[Funland] Em suýt bị nhảy con xe máy.

Trần Đoành.

Xe container
Giữa trưa mà cướp lộng hành quá, em để xe trong sân cổng cài mà nó mở cổng vào sân bẻ khoá xe máy, con vịt nhà em nay được nghỉ ở nhà nó nghịch điện thoại xem camera thì thấy có người mở cổng vào sân, nó lao sang phòng gọi em ầm ĩ, em lập tức lao xuống sân thấy trộm lao xe máy ra cổng tẩu thoát, em rượt theo kèm hô hoán, cũng xác định khả năng cao bốc hơi con xe nhưng cứ tri hô thôi, không ngờ anh em bà con dân tình mình nhiệt quá xông vào tới tấp bắt giặc.

Chả bù cho dân trong nam thấy cướp thì dửng dưng như người nhà.
Thằng cu áo đen ngồi kia mà ở quê em thì cầm chắc lên sở cẩm bằng cáng, có vụ trộm chó bị bắt, ba chú phu lit dẫn đi ,khoảng cách có 500m mà mất 1h30 phút mới đến trụ sở, báo hại một chú phu lit còn ăn nguyên một cái mũ bh vào mặt vì nhô ra che cho chú trộm chó

Matizcoi

Xe cút kít
Tháng củ mật mà lại, hở phát là òn cái nịt ngay :D
Tinh thần bà con ngoài này hơn ae trong nam :))

vitamint

Xe tăng
Nhớ hồi năm 2009 hay 2010 em 20 tết tý mất con exciter ở mai động
2 thằng trộm đèo nhau 1 thằng nhảy xuống phá khoá nổ máy con ếch chăng tơ của em mà em nhảy ra cầm mũ bảo hiểm phang kịp
Thằng đi xe máy phía sau nó húc e nhảy ra thế là 2 thằng té mất
Lúc sau cả phố chạy ra chia sẻ bảo em còn nhanh hơn ăn trộm
Nhớ lại đúng kỷ niệm hồi đấy gần tết lại sinh viên mà mất còn ếch chăng tơ thì chắc về buồn lắm

redriver2918

Xe tải
Thằng cu áo đen ngồi kia mà ở quê em thì cầm chắc lên sở cẩm bằng cáng, có vụ trộm chó bị bắt, ba chú phu lit dẫn đi ,khoảng cách có 500m mà mất 1h30 phút mới đến trụ sở, báo hại một chú phu lit còn ăn nguyên một cái mũ bh vào mặt vì nhô ra che cho chú trộm chó
Bác quê Thái Bình ợ?

Visser III

Xe tăng
Em nói các cụ đừng giận. SG với HN dân tứ xứ đổ về làm ăn, tội phạm cũng tứ xứ đổ về làm ăn. xxx không kiểm soát nổi là loạn.

Lúc trước có cụ nào bảo chỉ có SG mới có chuyện cướp đi xe máy giựt điện thoại, giựt dây chuyền, HN làm gì có. Rõ ràng là bây giờ HN có rồi đấy !

Bây giờ tới lượt nhảy xe máy, bẻ gương xe ô tô. Không trị sớm là như SG thôi. Mà đợi xxx trị thì hehehe ...

Nói một cách phũ phàng thô tục, ở ngoài Bắc lúc trước, trộm chó bị đánh chết tươi. Em ko cổ vũ bạo lực, nhưng rõ ràng là hành vi đó đã hạn chế trộm chó khá nhiều khi mà xxx đã bó tay. Bây giờ tội phạm vặt ở HN cũng vậy, ko nặng tay từ sớm thì rồi cũng loạn như SG thôi !
Cụ lo xa quá. Trộm hay cướp ở HN có từ rất lâu rồi chứ không phải bây giờ mới có đâu cụ ạ. Nhưng sau bao năm nó vẫn chỉ là mấy vụ lẻ tẻ như thế chứ không có tổ chức hay tràn lan như trong SG. Em cho rằng bây giờ hay 5,10 năm nữa nó vẫn như thế thôi. Cụ đừng bi quan cho HN quá.

Visser III

Xe tăng
Quần chúng nhân dân chỗ cụ hăng hái quá. Chả bù cho chỗ em. Phu lít mang cáng vào là bà con tự dẹp sang hai bên hết.

Trần Đoành.

Xe container
Quần chúng nhân dân chỗ cụ hăng hái quá. Chả bù cho chỗ em. Phu lít mang cáng vào là bà con tự dẹp sang hai bên hết.
Dân chỗ em hiền nhưng đc cái đoàn kết, cứ có vđ gì thì ôi thôi, các chú cứ xác định lê bằng đýt hết, nhất là phong trào đóng góp để tập chung bù khú những ngày lễ trong năm ồn ào ra trò

Xe nội lước

Xe container
Giữa trưa mà cướp lộng hành quá, em để xe trong sân cổng cài mà nó mở cổng vào sân bẻ khoá xe máy, con vịt nhà em nay được nghỉ ở nhà nó nghịch điện thoại xem camera thì thấy có người mở cổng vào sân, nó lao sang phòng gọi em ầm ĩ, em lập tức lao xuống sân thấy trộm lao xe máy ra cổng tẩu thoát, em rượt theo kèm hô hoán, cũng xác định khả năng cao bốc hơi con xe nhưng cứ tri hô thôi, không ngờ anh em bà con dân tình mình nhiệt quá xông vào tới tấp bắt giặc.

Chả bù cho dân trong nam thấy cướp thì dửng dưng như người nhà.
Bà con chỗ cụ dũng cảm và đoàn kết đấy. Chỗ em bắt thằng trộm nghiện thì đc vài cụ xông pha..ấy nhưng tóm đc thì cụ nào cũng xin vào đấm đạp như kiểu sợ mất phần. Ấy nên khi 1 lần vớ đc thằng trộm để chơi như thú cưng thì trộm nó không đc đàng hoàng ngồi như trộm chỗ cụ..
Ở khu cũ em hồi 9 mấy . Em 1 lần đi làm về đã gần 10h tối ..thấy bọn cùng khu nó bu quanh cái góc tường..tiếng chửi, tiếng bốp , tiếng hự , tiếng van xin nấc vọng ra . Vừa ngó vào hỏi chuyện gì thì có thằng nó lôi tay vào hỉ hả.: tóm đc 1 thằng cắt khóa cửa sau vào trong nhà chú H , 1 thằng chạy thoát..bọn em đang luyện cơ cho thằng này / đm nó dám rút dao anh ạ , anh vào làm mấy phát cho vui.

Vui vui cái gì , tao chịu.. giao nó cho CA , nó chết là bọn mày đi tù đấy..
-Chết làm sao đc anh ..á đm mày giơ tay lên, quỳ xuống ...hự .. các bố đã cho mày đứng chưa..bốp hự hự.. đm để tao , mày sút như c..ư.t ..phập , hự..

Em và 1 ông chú nữa phải vất vả lắm mới lôi đc thằng trộm ra .. nó gần như không chạy đc, mặt mũi máu me rất gớm , môi nó xưng to và dập chảy máu , mắt gần như không mở đc , thân thể ở trần tím bầm và máu me . Bảo nó chạy đi mà nó không chạy đc.. ấy vậy mà vẫn có thằng đuổi đạp với theo làm nó ngã cắm mặt xuống đường nhìn rất tội. Lúc sau nhìn dọc theo đường thì không thấy bóng nó nữa..
Quay lại mấy ông tướng vẫn cãi nhau om xòm vì chuyện để 1 thằng chạy thoát.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Sài gòn sao họ không lôi từ kho xe tang vật thu được ra độ trăm cái gắn chip vào rồi giả vờ để hớ hênh ở một số chỗ, cho chúng nó lấy rồi xem điểm cuối chúng nó mang về đâu triệt phá luôn. Mất chỗ đó nó trồm cướp bán cho ai được. Em xem phim thôi nhớ, các cụ đừng mắng.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Dĩ nhiên 1 phần do lực lượng chức năng SG chỉ thích bắt đĩ, bắt bạc vừa nhàn vừa có tiền chứ trộm cướp đủ chỉ tiêu là nghỉ :)) ngoài bắc dân có tính tập thể cao từ văn hoá xóm làng xa xưa, trộm cướp mà báo quan ko xử kiểu gì cũng lập kế bắt đập bằng được.
Đúng vậy trong Sg giờ là mảnh đất màu mỡ của trộm cướp băng nhóm XHĐ

namson229

Xe điện
cảnh báo các cụ, cửa thì khóa, chứ đừng móc khóa, ko bấm vào, khu e nhiều cụ đi tập thể dục gần nhà, cũng chỉ móc khóa, ko bấm khóa; trộm sáng đi tuần ... nhà nào sơ hở móc khóa là lẻn vào, ko mất công phá khóa (phá có tiếng động, khóa trong cũng khó phá)

hanoicomputer

Xe hơi
cảnh báo các cụ, cửa thì khóa, chứ đừng móc khóa, ko bấm vào, khu e nhiều cụ đi tập thể dục gần nhà, cũng chỉ móc khóa, ko bấm khóa; trộm sáng đi tuần ... nhà nào sơ hở móc khóa là lẻn vào, ko mất công phá khóa (phá có tiếng động, khóa trong cũng khó phá)
Cái này chuẩn đấy bác ạ. Vừa hôm nọ mới sáng sớm đã có thằng đang thò tay vào sờ khoá nhà e. E vừa hô cái là chạy mất luôn

Diep1979

Xe điện
Tinh thần cộng đồng của người miền bắc rất tuyệt vời, nhất là trong việc bắt bọn trộm cắp.... Hy vọng bà con bảo trọng, thấy trộm mà hung dữ manh động quá thì cũng không nên cố, dù sao bắt trộm cướp là việc của CA.
Ở ngoài bắc bọn cháu Grap, Ah, shoppe... là ship hay xx thì cũng khó nói
SBC của miền Nam thì ai cũng biết là hội nhóm hiệp sỹ, còn ngoài chúng cháu thì bất kì nam thanh, phụ lão nào đang gần thằng ăn cắp nhất cũng đều là SBC cụ ạ :))

redriver2918

Xe tải
Vụ này tôi biết vì hôm đó tôi ở ub xã, mấy em áo xanh lăn xả vào để bảo vệ thằng trộm chó, bà con thì hăng quá nên phang lẫn sang cả công an, sưng vù hết cả mặt mũi mấy em lên, muốn cười mà ko dám cười.

Xe Thánh

Xe buýt
Cụ lo xa quá. Trộm hay cướp ở HN có từ rất lâu rồi chứ không phải bây giờ mới có đâu cụ ạ. Nhưng sau bao năm nó vẫn chỉ là mấy vụ lẻ tẻ như thế chứ không có tổ chức hay tràn lan như trong SG. Em cho rằng bây giờ hay 5,10 năm nữa nó vẫn như thế thôi. Cụ đừng bi quan cho HN quá.
Chuẩn rồi cụ, bà con miền bắc rất đoàn kết, nhất là lúc sảy ra hoạn nạn như cháy nhà, bắt trộm, cứu người đuối nước. Trong nam em thấy bà con Tây Nam Bộ thì chân chất đoàn kết chứ mấy ông SG thì chán.

Xe Thánh

Xe buýt
Bà con chỗ cụ dũng cảm và đoàn kết đấy. Chỗ em bắt thằng trộm nghiện thì đc vài cụ xông pha..ấy nhưng tóm đc thì cụ nào cũng xin vào đấm đạp như kiểu sợ mất phần. Ấy nên khi 1 lần vớ đc thằng trộm để chơi như thú cưng thì trộm nó không đc đàng hoàng ngồi như trộm chỗ cụ..
Ở khu cũ em hồi 9 mấy . Em 1 lần đi làm về đã gần 10h tối ..thấy bọn cùng khu nó bu quanh cái góc tường..tiếng chửi, tiếng bốp , tiếng hự , tiếng van xin nấc vọng ra . Vừa ngó vào hỏi chuyện gì thì có thằng nó lôi tay vào hỉ hả.: tóm đc 1 thằng cắt khóa cửa sau vào trong nhà chú H , 1 thằng chạy thoát..bọn em đang luyện cơ cho thằng này / đm nó dám rút dao anh ạ , anh vào làm mấy phát cho vui.

Vui vui cái gì , tao chịu.. giao nó cho CA , nó chết là bọn mày đi tù đấy..
-Chết làm sao đc anh ..á đm mày giơ tay lên, quỳ xuống ...hự .. các bố đã cho mày đứng chưa..bốp hự hự.. đm để tao , mày sút như c..ư.t ..phập , hự..

Em và 1 ông chú nữa phải vất vả lắm mới lôi đc thằng trộm ra .. nó gần như không chạy đc, mặt mũi máu me rất gớm , môi nó xưng to và dập chảy máu , mắt gần như không mở đc , thân thể ở trần tím bầm và máu me . Bảo nó chạy đi mà nó không chạy đc.. ấy vậy mà vẫn có thằng đuổi đạp với theo làm nó ngã cắm mặt xuống đường nhìn rất tội. Lúc sau nhìn dọc theo đường thì không thấy bóng nó nữa..
Quay lại mấy ông tướng vẫn cãi nhau om xòm vì chuyện để 1 thằng chạy thoát.
Ngày xưa hay có kiểu đánh nhau dã man như cụ nói, chỗ em hồi ấy cũng vậy, bảo kê quán xá, rồi học sinh cấp 2 cấp 3 hẹn nhau ra cổng trường.

BMW X11

Xe tăng
Vụ này tôi biết vì hôm đó tôi ở ub xã, mấy em áo xanh lăn xả vào để bảo vệ thằng trộm chó, bà con thì hăng quá nên phang lẫn sang cả công an, sưng vù hết cả mặt mũi mấy em lên, muốn cười mà ko dám cười.
Sao mấy đồng chí Áo xanh tích cực vậy bác hầy?