EM thay cao su chụp bụi láp bên lái - Thay xong xe bị nhao lái 1 bên

dangminhcongcom

Xe buýt
- em có bảo các chú bên Hãng là xe tôi vừa thay lốp - đã cân bằng
động và chỉnh thước lái - các chú thay ra rồi mà lắp vào là phải chỉnh
lại bằng máy cho tôi
- Bên hãng nói thay ko liên quan gì đến lái
- Thế mà thay xong mấy chú đi test thử - chỉnh bằng cơm (ko phải bằng máy)
làm xe em nhao lái bên phụ -
Bực quá ko biết làm tn .Mấy chú Hãng làm ăn cẩu thả
- Chắc là em phải ra Mitchelim đào tấn chỉnh lại phát nữa (mất tiền oan rồi)
Sao bên hãng ko có máy căn chỉnh độ chụm và thước lái các cụ nhỉ
- Em có nên qua hãng bắt đề ko nhỉ

tuantu68

Xe buýt
cụ cứ mang xe ra 168 nguyễn khánh toàn gặp cụ Montero mà bắt đền đảm bảo chuẩn không cần chỉnh

boTeppi

Xe hơi
cụ ơi trong gara người ta chỉ chỉnh bằng dây thôi, hiếm khi có máy căn chỉnh cụ ạ. cụ sang gặp cụ Montero như cụ tuantu68 mách là chuẩn đới ạ

hiromasa

Xe tải
Cụ đi xe gì ợ ? Nếu 4 chỗ thì lúc lắp vào thường phải để đúng vị trí ốc bắt giảm sóc.

dangminhcongcom

Xe buýt
Cụ đi xe gì ợ ? Nếu 4 chỗ thì lúc lắp vào thường phải để đúng vị trí ốc bắt giảm sóc.
em hon da cì vịt ạ - e da qua hãng bắt đền họ bảo do co ốc láp to quá hết chỗ chỉnh - em đã dặt hàng con ốc đó đợi về là em qua xe tn

hiromasa

Xe tải
em hon da cì vịt ạ - e da qua hãng bắt đền họ bảo do co ốc láp to quá hết chỗ chỉnh - em đã dặt hàng con ốc đó đợi về là em qua xe tn
Cái cụ nói nghe lạ quá , ốc láp to hết chỗ chỉnh ?cái con ecu bắt đầu láp của honda đầy mà sao phải đặt cụ , hãng chả lời thế ngộ quá cụ ợ. Phải e thì chú kỹ thuạt viên đó khô mồm để giải thích ạ

Screenoto

Xe máy
Hãng quả là cẩu thả quá đi

vietba85

Đi bộ
cai đó chinh đươc mà cụ

senhong

Xe tăng
Hãng nói thế thì ra chỗ khác lam cho nó lành cụ ơi !!!!

Hồ Tiền

Xe đạp
xe e cũng đang đợi thay cái chụp láp bên tài(chụp láp là miến mủ chụp cái láp, chỉ để tránh bụi vào láp), cao su giảm chấn thanh cân bằng, Rôtuyn ổn định.
khi thay xong có phải chỉnh gì k bác?
xe e đang chạy bình thường, k đảo. Chỉ hư cái Rôtuyn ổn định thôi.
Thay xong mà bị đảo thì làm thế nào?

tuanbao ôtfun

[Tịch thu bằng lái]
- em có bảo các chú bên Hãng là xe tôi vừa thay lốp - đã cân bằng
động và chỉnh thước lái - các chú thay ra rồi mà lắp vào là phải chỉnh
lại bằng máy cho tôi
- Bên hãng nói thay ko liên quan gì đến lái
- Thế mà thay xong mấy chú đi test thử - chỉnh bằng cơm (ko phải bằng máy)
làm xe em nhao lái bên phụ -
Bực quá ko biết làm tn .Mấy chú Hãng làm ăn cẩu thả
- Chắc là em phải ra Mitchelim đào tấn chỉnh lại phát nữa (mất tiền oan rồi)
Sao bên hãng ko có máy căn chỉnh độ chụm và thước lái các cụ nhỉ
- Em có nên qua hãng bắt đề ko nhỉ
đúng là thay ccao su chụp bụi láp chắng liên quan gì đến nhao lái hay không cả vì không đụng gì đến rô tuyn lái trong hay con ốc bắt càng A, cụ xem khi thay cụ có đảo lốp không ,và bây giờ cụ thử đảo lốp bên lái qua bên phụ xem có lao sang bên lái không , em dự phần nhiều là do lốp,oan cho người ta thì sao

oto_go

Xe tải
đúng là thay ccao su chụp bụi láp chắng liên quan gì đến nhao lái hay không cả vì không đụng gì đến rô tuyn lái trong hay con ốc bắt càng A, cụ xem khi thay cụ có đảo lốp không ,và bây giờ cụ thử đảo lốp bên lái qua bên phụ xem có lao sang bên lái không , em dự phần nhiều là do lốp,oan cho người ta thì sao
Ý E giống ý cụ

meguiars

Xe tải
Gặp bác Hà hunter phút mốt là xong cụ ạ

uocmobmw

Xe hơi
Cụ ra mấy hàng thay lốp to to ấy, nó có máy căn chỉnh, gọi là điều chỉnh độ chụm (mấy ông thợ hay gọi là điều chỉnh thước lái). Đưa xe lên máy nó đo sau đó thợ chỉnh lại chính xác luôn. Chi phí hết không đắt đâu. Xe em thường một năm em cân lại la răng với điều chỉnh lại độ chụm một lần, xe chạy chuẩn luôn.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra Nguyễn Khánh toàn chỉnh phát cho ngon luôn, có mấy trăm thôi, làm ở NKT cho yên tâm, lần trước E mang xe 3 lần vào Đào Tân, mất xiền mà chả dc j, lại còn bực mình ra !

dangminhcongcom

Xe buýt
Vấn đề là em mới thay 4 lốp bến số 9 đào tấn chứ ạ - mới căn chỉnh bằng máy hăn hoi ko vđề gì - thế mà sang bên kia thay cái chụp bụi vào lại bị nhao lái đấy kụ àh
Khi thay xong thợ của hãng có nói với em là _ Anh cứ đi 1 thời gian xem nó nhao lái bên nào qua đây bọn em chỉnh lại mà _ EM ko nói sai
Em chưa có time qua chỗ kụ montero! chắc qua ăn chỉnh lại độ chụm là xong thôi - cái này em khẳng đinh 100% hãng làm lỗi của em
Hôm trước em qua bắt đền kêu họ phải chỉnh lại độ chụm bằng máy chứ ko bằng cơm (họ bảo ko có máy) em bảo các ông chỉnh bằng cơm nói chuyện éo gì - Đường xá Việt Nam có chỗ éo nào bằng đâu mà chỉnh với chọt .

montero2

Xe tải
26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội ( đối d
Website
huntervietnam.vn
Cụ qua gặp cụ Montero - đối diện 168 Nguyễn Khánh Toàn - chuyên gia xử lý nhao lái do ốc tai giảm xóc không chuẩn :
Vấn đề là em mới thay 4 lốp bến số 9 đào tấn chứ ạ - mới căn chỉnh bằng máy hăn hoi ko vđề gì - thế mà sang bên kia thay cái chụp bụi vào lại bị nhao lái đấy kụ àh
Khi thay xong thợ của hãng có nói với em là _ Anh cứ đi 1 thời gian xem nó nhao lái bên nào qua đây bọn em chỉnh lại mà _ EM ko nói sai
Em chưa có time qua chỗ kụ montero! chắc qua ăn chỉnh lại độ chụm là xong thôi - cái này em khẳng đinh 100% hãng làm lỗi của em
Hôm trước em qua bắt đền kêu họ phải chỉnh lại độ chụm bằng máy chứ ko bằng cơm (họ bảo ko có máy) em bảo các ông chỉnh bằng cơm nói chuyện éo gì - Đường xá Việt Nam có chỗ éo nào bằng đâu mà chỉnh với chọt .

montero2

Xe tải
26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội ( đối d
Website
huntervietnam.vn
Thay ốc Camber tại tiệm lốp

Bên Mẽo các tiệm lốp thay ốc camber và chỉnh độ chum luôn - vào hãng làm gì cho mệt .
[video]https://www.youtube.com/watch?v=N2kZne4aBo8[/video]Hãng nói thế thì ra chỗ khác lam cho nó lành cụ ơi !!!![/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối: