em muốn tìm Caren AT chạy lướt,máy dầu& xăng cũng được

hungxalo75

Xe tăng
chào các bác, em muốn tìm 1 em Caren AT chạy lướt, có bác nào có cần gả thì PM cho em với hoặc có thông tin giới thiệu em với, hoàn cảnh gia đình đông người nên em cần 1 em 7 chỗ đi cho tiện, cám ơn các bác nhiều nhé

that010101

Xe buýt
Em có nhưng em chưa có ý định bán ngay vì nhân khẩu vẫn còn đông lắm:).,dự định của em là khoảng 3,4 tháng nữa cơ khi nhân khẩu bớt đi :21: Cụ cố tìm đi nên lấy trước 1/4 vì thuế lên chắc sẽ đắt hơn đấy cụ .

Chúc cụ mau tìm thấy xe . hay cụ làm con mới đi cho hoành tráng

Carens2009

Xe điện
Bác tìm loại khác đi chứ carens các bác ấy mơi mua còn đang sương chắc kô có bác nào gà đi đâu

dang78

Xe hơi
Bác tìm loại khác đi chứ carens các bác ấy mơi mua còn đang sương chắc kô có bác nào gà đi đâu

Em cũng đang định cưới carens nên tìm kiếm xe lướt nhiều rồi, chẳng có đâu bác chủ thớt ạ! Vì thế em có qua trường Hải xem xe mới Em thấy thế này:

Sale báo với em:

Hiện tại Caren nhập khẩu nguyên chiếc các loại máy xăng số sàn và máy xăng số tự động đã bị các bác OF khuân hết rồi, chỉ còn một số chiếc máy dầu số tự động và 1 em máy dầu số sàn màu đen thôi.

Caren máy xăng bây giờ đã nhập khẩu dạng CKD và lắp đặt bởi Trường Hải.

Nếu mua Carens máy xăng thì phải sang tháng 4 mới có xe CKD. Để được xuất hóa đơn trước khi tăng thuế ( đặt cọc trước 30%) Cái này em hơi nghi ngờ! híc.

Em xem xét và so sánh sơ qua thế này.

Hình thức bên ngoài nhau về thân vỏ cơ bản là giống nhau, khác nhau là CKD lắp la răng 17 gầm cao hơn khoảng hơn 1cm (cái nhìn chủ quan của em) còn nhập khẩu Nguyên chiếc R 16

Nội thất bên trong có vài khác biệt:
1. Hàng ghế thứ 2 CKD lắp băng ghế liền thay vì ghế rời như nhập khẩu
2. CKD không có gạt tàn và giá để cốc ở giữa hàng ghế thứ 2 như nhập khẩu
3. Các Hộp để đồ phía sau CKD không có nắp như nhập khẩu.

Ngoài ra em cũng so sánh tiếng đóng cửa của 2 dòng thấy xe nhâp khẩu, đóng cửa tiếng êm, nhẹ nhàng. CKD đóng cửa đúng như tiếng xe lắp ráp trong nước. Hic . Riêng cái này thôi làm em chán xe lắp trong nước thế chứ lị.

Vài thông tin để bác tham khảo nếu có ý định mua xe mới.

Tiện đây bác nào đi máy dầu số tự động rồi cho em xin tý cảm nhận để em còn quyêt định,

Cảm ơn các bác trước!

quatmo212

Xe điện
em đi thử caren rồi, hàng ghế sau cùng chỉ có trẻ em là ngồi dc còn người lớn ngồi sau đi xa mỏi chân lắm cụ ợ :)

that010101

Xe buýt
em đi thử caren rồi, hàng ghế sau cùng chỉ có trẻ em là ngồi dc còn người lớn ngồi sau đi xa mỏi chân lắm cụ ợ :)
Chắc cụ chân hơi bị dài lên mỏi, bác đẩy hàng ghế trước lên chút thì vô tư với người mét bẩy đấy cụ ạ, vì ghế lái và phụ của caren em thấy cao lên các cụ có đẩy hàng ghế giữa lên thì để chân vô tư lên hàng 3 sẽ rộng mà .
nhà em có mấy chú em cao mét bẩy tư bẩy lăm mà ngồi liền 2-300 km hỏi có mỏi không , bảo không mỏi thoải mái lắm :21: hay thằng em em bị nhồi xe khách quen rồi :)):))

Còn người mét 8 mét 9 chắc là ngồi xe nào cũng mỏi cụ ạ :21:

xqht

Xe đạp
Nội thất bên trong có vài khác biệt:
1. Hàng ghế thứ 2 CKD lắp băng ghế liền thay vì ghế rời như nhập khẩu
2. CKD không có gạt tàn và giá để cốc ở giữa hàng ghế thứ 2 như nhập khẩu
3. Các Hộp để đồ phía sau CKD không có nắp như nhập khẩu.
Em xin bổ xung thêm một số chi tiết (đã có bác kể ở thớt khác, em chỉ kiểm chứng và nhắc lại)
1. Hàng ghế thứ 2 CKD lắp băng liền, có nghĩa là khi đẩy hàng ghế thứ hai lên xuống là đẩy cả luôn. Một điểm nữa là phần đệm ngồi không nhấc lên để gập tựa lưng xuông được nữa. Vì vậy khi gập tựa lưng hàng thứ 2 xuống thì không hoàn toàn phẳng với hàng thứ 3 đang gập.
4. Xe CKD không có ngăn để đồ dưới ghế phụ.
5. Xe CKC giá nóc không có thanh ngang, thanh dọc theo thân xe đẩy cao lên tạo khoảng trống 1-2 cm so với nóc. Đây là đặc điểm dễ nhận thấy để phân biệt hàng nhập và CKD từ xa.

Xe dầu thì cũng ổn, tất nhiên là ồn hơn xe xăng. Ồn hơn SF. Khi đi nhanh tý có bật nhạc thì thấy bớt ồn :21:. Tiết kiệm hơn so với xe xăng khoảng 3 lít nhiên liệu/100km

quatmo212

Xe điện
Chắc cụ chân hơi bị dài lên mỏi, bác đẩy hàng ghế trước lên chút thì vô tư với người mét bẩy đấy cụ ạ, vì ghế lái và phụ của caren em thấy cao lên các cụ có đẩy hàng ghế giữa lên thì để chân vô tư lên hàng 3 sẽ rộng mà .
nhà em có mấy chú em cao mét bẩy tư bẩy lăm mà ngồi liền 2-300 km hỏi có mỏi không , bảo không mỏi thoải mái lắm :21: hay thằng em em bị nhồi xe khách quen rồi :)):))

Còn người mét 8 mét 9 chắc là ngồi xe nào cũng mỏi cụ ạ :21:
hờ hờ em dc cái chân dài tới nách lông nách dài tới chân cơ cụ ợ :))

trankhanh

Xe máy
Quái nhỉ, thế thì dòng Carens này ăn xăng khá đấy chứ, tờ chạy máy dầu mà ăn trung bình 10 lít, thế thì máy xăng ăn tới tân 13 lít cơ à, chắc giống Uóat quá :21:

Hay mình không biết chạy nhỉ

duongtm

Xe tăng
Quái nhỉ, thế thì dòng Carens này ăn xăng khá đấy chứ, tờ chạy máy dầu mà ăn trung bình 10 lít, thế thì máy xăng ăn tới tân 13 lít cơ à, chắc giống Uóat quá :21:

Trong phố 13l là bình thường bác, dạo này còn đến 15l cơ, tắc đường mà :21: :21: :21:

Còn trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ là 9l

Carens2009

Xe điện

Em thấy máy dầu chạy trên 5000km thì chỉ còn 5l thồi mà cụ

that010101

Xe buýt
Trong phố 13l là bình thường bác, dạo này còn đến 15l cơ, tắc đường mà :21: :21: :21:

Còn trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ là 9l
@ duongtm 15l là thế nào phải 18l vì đường ngày càng tắc bác ợ ,
Không biết khi nào mới đỡ tắc , ước gì hà nội ngày nào cũng như 30 tết ( đường thông hè thoáng )