Thảo luận Em làm cái bấm Lock cửa kêu choét choét

hoang chinh

Xe điện
Cụ dùng Viper phổng? Em rất kết bộ đó mà lại thiếu xiền đầu tư. Hum nào rảnh mời Bác hàng xóm bữa bia cỏ nhỉ(b)

Em nghịch thôi giờ chán rồi lại tháo ra xe em giờ hết trò rồi cầm điện thoại đến gần xe mở cửa xòe gương ngồi vào ghế xe nổ máy dừng xe về P mở cửa ra ngoài tự khóa cụp gương

Công Nông

Xe điện
hoang chinh nói:
Cụ dùng Viper phổng? Em rất kết bộ đó mà lại thiếu xiền đầu tư. Hum nào rảnh mời Bác hàng xóm bữa bia cỏ nhỉ(b)
Ko cụ ạ em tích hợp cái keyless entry vào điện thoại Lenovo P780 thế là bỏ chìa khóa ở nhà.

hoang chinh

Xe điện
Viper làm cả lock và unlock, có cả đề nổ trên Mobi nữa. Đầu tư tốn xèng nên em đành gác lại
Em ngưỡng mộ Bác (like)

Ko cụ ạ em tích hợp cái keyless entry vào điện thoại Lenovo P780 thế là bỏ chìa khóa ở nhà.

Kia5459

Xe hơi
em oánh dấu phát để khi dảnh làm cái

trongc

Xe tăng
Em nghịch thôi giờ chán rồi lại tháo ra xe em giờ hết trò rồi cầm điện thoại đến gần xe mở cửa xòe gương ngồi vào ghế xe nổ máy dừng xe về P mở cửa ra ngoài tự khóa cụp gương
Cụ đùa hay thật thế ạ (like) (like)

trongc

Xe tăng

Traichuavo

Xe hơi
Hôm trc e có post cm hỏi cụ giúp e vụ cửa khi khóa kêu choét2 , e thik lắm nhưng mù tịt về điện , tính nhờ cụ một ít thời gian chỉ bảo vs giúp e mở mang kiến thức vs thank cụ , hoặc cụ pm cho e xin cái số dây kéo của cụ có j ko hiểu e có thể hỏi dc ạ , thank cụ

Phuong pride

Đi bộ
Em kiếm được cái còi máy bay thế là lắp vào cho nó kêu choét choét cho máu. Hồi trước em định học cụ Jungle tháo cục ETAC ra định hàn con LM555 vào nhưng mà cái cục ETAC của em nó lại là hàng nội địa khác hàng xuất nên chịu. Em nhét cái còi này với 1 con rơ le 5 chân vào chỗ cửa hậu:

Còi em lắp vào chỗ này ngay chỗ cái nắp vách cửa hậu để lúc cần còn mở nắp ra chỉnh:

Trong cái giắc chuột cửa có 1 dây màu xanh là dây có + 12v trong khoảng 1/6 giây khi bấm lock, em móc 1 dây vào đây, qua cầu chì như người nhớn:

Dây - của còi thì bắt vào một con ốc nhưng qua relay 5 chân để khi ngồi vào xe nổ máy chạy rồi bấm lock cửa thì relay nó ngắt mạch chứ ko thì còi nó kêu cho vỡ mít:) Dây điều khiển relay móc vào dây màu đỏ của giắc motor bơm nước rửa kính, nó là dây có +12v khi vặn chìa On:

Thế là xe em sắp full tóe loe rồi ra khỏi xe bấm lock nó kêu choét phát điếc cả tai :) để mai em vặn cái ốc sau còi xem nó có kêu đỡ chua đi ko hoặc kiếm cái còi khác xem có ngon hơn ko.

Kính các cụ (b)
Không thấy hình ảnh nào của cụ

Phuong pride

Đi bộ
Sao cụ lại kẹp role vào mông chụp ảnh thế :))

Đây em oánh số lại các chân role cụ cứ đấu dây đúng chân là được, nhưng là lắp còi rời chứ câu vào còi theo xe thì đấu khiểu khác nhá

Nếu cụ thích tiếng kêu ngắn hơn nữa thì thêm cái mạch 5 nghìn đồng nữa:)
Mong cụ chia sẻ thông tin cái mạch cho còi kêu ngắn hơn