[Thảo luận] Em rón rén hỏi câu ngu ngu về bật đèn xi-nhan, mong các kụ chỉ ráo!

hoangru

Xe tải
Khi các kụ ra khỏi vòng xuyến thì có phải bật đèn xi- nhân không ợ?

Đi đường cong (cùng tên phố) thì có phải bật xi- nhan không ợ? (Ví dụ như đoạn đi trước cổng trường ĐH Giao thông lên La Thành hoặc đoạn cổng bến xe Kim Mã nối với Nguyễn Thái Học và Sơn Tây)?

Furious

Xe điện
Em xin rón rén được trả lời cụ là những đoạn đường cong không phải là ngã ba, tư thì không nhất thiết phải bật xi nhan vì đoạn cong đấy cụ phải rẽ theo (không thì cụ sẽ phải mỏi tay xi nhan trái, phải nếu cụ đang đi trên đèo). Trước khi cụ vào vòng xuyến mà cụ muốn rẽ trái tất nhiên cụ phải xi nhan trước chứ ra khỏi vòng xuyến thì cụ xi nhan làm gì nữa, trường hợp có xxx đứng bên đoạn rẽ thì cụ nên để xi nhan cho tới khi đi qua anh xxx này.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lmtuan

Xe tăng
Em cũng rón rén xin chả nhời cụ là cụ cứ bật cho an cái tâm cũng được :)

trungvna

Xe tải
đi qua chỗ đường cong nhưng có vòng xuyến thì phải bật xin nhan cụ a. con đường cong mà không có vòng xuyến thì theo em biết là không cần.
"Vòng xuyến giao thông.

Trong vòng xuyến, các lái xe phải nhường đường cho xe ở bên trái. Các xe bên trái phải bật đèn xi nhan phải và cũng làm như vậy khi ra khỏi hoặc cắt ngang qua làn đường khác. "

thanhconggroup

Xe đạp
thường thì em bật xi nhan nhưng đôi lúc cung vẫn bị quên các cụ ah
hahahahah thanks cụ

tuanzs

Xe container
Bẩm cụ, cụ để ý dùm cái làn cụ đang chạy trên đó nếu như cụ có đổi làn thì cụ bật cho em nhờ còn như cụ vẫn lượn theo nó thì không cần ợ :)

vnitmaster

Xe buýt
đi qua chỗ đường cong nhưng có vòng xuyến thì phải bật xin nhan cụ a. con đường cong mà không có vòng xuyến thì theo em biết là không cần.
"Vòng xuyến giao thông.

Trong vòng xuyến, các lái xe phải nhường đường cho xe ở bên trái. Các xe bên trái phải bật đèn xi nhan phải và cũng làm như vậy khi ra khỏi hoặc cắt ngang qua làn đường khác. "
Sao các xe bên trái phải bật xi nhan phải nhỉ, em vào vòng xuyến và muốn rẽ trái thì cũng phải bật xi nhan phải ah?

cn39c2001

Xe tăng
Tiện đây cho em hỏi là khi có vòng xuyến thì quay đầu xe (chỗ được phép quay đầu) có nhất thiết phải qua vòng xuyến không ợ?

ndcuong

Xe tải

quang74

Xe buýt
Nhà cháu bật xi nhan cả những khúc cua trên đèo và bật đèn pha suốt cả ngày khi xe hoạt động ợ :))

thule6

Xe điện
theo ngu ý của cháu thì cứ chuyển làn, đổi hướng thì phải signal ạ có cụ nào có ý kiến khác không ạ! còn vào bìng binh hay ra bùng binh, quẹo phải hay trái các cụ cứ cắm mẹt xuống đường thấy chuyển làn hay đổi hướng thì gạt nhẹ cái cần signal theo hướng đó ợ.

Chỉnh sửa cuối:

30zet

Xe tải
theo ngu ý của cháu thì cứ chuyển làn, đổi hướng thì phải signal ạ có cụ nào có ý kiến khác không ạ! còn vào bìng binh hay ra bùng binh, quẹo phải hay trái các cụ cứ cắm mẹt xuống đường thấy chuyển làn hay đổi hướng thì gạt nhẹ cái cần signal theo hướng đó ợ.
Rón rén mà nói chuẩn! Nhưng ở đời 1 điều nhịn 9 điều lành...cứ xi nhan, thà tốn tí điện ắc qui còn hơn là mất xèng cụ ạ ^#(^

ngvbang

Xe buýt
Đường cong thì không phải xinhan, vào vòng xuyến thì phải xi nhan theo hướng mà mình muốn tách ra

thangktvta

Xe tăng
cái bôi đậm là chuẩn đới ợ, cái này được đưa vào luật roài.
có đường cong là có đổi hướng. Cụ hok xi nhan x cứ bắt cụ cấm cãi
(thi bằng B2 trên đường vòng quanh co e xi nhan cho mỏi cả tay đấy ợ:-q)

KarinMoon

Xe tăng
À mà ngã ba, ngã tư có biển báo ngã ba, ngã tư thì cụ hẵng xin nhan nhé. Nếu không có thì không phải ngã ba, ngã tư nên không phải xin nhan làm gì, coi như đường thằng thôi =))

tricoi

Xe buýt
Em xin rón rén được trả lời cụ là những đoạn đường cong không phải là ngã ba, tư thì không nhất thiết phải bật xi nhan vì đoạn cong đấy cụ phải rẽ theo (không thì cụ sẽ phải mỏi tay xi nhan trái, phải nếu cụ đang đi trên đèo). Trước khi cụ vào vòng xuyến mà cụ muốn rẽ trái tất nhiên cụ phải xi nhan trước chứ ra khỏi vòng xuyến thì cụ xi nhan làm gì nữa, trường hợp có xxx đứng bên đoạn rẽ thì cụ nên để xi nhan cho tới khi đi qua anh xxx này.
Cái em bôi đậm là cụ nhầm đấy nhé. Vào bật trái, ra bật phải, không người cũng bật cho nó quen tay đi chứ đừng đợi có CSGT mới làm rồi đến khi nó chộp được lại phải nuôi béo nó và rồi lại kêu xxx ăn bẩn. Nhân tiện gửi các cụ cái hình khi tham gia giao thông vòng xuyến

sakuda

Xe điện
Em xin rón rén vào đọc cái cho sang cái thằng người rồi em xin rón rén đi ra và sau đó thì em cứ bật ạ! có mất gì đâu!

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em rón rén trả nhời cụ như sau ạ:
Khi cụ chuyển làn trên đường thẳng hoặc đổi hướng trên đường giao nhau thì phải xi nhan (có vòng xuyến hay không cũng vậy)
Nếu đường cong mà không giao nhau với đường khác thì không phải xi nhan cụ ạ.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em mạnh dạn up cụ này lên vì thấy không cần thêm gì nữa.

Đi bộ còn phải xinhan nữa là đi xe :D.

DuongNV

Xe buýt
Tiện đây cho em hỏi là khi có vòng xuyến thì quay đầu xe (chỗ được phép quay đầu) có nhất thiết phải qua vòng xuyến không ợ?
Nếu trước vòng xuyến mà không có biển mũi tên vòng tròn thì cụ không phải qua đâu. Còn nếu có biển trên thì bắt buộc phải đi vòng qua vòng xuyến. Cụ nào đã đi từ Lê Đại Hành rẽ trái sang Hoa Lư thì biết!