[Cảnh báo] Em là khổ chủ vụ này, các cụ đi qua đây hết sức cẩn thận

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hờ hờ, cụ nói chuẩn đấy. Tranh luận thì phải trên cùng một cơ sở pháp lý. Cái chính là sự việc xảy ra ở VN, nên sẽ được xử theo luật của VN hiện hành. Chứ lại đi vin vào luật chỗ khác hay theo quan điểm cá nhân của mình thì chỉ để đăng lên diễn đàn hay fb cho đỡ bức xúc thôi.

Như ở một số nước, gặp thằng cầm dao đi vào tư gia chủ nhà có thể lấy súng ra và yêu cầu nó cút. Nếu nó không cút mà cứ lao về phía mình thì có thể bòm và hoàn toàn vô tội. Nhưng với luật của ta thì khác, thấy nó cầm dao mình phải vớ cái gì đấy ít nguy hiểm hơn dao và chỉ được phòng vệ. Còn nếu lấy con dao to hơn mà chủ động xiên nó thì bị quy ngay tội giết người.
Tôi chuẩn bị sẵn Mỳ tôm và nước nóng, mời các anh Cầm dao rồi bác.
Phòng vệ tầm đó, mới đẳng cấp.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Ngày nào cũng đi qua đây, đã rất cẩn thận nhưng do một chút phán đoán sai tình huống cộng với sự ngu dốt của thằng xe ôm mà ra sự tình này. Tại cao tốc HN-BG đoạn qu KCN Ninh Hiệp. Các Bác đi qua đây hết sức cận thận nhé.

P/S:Lúc va chạm nó chỉ khoang 20km/h thôi. Tốc độ trên cam là GPS nó bị chễ khá nhiều so với thực tế. Còn nếu đúng 60km/h thì Em đảm bảo giờ này ko ngồi ngõ phím được đâu. Em là người lái Em biết. Em đã phát hiện đoàn người sang đường nên đã chuẩn bị rồi nhưng thấy toàn bộ đã dừng lại Em mới đi tiếp ko ngờ thằng này tách đoàn phi ra nên ko đỡ kịp. Em phanh hết cỡ tất cả hệ thồng phanh khẩn cấp hoạt động hết mà vẫn dính. Các Cụ thấy khi va chạm là xe Em dừng ngay luôn nhé
Khi va chạm, xe cụ còn 55Km/h cơ đấy :D
Công nhận chú xe ôm ngu và ẩu thật
Chúc cụ giải quyết nhanh, đón tết trọn vẹn

Chỉnh sửa cuối:

tranhachi

Xe buýt
Một cầu vượt cho người đi bộ vắt ngang qua đường là giải quyết được vấn đề. Tại sao không làm nhỉ?
ở VN thì cầu cứ làm còn bọn nó cứ thích đi ở dưới băng qua đường. cụ đi ra chỗ ĐH Điện Lực ở Hoàng Quốc Việt mà xem

Xe Tăng 390

Xe tăng

Ngày nào cũng đi qua đây, đã rất cẩn thận nhưng do một chút phán đoán sai tình huống cộng với sự ngu dốt của thằng xe ôm mà ra sự tình này. Tại cao tốc HN-BG đoạn qu KCN Ninh Hiệp. Các Bác đi qua đây hết sức cận thận nhé.

P/S:Lúc va chạm nó chỉ khoang 20km/h thôi. Tốc độ trên cam là GPS nó bị chễ khá nhiều so với thực tế. Còn nếu đúng 60km/h thì Em đảm bảo giờ này ko ngồi ngõ phím được đâu. Em là người lái Em biết. Em đã phát hiện đoàn người sang đường nên đã chuẩn bị rồi nhưng thấy toàn bộ đã dừng lại Em mới đi tiếp ko ngờ thằng này tách đoàn phi ra nên ko đỡ kịp. Em phanh hết cỡ tất cả hệ thồng phanh khẩn cấp hoạt động hết mà vẫn dính. Các Cụ thấy khi va chạm là xe Em dừng ngay luôn nhé
Nó lao vào cụ thế này, cụ lại được nó bồi thường một mớ ăn tết rồi;)

trangiangxd

Xe hơi
Cụ lại khổ với những ông có mắt như mù =((

kecap2008

Xe tăng
Các cụ làm bên hành pháp cho e hỏi,trường hợp này lái xe oto có quyền khiếu nại về hành vi sai luật của nhóm người sai luật kia dc ko ạ. Cao tốc mà vừa đi vừa dòm thế này à.

Prelax

Xe tăng
Xe ôm chạy bắt khách thì như c hó tuột xích

Website
www.facebook.com
Một cầu vượt cho người đi bộ vắt ngang qua đường là giải quyết được vấn đề. Tại sao không làm nhỉ?
Ở VN thì cứ 50m phải làm 1 cây cầu vượt.
Lên cầu vượt phải có thang cuốn.
Như vậy may ra mới bớt đc 90% các bạn đi bộ qua đường.

Hanh Ha

Xe tăng
Ngày nào em cũng 2 lần qua đây. Điểm này có rất nhiều vụ ngửa bụng vì đội xe ôm này rồi. Gặp case này nếu phanh kịp thì em phanh chứ sẽ ko đánh lái.

cũng may là không có xe nào đằng sau xe cụ

clicklacp

Xe buýt
Từ khi lái xe, em hiểu vì sao đội xe khách hay tải thường dùng còi quá cỡ, vì không ai quan tâm luật cả. Lx sai và không thể biện minh cho việc dùng còi quá mức, nhưng đúng là không còi thì không ai thèm để ý hết.

Tú Vũ 85

Xe hơi
thật may nữa là không có xe nào lao nhanh đằng sau xe cụ