EM hỏi về cách dùng cổng USB và Ipod của Kia Morning 2008-2009

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Như em được biết thì Kia Morning 2008-09 Mà full option thì có thể dùng được cáu cổng USB và cổng Ipod đang có sẵn theo xe như hình em mô tả dưới đây. Nhưng em cắm USB và Ipod vào thì thấy không có tín hiệu hiển thj lên màn đều khiển.và Ipod cũng vậy.
Vậy thì có bị hỏng bộ phận đấy không? Hay do không thích hợp cái gì đó.
Theo lý thuyết thì đã có sẵn thì phải auto dùng được luôn phải không ạ.??
Bác nào đang sử dụng chỉ giáo em với ạ.Hoặc em nghe nói phải lắp thêm cái gì đấy mới nghe được từ USB.
EM xin hậu tạ nhiều nhiều thứ đấy ạ.

Mũi tên chỉ vào chỗ có nắp Open ra có 2 cổng USB và Ipod bên trong, phía sau chỗ cắm hút thuốc.

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Cám ơn bác !
Thế em mói phải phọt lên đây để hỏi. Cắm rồi mà không thấy tín hiệu gì mới đau chứ. Hay là nó chỉ để làm cảnh? Cái này là option theo xe mà bác....
Híc !! Bác nào biết chỉ cho em với nào??
Mời bác votka Nga xịn nhá.
Bình thường nó sẽ auto load media files để chạy, nếu của bác không thấy có tín hiệu gì thì thử kiểm tra lại USB bằng một xe khác. Nó đã tích hợp sẵn rồi thì bình thường cứ cắm USB vào là nghe thôi chứ không phải lắp thêm bất cứ cái gì cả. Còn thứ lắp thêm vào xe thì nhiều vô kể như card reader, Bluetooth carkit, LCD Mor .... nhưng mỗi thứ nó có một chức năng riêng, không liên quan gì đến việc đọc USB xe của bác cả.

minhconspq

Xì hơi lốp
Em cũng mới lấy 1 con KM nhưng cắm USB vào cái là nhận luôn các file mp3 đã được copy thẳng vào USB mà không nằm trong 1 folder nào cả. Thực ra cũng ko hiểu nó có nhận các file mp3 trong folder ko vì em chỉ nghe hết cái chỗ mp3 copy thẳng vào USB thì cũng đi hàng nghìn km rồi. Ngoài ra em còn cắm điện thoại bằng dây sync với máy tính thì KM cũng nhận nó như 1 cái USB đấy bác ạ.
Còn Ipod thì em chưa thử vì ko có Ipod mà :))

coldwinter

Xe tải
USB cắm vào auto detect rồi play luôn cụ à, nó phân biệt được cả file mp3 nằm trong folder nào nhưng em tìm mãi chưa ra cách để play riêng folder nhạc đó, mặc định là nó play tất.
Ipod em nghe qua cáp AUX, khiển trên ipod, tạm thời thấy cũng được b-)

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Các bác đang nói đến Kia Morning đò­i nào ạ/
Híc xe đi cho­­*. của em là Kia Morning 2008-2009 đấy ạ. Loại mà chu­a có cảm biến lùi gu­o­ng ý ạ.
Em nghe nói đò­i này cũng có 2 loại thì phải??
Các bác ỏ­ đâu em chiêm ngu­o­ng học hỏi vó­i ạ.

Đậu đại ka

Xe buýt
Xe em KM 2010 cam ipod vao nó auto play nhận luôn, ko phải làm gì. Chỉ ghét cái tua bài, nó ko hiện lên tên bài hát mà toàn hiện lung tung nên muốn nghe bài nào hay phải nhớ số mà tua. Em nghĩ bình thường có cổng USB để cắm thiết bị nghe nhạc thì cứ cắm ipod vào là nó nhận như một USB bình thường. Vì một số xe khác em cũng chỉ cần cắm ipod vào là nghe bình thường. Không biết ipod cắm qua cổng USB hay qua cổng Aux nghe có khác nhau không các cụ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Híc kụ nói đến đò­i 2010..............................là sao ạ??

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Xe em KM 2010 cam ipod vao nó auto play nhận luôn, ko phải làm gì. Chỉ ghét cái tua bài, nó ko hiện lên tên bài hát mà toàn hiện lung tung nên muốn nghe bài nào hay phải nhớ số mà tua. Em nghĩ bình thường có cổng USB để cắm thiết bị nghe nhạc thì cứ cắm ipod vào là nó nhận như một USB bình thường. Vì một số xe khác em cũng chỉ cần cắm ipod vào là nghe bình thường. Không biết ipod cắm qua cổng USB hay qua cổng Aux nghe có khác nhau không các cụ nhỉ ?
Em nghĩ về hình thức và chất lượng âm thanh sẽ có khác nhau.
Cụ thể thế này: Nếu cụ dùng Ipod qua cổng USB thì cái Ipod của cụ được coi là cái USB chứa các file nhạc, phần giải mã và Amplifier hoàn toàn ở bộ Audio trên xe, cụ chọn bài và điều khiển trên đó. Nếu cụ kết nối Ipod qua AUX thì bộ Audio trên xe cụ chỉ như một cái Amplifer thôi, cụ chỉ điều chỉnh được các chức năng âm thanh, cụ có thể chọn bài hoặc chọn list nhạc để play trên Ipod như cụ nghe bằng Ipod.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Nếu xe của cụ chủ thớt mà cắm vào không hiện lên thì có vấn đề về dây hay mối hàn bên trong rồi,xe này đời cuối 2007 có O/D,loại SLX thì có cổng USB theo xe và nhận file nhạc rất nhanh, chuyển bài hoặc thư mục thì chọn nút FOLDER ( FDLR)

battramdao

Xe hơi
Túm lại là với xe Kia Morning, cắm Ipod vào đường USB thì chiếc Ipod đó chỉ có tác dụng như 1 ổ USB bình thường, không hiện được tên bài hát mà chỉ hiện số (tên file) trong Ipod.
Tốt nhất là bác mua ổ USB flash, copy bài hát vào rồi cắm vào cổng USB, có thể dùng head unit để điều khiển, chọn bài, hiện tên bài đầy đủ.

Trust this help,

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Khổ quá !!!! Xe của em có 2 cái cổng của nọ­ đấy. NHu­ng cá­m vào nó khong nhận ý ạ.

thanharc

Xe tải
xe của bác chủ thớt bi hỏng cổng USB rồi, cần kiểm tra lai mối hàn. Xe của e 2009 cắm USB nhận luôn. Chưa thử ipod bao giờ nên không biết.

minhconspq

Xì hơi lốp
Khổ quá !!!! Xe của em có 2 cái cổng của nọ­ đấy. NHu­ng cá­m vào nó khong nhận ý ạ.
anh magic ơi thế cái anh copy vào USB có phải đuôi mp3 ko nếu ko thì cũng ko chạy được đâu ạ!
Chuẩn luôn, em copy các file nhạc khác không phải .mp3 thì không chạy được bác ạ. Nếu mà .mp3 vẫn không nghe được thì chắc là nó có lỗi rồi.

vdtri

Đi bộ
Các bác khi copy file mp3 thì hãy tạo các folder riêng rẽ, lúc cắm vào nó sẽ cho chọn folder mà. Cái này là "cắm và chạy" không cần phải làm gì, nếu nó không chạy được thì có thể do bác cắm lỏng hoặc cổng nó bị hỏng rồi. Xe em 2010 vào phát ăn ngay.

vnguyen

Xe buýt
Em mới phát hiện ra điều này đóng góp cùng các cụ về việc kết nối Ipod với Head Unit trên xe KM 2010.
Các cụ để ý nhé:

Trên hình, chỗ kết nối Ipod co ký hiệu chỉ cho cả 2 bên là giắc USB và AUX.
Em sẽ dùng cable này:

Một đầu cắm vào USB và giắc 3.5mm cắm vào AUX.
Như vậy các cụ có thể nghe nhạc và sử dụng các tính năng trên Head Unit như trên Ipod.
Em chưa thử được vì chưa nhận xe, cụ nào mua cable đó về thử và cho anh em biết kết quả nhé!

2home

Đi bộ
Nếu xe của cụ chủ thớt mà cắm vào không hiện lên thì có vấn đề về dây hay mối hàn bên trong rồi,xe này đời cuối 2007 có O/D,loại SLX thì có cổng USB theo xe và nhận file nhạc rất nhanh, chuyển bài hoặc thư mục thì chọn nút FOLDER ( FDLR)
Tớ cắm UBS (loại lớn ~ 100GB), thấy có báo đang đọc USB nhưng đợi mãi tới nửa tiếng vẫn không thấy đọc được bài hát nào là sao các pác? Hay là tại USB có dung lượng lớn quá và tớ lưu nhiều dữ liệu khác mà máy không đọc được nhỉ các pác? Tks

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Cơ bản là cái đầu hiện thi cuẢM EM NÓ KHÔNG HIỆN LÊN oPTION hay là chọn gi cả. Im nhu thoc.

vnguyen

Xe buýt
Tớ cắm UBS (loại lớn ~ 100GB), thấy có báo đang đọc USB nhưng đợi mãi tới nửa tiếng vẫn không thấy đọc được bài hát nào là sao các pác? Hay là tại USB có dung lượng lớn quá và tớ lưu nhiều dữ liệu khác mà máy không đọc được nhỉ các pác? Tks
Bác xem cái này nhé:

Head Unit của bác chỉ nhận ổ Flash và format ở FAT 12/16/32 thôi.

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Bác xem cái này nhé:
Head Unit của bác chỉ nhận ổ Flash và format ở FAT 12/16/32 thôi.
cám o­n về thông tin của bác Vnguyen ::::: Tuy nhiên em có ý nhỏ này mong tất cá các bác nào đang đi KiaMorning 2008-2009 lu­­u ý dzufm em .
Khi cá­m USB vào ổ đọc USB thì trên màn hình của đầu điều khiển không hị­­en thị cái gì cả. EM cảm giác nó không có Option đấy.Các bác 2010 thì đu­o­ng nhiên là có. EM cũng không biết vì sao.
Có bác nói là phải đổi cái đầu khác mó­i đọc đu­ọc. vi nó có thêm option.
Nhu­ng ho­i vô lý là có cái giá­c USB và ipod mà không dùng đu­o­cj.
Xe nhập chú­ có phải Tru­o­ngf hải đâu mà bị cá­t bó­t chú­...............