[Funland] Em suýt bị nhảy con xe máy.

juve99

Xì hơi lốp
Chuẩn rồi cụ, bà con miền bắc rất đoàn kết, nhất là lúc sảy ra hoạn nạn như cháy nhà, bắt trộm, cứu người đuối nước. Trong nam em thấy bà con Tây Nam Bộ thì chân chất đoàn kết chứ mấy ông SG thì chán.
SG kiếm đâu ra ô SG, hỏi 10 người thì 6 là miền Tây, còn lại Bắc Trung

meodenminh

Xe điện
Chả bù khu em, không thằng chộm nào dám lượn lờ vào, ban đêm xe máy cứ khóa cửa để trước nhà hơn 10 năm nay

Trần Đoành.

Xe container
Vụ này tôi biết vì hôm đó tôi ở ub xã, mấy em áo xanh lăn xả vào để bảo vệ thằng trộm chó, bà con thì hăng quá nên phang lẫn sang cả công an, sưng vù hết cả mặt mũi mấy em lên, muốn cười mà ko dám cười.
Chú phu lít ăn nguyên cái mũ bh, thiệt hại có hai cái răng hàm thôi, nhưng vui đáo để cụ ạ, về sau bà con cũng thăm hỏi đàng hoàng tử tế :)) :)):))

Trần Đoành.

Xe container
Mỗi chúng ta cùng tham gia đấu tranh trấn áp tội phạm thì tệ nạn này ngày càng ít. Mà cụ nhát vậy thì trông mong gì 😩 phải e gày hay béo thì cũng phang ít nhất dc 1 chú nằm tại trận [-O<
Thồi... Đợi ông sàng xong bài hứng dừa quyền thì nó đã tranh thủ cảo vào ông chục phát cmnr =)) =))=))

BMW X11

Xe tăng
Dĩ nhiên 1 phần do lực lượng chức năng SG chỉ thích bắt đĩ, bắt bạc vừa nhàn vừa có tiền chứ trộm cướp đủ chỉ tiêu là nghỉ :)) ngoài bắc dân có tính tập thể cao từ văn hoá xóm làng xa xưa, trộm cướp mà báo quan ko xử kiểu gì cũng lập kế bắt đập bằng được.
Chết thật, chỗ bác các ảnh tệ vậy thì bác nên về Việt Nam định cư đi ạ.
Các đồng chí chỗ tôi tuyệt đối vì nhân dân phục vụ, luôn sẵn sàng hy sinh thân mình, tuyệt đối không tự diễn chuyển, và nhiều ưu điểm tốt đẹp vĩ đại khác nữa.

AcidS

Xe điện
Chỗ em thì một vài anh em Grab với bảo vệ, công an vào nhanh quá nên chưa dùng đến cáng

redriver2918

Xe tải
Sao mấy đồng chí Áo xanh tích cực vậy bác hầy?
bác thử nghĩ xem, giữa trụ sở ub xã mà mấy em áo xanh để cho bà con múc nhiệt tình thằng ăn trộm thì còn ra thể thống gì nữa? Anh chủ tịch xã còn phải nhảy ra hò hét can ngăn bà con ấy chứ. Mà em cũng ko hiểu cơ cấu ca xã, là quân của ca huyện điều về, nhưng về xã lại chịu sự chỉ đạo của chủ tịch xã??

Diep1979

Xe điện
Em nói các cụ đừng giận. SG với HN dân tứ xứ đổ về làm ăn, tội phạm cũng tứ xứ đổ về làm ăn. xxx không kiểm soát nổi là loạn.

Lúc trước có cụ nào bảo chỉ có SG mới có chuyện cướp đi xe máy giựt điện thoại, giựt dây chuyền, HN làm gì có. Rõ ràng là bây giờ HN có rồi đấy !

Bây giờ tới lượt nhảy xe máy, bẻ gương xe ô tô. Không trị sớm là như SG thôi. Mà đợi xxx trị thì hehehe ...

Nói một cách phũ phàng thô tục, ở ngoài Bắc lúc trước, trộm chó bị đánh chết tươi. Em ko cổ vũ bạo lực, nhưng rõ ràng là hành vi đó đã hạn chế trộm chó khá nhiều khi mà xxx đã bó tay. Bây giờ tội phạm vặt ở HN cũng vậy, ko nặng tay từ sớm thì rồi cũng loạn như SG thôi !
Ngoài Bắc thì trôm nào dám manh động hả cụ?
Trong Nam không có xx đi ship đồ, đi sửa điện, đi mua xx bắt nghẹo...

HN đừng nói vội được

HN còn có đặc sản báo con tuần đêm, trộm mà gặp đội báo con đấy còn mềm người ra ấy =))

nhuataiche

Xe container
Ngoài Bắc thì trôm nào dám manh động hả cụ?
Trong Nam không có xx đi ship đồ, đi sửa điện, đi mua xx bắt nghẹo...

HN đừng nói vội được

HN còn có đặc sản báo con tuần đêm, trộm mà gặp đội báo con đấy còn mềm người ra ấy =))
Chưa chắc đâu cụ. Lúc trước các cụ bảo HN không có bọn xe máy đi giật đồ, giật điện thoại, bây giờ có rồi đấy. An ninh của HN cũng như SG thôi, chỉ tốt ở khu vực trung tâm. Còn vùng ven, vùng nhiều dân nhập cư thì không nói trước được cái gì đâu.

a2z

Xe hơi
Em có con xe ghẻ hàng ngày vẫn phóng ra Cv chạy bộ, khóa hẳn 3 lớp khóa dây + càng may chưa bị mất. Em thường để ngay chỗ ngã 4 có đông người qua lại, dưới cột đèn và có camera soi he he

Diep1979

Xe điện
Chưa chắc đâu cụ. Lúc trước các cụ bảo HN không có bọn xe máy đi giật đồ, giật điện thoại, bây giờ có rồi đấy. An ninh của HN cũng như SG thôi, chỉ tốt ở khu vực trung tâm. Còn vùng ven, vùng nhiều dân nhập cư thì không nói trước được cái gì đâu.
Trốn nhanh còn kịp cụ ạ

Tháng trước tòa nhà chỗ cháu làm, có cu trộm lẻn vào kiếm được dăm con IC. Bảo vệ tòa nhà cay lắm, lập chốt theo dõi

Cu trộm quen mui đến lấy, bẫy sập xuống...

BQL báo được xx đến thì đón cu trộm ra trong tình trạng mất face id, bầm dập khắp người.

Nghe đâu cu trộm bị lột sạch 😁

a2z

Xe hơi
nhớ lại 2009 trọ ở khu Quan Nhân, dựng cái AirBlade ở ngoài bị nó bẻ khóa, đuổi theo mà không làm gì đc, nó phóng ra khu đầu Ngụy Như Kon Tum, gần chỗ tòa Centerpoint bây giờ. Lẩn thẩn thế nào lại còn lọ mọ ra phường, dúi cho đồng chí trực ban 500K nữa chứ :D
thế là vừa mất xe vừa mất thêm 500 à cụ

Doxauxa

Xe hơi
nhớ lại 2009 trọ ở khu Quan Nhân, dựng cái AirBlade ở ngoài bị nó bẻ khóa, đuổi theo mà không làm gì đc, nó phóng ra khu đầu Ngụy Như Kon Tum, gần chỗ tòa Centerpoint bây giờ. Lẩn thẩn thế nào lại còn lọ mọ ra phường, dúi cho đồng chí trực ban 500K nữa chứ :D
^^ Giống em, cũng lẩn thẩn 200k vào bao Vina :)) Em năm 2005, xe Dream Việt 29L2-2637 nguyên bản, cưỡi đi làm được 2 năm

vieteuro

Xe container
Tinh thần cộng đồng của người miền bắc rất tuyệt vời, nhất là trong việc bắt bọn trộm cắp.... Hy vọng bà con bảo trọng, thấy trộm mà hung dữ manh động quá thì cũng không nên cố, dù sao bắt trộm cướp là việc của CA.
Ca nó có làm đâu :))

MotoG

Xe tăng
Bà con chỗ cụ dũng cảm và đoàn kết đấy. Chỗ em bắt thằng trộm nghiện thì đc vài cụ xông pha..ấy nhưng tóm đc thì cụ nào cũng xin vào đấm đạp như kiểu sợ mất phần. Ấy nên khi 1 lần vớ đc thằng trộm để chơi như thú cưng thì trộm nó không đc đàng hoàng ngồi như trộm chỗ cụ..
Ở khu cũ em hồi 9 mấy . Em 1 lần đi làm về đã gần 10h tối ..thấy bọn cùng khu nó bu quanh cái góc tường..tiếng chửi, tiếng bốp , tiếng hự , tiếng van xin nấc vọng ra . Vừa ngó vào hỏi chuyện gì thì có thằng nó lôi tay vào hỉ hả.: tóm đc 1 thằng cắt khóa cửa sau vào trong nhà chú H , 1 thằng chạy thoát..bọn em đang luyện cơ cho thằng này / đm nó dám rút dao anh ạ , anh vào làm mấy phát cho vui.

Vui vui cái gì , tao chịu.. giao nó cho CA , nó chết là bọn mày đi tù đấy..
-Chết làm sao đc anh ..á đm mày giơ tay lên, quỳ xuống ...hự .. các bố đã cho mày đứng chưa..bốp hự hự.. đm để tao , mày sút như c..ư.t ..phập , hự..

Em và 1 ông chú nữa phải vất vả lắm mới lôi đc thằng trộm ra .. nó gần như không chạy đc, mặt mũi máu me rất gớm , môi nó xưng to và dập chảy máu , mắt gần như không mở đc , thân thể ở trần tím bầm và máu me . Bảo nó chạy đi mà nó không chạy đc.. ấy vậy mà vẫn có thằng đuổi đạp với theo làm nó ngã cắm mặt xuống đường nhìn rất tội. Lúc sau nhìn dọc theo đường thì không thấy bóng nó nữa..
Quay lại mấy ông tướng vẫn cãi nhau om xòm vì chuyện để 1 thằng chạy thoát.
Dám dút dao chống cự thì ăn đòn nhừ tử là đúng rồi cụ.

Xe nội lước

Xe container
Dám dút dao chống cự thì ăn đòn nhừ tử là đúng rồi cụ.
Vâng cụ , thấy bảo thằng trộm đấy nó khua dao đâm nên thằng còn lại mới chạy đc..bọn tn khu em nó mới điên lên đánh cho gần chết.
Hồi 9 mấy khu em bị trộm thăm nhiều.. chúng dám cắt khóa vào nhà lấy xe đạp mipha rồi đàng hoàng buộc luôn cái chuồng gà nhà 1 chú đủng đỉnh chở đi . Nửa đêm có đứa dám leo tường sau nhà em gần lên tới trần thì em đã đứng đó đợi sẵn .
Có vụ nó dùng điều khiển cho vào túi áo và bấm chỉnh vào tv phòng khách 1 nhà, 2 cụ già ở nhà cứ bấm chỉnh xong nó lại bấm khác đi ..2 cụ già hí hoáy 1 lúc tv ổn thì quay ra mất cái xe pergio 103 105 gì đó mới tinh dựng ngoài sân .
có vụ này cũng là kỳ tích bắt trộm ở khu em ..thằng trộm bị 1 cụ bà gần 70 phang gục tại trận. Các cháu tn chỉ việc ra khênh ra bụi tre gần đó , chơi chán thì thả..🤣🤣
Tối rảnh em kể cho cc nghe vụ cụ bà thông minh này. Khi hạ đc nó cụ ấy không nghĩ nó là trộm mà khi bọn các em tn ở khu cũ em nó lôi ra luyện cơ rồi dọa kẹp đầu vào 2 cây tre kệ gió lùa thì thằng kia phọt ra câu : cháu xin các chú , cháu chưa lấy đc gì 🤣

Chỉnh sửa cuối: