[Funland] Em nhờ các cụ hướng dẫn em cách chạy Youtube trên màn hình theo xe Santafe ạ.

Xe Tháo Bánh

Xe container
E mở thớt bên box Huyndai nhưng cả ngày không thấy cụ nào cmt. E chuyển sang đây nhờ các cụ giúp e ạ.
Em đã root máy Samsung và kết nối được với màn hình hết rồi. Nhưng vào phần Carstream nó báo thế này và chỉ ra tiếng ở loa chứ không lên hình được. Cụ nào rành hướng dẫn giúp em với ạ. Đội ơn các cụ nhiều :)

E mở thớt bên box Huyndai nhưng cả ngày không thấy cụ nào cmt. E chuyển sang đây nhờ các cụ giúp e ạ.
Em đã root máy Samsung và kết nối được với màn hình hết rồi. Nhưng vào phần Carstream nó báo thế này và chỉ ra tiếng ở loa chứ không lên hình được. Cụ nào rành hướng dẫn giúp em với ạ. Đội ơn các cụ nhiều :)
Em ko rõ món này nhưng bác lục hết trên youtube chưa

ngoctu2109

Xe tăng
Ăn roi e k rõ, nhưng iPhone thì phải jaibreak máy rồi dùng qua carplay.

fundraiser

Xe container
Cái này khó,, em cũng thử rồi mãi ko được. Cũng san 2019, chỉ dùng đc apple carplay thôi. Ko hiện lên youtube

danleduc

Xe điện
Santa Fe của cụ đời nào mà không có Apple Carplay / Android Auto à ? :D
Em thấy hầu hết các xe ô tô tầm 1 tỷ trở lên đều có Apple Carplay / Android Auto không dây cơ mà ? Có chức năng này thì cụ chạy youtube trên điện thoại nó sẽ hiện lên trên màn hình Android của xe.
Xe em có chức năng này.....mà em chả mấy khi dùng, vì lái xe chủ yếu em nhìn đường và nghe nhạc thôi. Giải trí thì em về nhà nghe-xem sướng hơn. Trên xe em chủ yếu dùng chức năng kết nối điện thoại rảnh tay bluetooth, cho an toàn khi lái xe.

Chỉnh sửa cuối:

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em đã đầu hàng vô điều kiện với con XL7 nhà em. Cáp các kiểu, cài đủ thứ Auto Androi, Android link...Chỉ đến Google Map là kịch. Chào thua :( !

Em xài CarPlay nên chịu ko biết AndroidAuto thế nào, mà cũng chưa xem hình bao giờ, nghe nhạc thôi :D

danleduc

Xe điện
Cái này khó,, em cũng thử rồi mãi ko được. Cũng san 2019, chỉ dùng đc apple carplay thôi. Ko hiện lên youtube
Chắc cụ nhầm sao chứ, đã chạy được carplay ( iPhone ) thì đương nhiên cụ chạy được youtube trên điện thoại thì nó sẽ hiện lên trên màn hình xe.
Cụ nhầm với kết nối bluetooth rảnh tay, chỉ nghe nhạc và gọi điện thoại / nghe điện thoại ....

danleduc

Xe điện
Em xài CarPlay nên chịu ko biết AndroidAuto thế nào, mà cũng chưa xem hình bao giờ, nghe nhạc thôi :D
Cụ dùng iPhone thì kết nối Carplay, cụ dùng điện thoại Android thì kết nối Amdroid Auto....nó chính là 1 chức năng của cái màn hình trên xe ô tô của cụ dành cho 2 loại smartphone dùng 2 hệ điều hành iOS và Android.
Về bản chất, khi smartphone kết nối Carplay / Android Auto với màn hình Android trên xe thì cái màn hình trên xe coi như là cái màn hình smartphone của cụ, smartphone làm được cái gì thì cụ thao tác trên màn Android xe làm được y chang như thế, cả nghe nhạc, xem youtube, gọi điện thoại, nghe điện thoại, kết nối ra nút điều khiển trên vô lăng ( nếu có).

Chỉnh sửa cuối:

chualang67

Xe buýt
Cụ thử nhé.
1,root máy.
2,tải AndroidAuto dưới bản v6,có thể chọn 1 bản v5.9
3,chạy AndroidAuto và vào setting,Enable unknown sources(bằng cách táp 10 lần vào thông tin version,rồi vào "3 dot menu"->Developer settings->Unknown sources).
4,Tiếp đến tải CarStream.
5,Chạy CarStream,từ menu chọn unlock(root) cho phép ứng dụng.
Okie khởi động lại máy và triển ah.

LongLH

Xe điện
Chắc cụ nhầm sao chứ, đã chạy được carplay ( iPhone ) thì đương nhiên cụ chạy được youtube trên điện thoại thì nó sẽ hiện lên trên màn hình xe.
Cụ nhầm với kết nối bluetooth rảnh tay, chỉ nghe nhạc và gọi điện thoại / nghe điện thoại ....
Cụ nhầm, Carplay hay androidauto, nó không cho hiện video của youtube trên màn hình nếu không cài một cái tool khác, mà muốn cài cái tool này thì phải jaibreak máy....trong hội trailblazer có rất nhiều cụ đã làm cái này rồi. Với iphone thì phải IP 5s trở lên. Có mấy lão còn kinh doanh món này, 1 con IP 5s cũ đã cài hoàn chỉnh bán từ 2,5-3 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ dùng iPhone thì kết nối Carplay, cụ dùng điện thoại Android thì kết nối Amdroid Auto....nó chính là 1 chức năng của cái màn hình trên xe ô tô của cụ dành cho 2 loại smartphone dùng 2 hệ điều hành iOS và Android.
Về bản chất, khi smartphone kết nối Carplay / Android Auto với màn hình Android trên xe thì cái màn hình trên xe coi như là cái màn hình smartphone của cụ, smartphone làm được cái gì thì cụ thao tác trên màn Android xe làm được y chang như thế, cả nghe nhạc, xem youtube, gọi điện thoại, nghe điện thoại, kết nối ra nút điều khiển trên vô lăng ( nếu có).
Cụ dùng thử chưa mà khẳng định như đinh đóng cột thế? Apple Carplay hay Android Auto trên xe chỉ có thể kết nối đt để xem Map, nghe nhạc chứ kg xem đc Video chứ đừng nói là Youtube. Cụ chạy đc Youtube mà kg Root hay JB điện thoại thì bán bản quyền trên OF này cũng kiếm khối đấy :)

danleduc

Xe điện
Cụ dùng thử chưa mà khẳng định như đinh đóng cột thế? Apple Carplay hay Android Auto trên xe chỉ có thể kết nối đt để xem Map, nghe nhạc chứ kg xem đc Video chứ đừng nói là Youtube. Cụ chạy đc Youtube mà kg Root hay JB điện thoại thì bán bản quyền trên OF này cũng kiếm khối đấy :)
Em mang điện thoại ra cửa hàng họ cài cho, em chả biết họ làm thế nào mà khi kết nối carplay rồi thì chạy youtube ngon :

Nhưng lúc đầu em tò mò và thích thôi......giờ cũng chả dùng chạy youtube, em chủ yếu chỉ nghe nhạc, bản đồ dẫn đường thôi.

Lái Ngựa

Xe buýt
Màn theo xe à cụ ? Nếu có nhu cầu giải trí cao thì cụ thay bố nó cái màn androi dùng độc lập như cái máy tính bảng cho thuận tiện. Giá đâu 5-8tr thôi.

danleduc

Xe điện
Cụ nhầm, Carplay hay androidauto, nó không cho hiện video của youtube trên màn hình nếu không cài một cái tool khác, mà muốn cài cái tool này thì phải jaibreak máy....trong hội trailblazer có rất nhiều cụ đã làm cái này rồi. Với iphone thì phải IP 5s trở lên. Có mấy lão còn kinh doanh món này, 1 con IP 5s cũ đã cài hoàn chỉnh bán từ 2,5-3 triệu.
À em quên không nói với cc, em mang đt ra họ cài cho ( em cũng chả để ý họ cài gì trên đt ), khi kết nối carplay thì em chạy youtube được.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chắc chỉ có cách cắt dây.
Còn e thấy đang lái xe thì ko nên chạy video gây mất tập trung. Nhà sản xuất nó cũng tính toán cả rồi.
Xe em có đây nhưng bật lên chỉ để nghe là chính cụ ah, cơ bản là trên Youtube có nhiều cái hay hay để xem thay vì nghe nhạc. Ngoài ra còn xem đc VTVgo nữa, em hay đi tối nên bật TV nghe thời sự. Trước em cũng mày mò mãi vụ này, sau quyết định mua Android box cắm cổng usb là ngon, đỡ phải chế cháo độ đẽo gì

ngoctu2109

Xe tăng
Cụ có nghiên cứu chưa mà phán như đúng rồi? Tư vấn tào lao.

ngoctu2109

Xe tăng
Xe em có đây nhưng bật lên chỉ để nghe là chính cụ ah, cơ bản là trên Youtube có nhiều cái hay hay để xem thay vì nghe nhạc. Ngoài ra còn xem đc VTVgo nữa, em hay đi tối nên bật TV nghe thời sự. Trước em cũng mày mò mãi vụ này, sau quyết định mua Android box cắm cổng usb là ngon, đỡ phải chế cháo độ đẽo gì
Cụ nói rõ hơn đc k ạ? Cụ mua loại Android box nào để xuất qua usb, còn vụ wifi nữa?