trần Quang Khải em cũng thấy mấy shop, ko thì cụ đến Nguyễn Công Trứ đoạn phố gì gì gần cổng sau chợ giời, nhiều lắm.
2. Còi ko kêu có thể do: còi hỏng, dây dẫn bị chuột gặm, hoặc công tắc còi, rơ le còi bi hỏng.
Xe em cũng tầm xe cụ mà còi vẫn ngon. Các cụ muốn còi bền, đừng bóp lâu một lúc.

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Kính thưa các kụ,

Xe Gezt của em đi từ tháng 9-2009. Hôm qua mới phát hiện Còi xe ko kêu. Em lần đầu vướng vụ này nhân tiện xin tư vấn các kụ một số điểm sau ah.

1. Chỗ em làm gần Vietcombank Trần Quang Khải thì có cửa hàng nào kiểm và sửa có uy tín ah?
2. Nguyên nhân còi ko kêu như bình thường là nguyên nhân nào ah? (câu hỏi mở rộng kiến thức kỹ thuật)

Cám ơn các cụ/ mợ OF
Cụ qua em kiểm tra miễn phí cho cụ nhé!:D

hungkienpham

Xe điện
Còi k kêu có các nguyên nhân sau:
- Cháy cầu chì
- Hỏng role
- Hỏng nút bấm trên volang
Nói tóm lại xe cụ từ 2009 đến nay còi xe như thế là nhà cháu thấy quá bền rôig ợ cụ ra thợ kiểm tra thay cho cụ cái khác,

LiemBlue

Xe lăn
Xe cụ thì núm còi trên vô lăng em dám khẳng định là không hỏng được,thứ 1 cụ xem chuột có cắn dây không đã cụ nhé,nếu ok thì thì bắt đầu với kiểm tra còi(nếu cụ tháo ra đượ và gõ vào cái còi) rồi tiếp đến lần mò dây và rơle cụ nhé.

superwagon

Xe buýt
hỏng còi rồi, em đoán thế vì còi getz lởm như hàng TQ