[Funland] Em mới nhận CCCD gắn chip

comiki

Xe lăn
Bữa em lên lăn tay mà không ngâm nước đá trước, vì tưởng họ bỏ xô nước đá là để rửa vết mực sau lăn. Lúc lăn tay em có nghe ông công an lầm bầm, nói là nó không ăn rồi, không ăn rồi, xong cho em lăn lại thêm nhiều lần. Ko biết là do em không ngâm đá hay do máy bị thiếu mực.
Hậu quả là trong phiếu in, phần vân tay từng ngón thì ngón cái phải nó bị mất 1 phần trên. Phần vân tay 10 ngón thì ngón nào cũng bị khuyết 1 nửa.🙁
Nếu hình vân tay bị khuyết nhiều như vậy thì có bị sao không các cụ?
Nó có phải máy in đâu mà cụ lo nó thiếu mực :D

S.kien

Xe hơi
Quy trình trả có vẻ k giống nhau. Đ ký nhận CPN thì cứ chờ thôi, còn làm theo danh sách gọi ở khu thì hình như trả về tổ dân phố. Em làm từ tháng 3 cùng với gấu...mà vừa mới nhận đc 1 cái :)
Em đki CPN cụ ạ. Em thi giấy tờ còn đầy đủ mà vợ thì mất nên đang đợi cái có gắn chip để dùng.

comiki

Xe lăn
Chắc do em ko ngâm tay vô nước đá nên lấy ko chuẩn. Nhìn trong phiếu kết quả, hình vân tay từng ngón thì chỉ có ngón cái phải là bị khuyết. Riêng phần 2 bàn tay thì ngón nào cũng khuyết 1 nửa. Ko biết 2 bàn tay mà lấy không rõ thì có bị vấn đề gì ko cụ?
Hoặc vân của cụ bị mờ, hoặc cảm biến máy có vấn đề (khả năng này lớn vì nhiều người phải thu nhận vân tay nhiều lần mới được), chứ làm gì có vụ phải ngâm nước đá, có thể có cái khăn ẩm để lau tay và bề mặt máy cho sạch thôi.