Em muốn thay giàn lốp SF2008 và tìm thêm một lazang. Các cụ tư vấn giúp :)

MagicianS

Xe hơi
Vợ 2 em là SF 2008. hiện tại đang sử dụng kumho 235/65/R17.Hàn quốc. đường xấu em cảm nhận xe hơi xóc, đường đẹp em cảm nhận tiếng lốp hơi ồn. cách đây 2 tuần vợ em có hiện tượng lắc lái và nhao lái. em đưa vợ 2 vào HD Ngọc khánh, được phán bệnh là cần phải thay 2 quả lốp bên lái. em thấy không thoải mái lắm vì em nghĩ cái em muốn được nghe là đảo lốp, chỉnh độ chụm, cân bằng động... hay gì gì đó chuyên nghiệp hơn... một giàn lốp mà phải thay 2 quả bên lái nghĩa là xe có vấn đề... ( em dự thế)nên em không thay. sau đó em yêu cầu đảo cho em quả lốp trước bên lái với quả lốp sau bên phụ. Ra đường, em thử luôn và thấy hết hiện tượng lắc lái, và cũng hết luôn nhao lái. :). ( nghĩ bụng suýt nữa thành gà :D)
2 ngày sau, lốp sau bên phụ nghe tiếng kịch, kịch... đều đều... híc, em kiểm tra đúng là quả lốp sau bên phụ có vấn đề. em cho xe vào xưởng ASC Tuyên quang ( em ở Tuyên Quang các cụ nhé :) ), có bác kỹ thuật kiểm tra phát hiện quả lốp sau bên phụ vặn ốc không chặt, bác lấy đồ vặn tay, vặn lại mỗi con ốc thêm được nửa vòng zen... híc. sau đó đi thử thì hết hẳn tiếng kêu ở lốp sau... nhưng tay lái lại lắc "kinh khủng" và hiện tượng nhao lái lại xuất hiện :(
bác kỹ thuật ASC kết luận lốp mòn không đều, thay giàn lốp. Em thở dài ngao ngán,( buồn vì đang hết tiền) nhưng cũng ok, thay cho em giàn lốp. lại nhận được thông báo: phải đợi Hà nội chuyển lên, hôm nay là thứ 7, chủ nhật nghỉ, chiều thứ 2 mới có lốp để thay... bảo em chịu khó đi tạm, lắc thế này không sao đâu, chỉ hơi khó chịu tí thôi :( :))
em về nhà và bình tĩnh suy nghĩ... cuối cùng em phọt lên đây mong các cụ tư vấn giúp em.
Em muốn thay giàn lốp và muốn mua thêm một lazang để làm dự phòng luôn :)
các cụ tư vấn giúp em nên thay lốp hãng nào với ạ. :) cho em xin thông tin về giá với nhé :) (em đang hết tiền nên quan tâm lắm ạ. :D)
em muốn tìm một gara uy tín để kiểm tra lại tất tần tật vấn đề liên quan đến 4 chân vợ 2 em ( em hiểu biết hạn chế, mong tìm một gara nói không với thịt gà :) ).
Các cụ tư vấn giúp em nhé, chủ nhật em quyết tâm "bò" về thủ đô để chăm sóc vợ 2 em cho tử tế...
em cảm ơn các cụ đọc bài và tư vấn cho em.
mong được giao lưu với các cụ :)