[Funland] Em lại hỏi về viettel pay!

mega_fun

Xe điện
Phải khai báo xác minh tài khoản chứ cụ, cứ mở thế có mà loạn à, lại rikvip thì toi.

Website
www.facebook.com
Cụ nên tìm hiểu kỹ trước khi sử dụng 1 loại tiện ích nào đó có liên quan đến TIỀN.
không chỉ Viettel Pay mà tất cả các loại ví điện tử khác đều yêu cầu khai thông tin cá nhân mục đích là để quản lý bảo mật. Cụ nên bớt chút thời gian vào trang chủ của Viettel pay đọc kỹ các điều khoản sử dụng để tránh các hiểu lầm đáng tiếc sau này. Đừng có đổ vấy cho việc người ta không thông báo trước, chỉ là do cụ không đọc kỹ mà thôi. À mà em quên mất việc đổ lỗi cho người khác là việc thường xuyên thấy... Ke ke
Cá nhân em thấy sử dụng Viettel pay rất tiện, nhất là thanh toán tiền điện, tiền điện thoại và chuyển khoản liên ngân hàng mà không mất phí.

cha biet chi

Xe điện
các cụ nạp tiền vào viettell pay bằng cách nào ạ.e toàn nhờ người viettel làm cho.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng viettel pay được khoảng 2 tháng rồi, đã nạp điện thoại, tiền điện rồi, chưa thấy có vấn đề gì đặc biệt, đến hôm nay có thông báo tiền điện, e lại nạp tiền vào tài khoản để nộp, lúc nạp tiền thì k có vấn đề gì, ngân hàng cũng đã trừ tiền của em, nhưng đến khi em nộp tiền điện hoặc điện thoại thì nó lại yêu cầu em khai tên, tuổi, chứng minh nhân dân, chụp ảnh ủng các kiểu mới cho hoạt động tiếp. Vậy là thế nào các cụ nhỉ! Tiền của mình tự nhiên lại đi phụ thuộc vào người khác. Tất nhiên là hoạt động bảo mật, nhưng tại sao ngay từ đầu hoặc lúc e nạp tiền vào tài khoản nó k yêu cầu mà e xong hết mọi cái, tiền ở trong tay nó rồi nó mới đòi hỏi lằng nhằng thế nhỉ! Các cụ nào biết chỉ giáo cho e với!
Dùng Viettel pay như có thêm một tài khoản ngân hàng, tài khoản Visa free.
Cụ nên mang cmnd ra quầy để đăng ký gói 3 và đk làm thêm cái thẻ ATM nehs, tiện lắm.

Em đang dùng gói viettel pay 3 , có nhu cầu thanh toán điện , nước , internet , thanh toán chuyển khoản ngân hàng , ra quầy viettel để nạp tiền .

Em không thấy yêu cầu khai báo thêm thông tin gì , cũng chưa bị trừ 1 đồng phí nào cả , thậm chí nhiều khi tài khoản còn 1 , 2 k vnđ
Cụ chuyển khoản vào số thẻ Viettelpay của cụ, hoặc liên kết với thẻ ATM ý, tiện hơn nhiều, giao dịch qua điện thoại hết.

phuongpt12

Xe tải
Em cũng bị y chang cụ, còn 1 tr trong đó. Giờ tự nhiên bắt khai thông tin, chụp ảnh chân dung các kiểu, biết là để quản lý nhưng đáng lẽ cái này phải làm từ đầu, ai chấp nhận thì dùng, ai không chịu thì rút. Đây chơi bài cho dùng rồi nạp tiền vào các kiểu rồi giờ yêu cầu thông tin. Thật sự mất cảm tình. Chắc cũng phải khai thông tin cho nó, sử dụng hết tiền xong rồi bb thôi.
E đang nghĩ i như cụ!

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cạch cái bọn này ra. Em khốn khổ vì nó. Tổ sư bọn láo
Trước em có việc cần chuyển khoản mãi mà ko đc toàn lỗi. Lần mò xem trên mạng thì thấy bảo có thằng viettel pay này cũng chuyển khoản đc nên em thử. Ai ngờ đăng ký nhập số đt của mình vào thì nó báo là số đt em đã đăng ký rồi, mà em có đăng ký cái này bao giờ đâu. Em bấm vào quên mật khẩu thì nó bắt nhập số đt xong nhập số dư gần nhất gì đó, mà em làm sao biết đc cái số dư đấy là như nào vì đã dùng bao giờ đâu mà biết. Lằng nhằng quá nên em gỡ ứng dụng luôn.

phuongpt12

Xe tải
Giờ cụ dùng ví nào cũng phải khai thông tin thôi. Tập quen với công nghệ hiện đại đi cụ. PayPal nó bắt em khai CMND từ 15 năm trước.
E k phản đối công nghệ nhưng nếu nó yêu cầu ngay từ đầu hoặc lúc e nạp tiền vào nó bảo phải abc này nọ thì e nói làm gì. Đằng này e đã từng dùng rồi, bây giờ e nạp thêm tiền vào nó cũng chả í kiến gì, đến lúc tiêu nó mới bảo này nọ mới bực cụ ạ!

phuongpt12

Xe tải
Em đang dùng gói viettel pay 3 , có nhu cầu thanh toán điện , nước , internet , thanh toán chuyển khoản ngân hàng , ra quầy viettel để nạp tiền .

Em không thấy yêu cầu khai báo thêm thông tin gì , cũng chưa bị trừ 1 đồng phí nào cả , thậm chí nhiều khi tài khoản còn 1 , 2 k vnđ
Lạ nhỉ! E vừa bị nó bắt khai, trót nộp tiền thì phải khai, mà khai xong giờ nó lại bắt chờ xác thực nữa. Chả biết lúc nào nó cho mình tiêu tiền của mình nữa!

phuongpt12

Xe tải
Cụ có tk ngân hàng chuyển vào số thẻ là dc mà
E chuyển tiền từ ngân hàng sáng rồi cụ ạ! Cái đó nhanh lắm, k vấn đề gì. Vấn đề của em là nó bắt e làm thủ tục để tiêu cụ ạ. Bực cái là nó ứ nói ngay từ đầu í!

phuongpt12

Xe tải
Cụ chưa xài ví điện tử bao giờ hả. Ví nào cũng yêu cầu thông tin cá nhân đầy đủ. Momo, Viettel pay, zalo pay...cũng vậy.
Cái này là theo yêu cầu của ngân hàng nhà nước.
Cụ không khai có chuyện gì ai bảo về quyền lợi cho cụ.
E đã nói rồi, e đã sử dụng nó mấy tháng rồi nhưng lúc đầu nó k yêu cầu khai báo cụ thể như thế và e vẫn nạp đt, tiền điện bt, đến hôm nay e nạp tiền nó cũng k báo gì cả và e nạp tiền vào tk bt. Đến lúc chuyển tiền nộp tiền điện nộp mới yêu cầu lằng nhằng, nếu nó báo ngay từ đầu thì e đã k thấy bực!

Mr.Alo

Xe lăn
em dùng momo nó còn đíu cho rút về tech cơ , lên giờ phải nhờ rút qua tk khác nếu tiền nhiều trong đó :))

zonet

Xe tăng
K thích thì cụ rút tiền ra khỏi Viettel pay là xong.

Hôm trc em cũng nộp tiền vào Viettel pay để trả hóa đơn, xong thấy nó sao kê kém quá nên e rút hết, quay sang dùng Zalo pay và Momo ngon hơn nhiều.

phuongpt12

Xe tải
Lúc cụ đăng ký cụ có đọc kỹ nội dung nó ghi rõ không. Hay cụ tích vào dấu đồng ý luôn. Rồi giờ lên đây kêu gào như đàn bà.
Ha ha! E là đàn bà đây cụ, nhưng cái kiểu lập lờ thế là k được!
Mà theo e biết thì đây là nơi tụ tập, buôn bán chuyện trên trời, dưới bể, người biết bảo người k, người k biết thì phải hỏi. Hay, dở khen, chê đều được phép miễn k vi phạm pháp luật là được mà sao cụ nặng lời với e thế!

phuongpt12

Xe tải
K thích thì cụ rút tiền ra khỏi Viettel pay là xong.

Hôm trc em cũng nộp tiền vào Viettel pay để trả hóa đơn, xong thấy nó sao kê kém quá nên e rút hết, quay sang dùng Zalo pay và Momo ngon hơn nhiều.
Thủ tục rút như thế nào cụ chỉ cho e với!

phuongpt12

Xe tải
Cụ link Viettel pay với tài khoản ngân hàng như VCB... rồi chuyển từ Viettel pay về tk đó thôi
Ôi, nó còn bắt e làm các thủ tục giấy tờ xong nó mới cho làm gì thì làm cụ ạ! Mà bây giờ nó còn bảo e phải chờ xác thực nữa cơ.