[Funland] em nhờ các cụ tư vấn cho em về ly hôn đơn phương

dalink

Xe điện
Em nghĩ thằng thớt khá rẻ rách nên mới thế. Vụ nhà cửa chưa nói hết, có thể ông bà nội thấy đẻ 2 zai thì đã cho nhưng chưa sang tên, hoặc nhà vợ (theo thớt là giàu) cũng đóng góp xây nhà hay tương tự hoặc đã cho tài sản tương ứng nhưng thằng rể phá sạch rồi chẳng hạn :).
Bỏ vợ với hai zai bảo cho con xe ga để với cái iphone và ipad tầm 30 củ thì hài vãi :))

Matizcoi

Xe cút kít
Luật xư of xịn xò hơn văn phòng luật xư, chắc do ko có phí gì khác ngoài phí interlet :))

Baolongkub

Xe tăng
Nghe hao hao giống tự lái nhỉ :))
Sống đểu vãi

dat.dha5

Xe đạp
Sống như sống trong địa ngục vậy ạ. Vợ cũ của em thuộc loại xinh xắn nhưng tính cách thì em không thể nào mà ngửi nổi.
chết cười mí cụ mất. Hồi tán là cụ đeo khẩu trang suốt à :))

JWalker

Xe buýt
Toà án đôi khi chỉ xét lý. Ở đây nhiều khi cả lý lẫn tình. Chuyện tại anh tại ả nghe 1 bên chưa rõ. Nhưng để vợ một nách 2 con ra ở riêng với gái khi chưa ly hôn nghe đã không được hay lắm. Ở một mình là khác. Nhà bố đẻ cho ở cũng coi như cho luôn, chưa sang tên pháp lý thôi. Giờ đuổi vợ con ra đường sống lại bảo về nhờ bên ngoại còn ra tư cách gì. Nếu thực sự không hoà hợp được với vợ cũng k nên nói xấu một người phụ nữ đẹp, gia đình giàu có, đã vì mình sinh 2 đứa con, có đạo đức khi không chấp nhận ly hôn mặc dù chồng có vợ lớn vợ nhỏ. Một người như vậy chưa chắc k muốn ly hôn vì muốn đòi nửa cái nhà, cô ta thừa hiểu về pháp lý không có quyền mà đòi để cho bố nó suy nghĩ lại xem bố nó coi trọng điều gì hơn, hoặc giữ cho con cái mình trước khi bố nó mang hết cho gái rồi khi trắng tay quay về cầu xin hối lỗi.

Tiếc cho một đoá hoa nhài... lấy chồng bốn năm mới biết nó có vấn đề về khứu giác.

Airbus A350

Xe điện
dạ đúng ạ. T_T Các cụ làm ơn đừng phán xét đúng sai. Em biết em sai nhưng vợ cũ nhất quyết không chấp nhận li hôn, em đã ly thân 3 năm nay rồi, 3 năm không nhìn mặt, không nói với nhau 1 câu.
Sống với vợ mới rồi, vợ cũ lại nhất định không ly hôn thì nhất cụ rồi còn gì, em muốn như cụ mà còn chẳng được đây lày.:))

maixuanhuong

Xe tăng
dạ đúng ạ. T_T Các cụ làm ơn đừng phán xét đúng sai. Em biết em sai nhưng vợ cũ nhất quyết không chấp nhận li hôn, em đã ly thân 3 năm nay rồi, 3 năm không nhìn mặt, không nói với nhau 1 câu.
Trường hợp của cụ không đơn giản đâu, cụ có dấu hiệu vi phạm chế độ hôn nhân gia đình đó.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hôn nhân là tự nguyện cho nên hiển nhiên cụ thớt có quyền ly hôn đơn phương, cụ thớt cứ gởi đơn ly hôn và chắc chắn sẽ toại nguyện, đúng theo trình tự thì hơi tốn thời gian còn muốn nhanh hơn thì phải ... bôi trơn. Vấn đề này đúng ra không nên đưa lên đây vì sẽ có rất ít lời khuyên mà chủ yếu ... chưởi (sai đúng gì cũng chưởi vì đó là đặc sản rồi :)) )

Em chưa có kinh nghiệm gì nên nhường cụ dưới góp ý nhưng khuyên cụ thớt nếu không quá gấp thì cứ gởi đơn và ... chờ (chắc chắn sẽ được ly hôn, cái này em biết vì không ai dám làm trái Luật) còn nếu gấp quá mà muốn nhanh thì nên hỏi những người thân, bạn bè ngoài đời chứ không nên đẽo cày trên đây vì đa số đều chỉ ... chém gió :))

Vấn đề tài sản thì mỗi nhà mỗi cảnh em không dám phán xét chỉ góp ý. Nếu tài sản đứng tên bố cụ thì hiển nhiên ra toà không phải chia nhưng nếu vk không có lỗi đến mức thù hận thì cụ nên có thiện chí chia cho vk phần nhiều hơn tài sản cụ đang có (tiền chẳng hạn) vì theo em đoán căn nhà đó trước sau cũng là của cụ, thêm nữa ngoài tình nghĩa (dù gì cũng có 2 mặt con) thì về mặt pháp lý cụ cũng có thể đang vi phạm chế độ một vợ một chồng nên việc tính toán chi ly hay căng thẳng quá sẽ không có lợi cho hai bên dẫn đến thời gian sẽ phải kéo dài (vk cụ cao tay và có bằng chứng coi chừng cụ mệt đấy nên hết sức cân nhắc).

hbu082

Xe container
Ý cụ chủ là không chia căn nhà của ông bà thôi , chứ tài sàn chắc cho hết ( em dự cũng ko có gì ) :D
em thì thấy hình như bài câu vào chợ nên chẳng còm, chứ nếu đúng sự tình như thớt nói thì em thấy chủ thớt cứ gọi là khắm, và em tin là cô vợ đòi nửa cái nhà làm của để dành cho con thôi. Nói thật là thằng đàn ông ra đi tìm tình mới thì cũng phải tính đến tương lai cho con cái sau này chứ éo mie, con thì đẩy hết cho vk, nhà thì kêu của ông cụ không muốn bán thì đúng là tó chứ không phải người.

otothanglong

Xe điện
Bí quá chẳng biết hỏi ai nên em mạnh dạn lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.

Vì vợ cũ không đồng ý ly hôn nên em làm ly hôn đơn phương nhưng khi ra tòa án nhân dân Quận em đang sống thì họ gợi ý muốn giải quyết ổn thỏa thì phải bôi trơn hết 30tr. Em thấy trên mạng có dịch vụ của công ty luật làm trọn gói có giá từ 5tr đến 20tr. Trung bình là 8tr.

Vậy trong trường hợp lo lót bên tòa án để mọi thứ trơn chu giá 30tr có hợp lý không ạ? Hay 5-10-15-20tr? Em muốn tham khảo mức giá chung để mặc cả cho hợp lý :|

Nếu em thuê luật sư họ làm có ổn không ạ? Em nên thuê luật sư hay lo lót tòa án? Sợ thuê luật sư xong vẫn phải lo lót mới xong thì cũng ốm

Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn
Cứ giao cho vp luật họ làm cho hết cụ nhé

BAYFUN

Xe tăng
Cái vấn đề ly hôn đơn phương và nhất là có tài sản nó sẽ phức tạp hơn thuận tình rất nhiều, cụ nên tìm hiểu tư vấn luật cụ thể trước, còn nếu đặt vấn đề thẳng với thẩm phán chắc sẽ ok hơn là đi từ luật sư

qhi

Xe hơi
Nhiều ông comment như kiểu ko có não vậy, 2 vc làm ra cái gì thì chia cái đó, nhà của bố mẹ đẻ tự dưng mang ra chia cho vợ cũ à?

qhi

Xe hơi
em thì thấy hình như bài câu vào chợ nên chẳng còm, chứ nếu đúng sự tình như thớt nói thì em thấy chủ thớt cứ gọi là khắm, và em tin là cô vợ đòi nửa cái nhà làm của để dành cho con thôi. Nói thật là thằng đàn ông ra đi tìm tình mới thì cũng phải tính đến tương lai cho con cái sau này chứ éo mie, con thì đẩy hết cho vk, nhà thì kêu của ông cụ không muốn bán thì đúng là tó chứ không phải người.
Nhà đòi xong liệu có cho con hay sau này lấy ck mới thì lại tính khác? Chủ thớt đang muốn nuôi 1 đứa con ko được kìa. Đọc còn ko hiểu mà đi chửi người khác.

Joan_tèo

Xe tải
Chưa ly hôn xong đã kịp nhảy vào cái hố mới, hơ. Thằng toà chắc nó thấy cụ ngu nên mới đòi tiền vì cụ đã dính vi phạm luật hôn nhân gia đình, chứ đơn phương ly hôn cũng bình thường, cứ ly thân đến tận 4 năm rồi chứng minh tài sản 2 bên là ly hôn được, bác 1 lần cứ nộp tiếp lần 2 lần 3 là xong chứ ai rảnh đâu mà cứ đi hoà giải cho cụ.

thanglacceti

Xe buýt
30tr send cho vợ mà giải quyết được thì em send hẳn 50tr. Tiền con mình được hít 1 ít chứ không mất không em không ngại. Quyết dứt rồi em vẫn cho vợ con xe ga + iphone + ipad tính ra cũng 30tr ạ.
E đến ạ cụ! Nhà ko chia đôi được thì cho vợ vài trăm triệu để vợ cụ nuôi con cụ, con xe ga,iPhone,ipad trị giá 30 củ mà cụ cũng kể,e mà như vợ cụ e trả lại hết.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Bí quá chẳng biết hỏi ai nên em mạnh dạn lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.

Vì vợ cũ không đồng ý ly hôn nên em làm ly hôn đơn phương nhưng khi ra tòa án nhân dân Quận em đang sống thì họ gợi ý muốn giải quyết ổn thỏa thì phải bôi trơn hết 30tr. Em thấy trên mạng có dịch vụ của công ty luật làm trọn gói có giá từ 5tr đến 20tr. Trung bình là 8tr.

Vậy trong trường hợp lo lót bên tòa án để mọi thứ trơn chu giá 30tr có hợp lý không ạ? Hay 5-10-15-20tr? Em muốn tham khảo mức giá chung để mặc cả cho hợp lý :|

Nếu em thuê luật sư họ làm có ổn không ạ? Em nên thuê luật sư hay lo lót tòa án? Sợ thuê luật sư xong vẫn phải lo lót mới xong thì cũng ốm

Các cụ có kinh nghiệm cho em xin vài lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn
Luật sư nó cũng lo. Vợ cụ ko muốn ly. Tòa nắm đc hành cho cụ muốn ly còn ốm. Tự cụ đi làm cho nhanh

HyperSport

Xe buýt
Chưa ly hôn xong đã kịp nhảy vào cái hố mới, hơ. Thằng toà chắc nó thấy cụ ngu nên mới đòi tiền vì cụ đã dính vi phạm luật hôn nhân gia đình, chứ đơn phương ly hôn cũng bình thường, cứ ly thân đến tận 4 năm rồi chứng minh tài sản 2 bên là ly hôn được, bác 1 lần cứ nộp tiếp lần 2 lần 3 là xong chứ ai rảnh đâu mà cứ đi hoà giải cho cụ.
Sống chung mà chưa có con thì vụ kiện vi phạm luật hôn nhân gia đình cũng không dễ đâu. Hơn nữa đã ly thân 3 năm.

Tui biết trường hợp bà vợ nhất định không cho ly hôn, 7 năm liền ông chồng nộp đơn ra phường cứ lên quận thì có ng phím bà ý ra cho tiền. Kết quả là không bao giờ ly hôn đc.