[Funland] Em vẫn là em...

Mrs.13

Xe buýt
Thời gian và những biến cố hình như có thể xoá đi nét thơ ngây trong đôi mắt một cô gái.....

Hôm qua em trong trẻo như nắng mai, cười sáng cả một không gian, tâm hồn em chưa vội chất chứa những ưu phiền...

Hôm nay em đã khác, có thể trong sâu thẳm em vẫn vẹn nguyên những ước mơ nhưng đôi mắt em không cười cho dù đôi môi hé mở. Em sắc sảo hơn nhưng có thể buồn hơn...

Nhưng em vẫn là em .Vẹn nguyên một tâm hồn có thực!

"Ngẫm hay muôn sự tại trời

Trời kia đã bắt làm người có thân

Bắt phong trần phải phong trần

Cho thanh cao mới được phần thanh cao..."

Mrs.13

Xe buýt
Khoảng tối....

Thật dại dột khi tự dẫn mình đi vào bóng tối. Ngày hôm qua em đã thất vọng về mình nhưng hôm nay em đã tự hào vì mình đã biết vượt qua nỗi thất vọng ấy bằng những nụ cười.

Em cứ ngỡ mình sẽ chẳng biết cười nữa nhưng rồi em vẫn cười đấy thôi.Em cười khinh bỉ vào bóng đêm đang cố tình đẩy em đi sâu hun hút vào sự thăm thẳm của nó.Em gào thét và giựt đứt tung sợi dây thừng vững chãi mà bóng đêm cột chặt em, để chạy nhanh về phía ánh sáng.

Em phải tồn tại cho những dự định chưa thực hiện của mình. Những ước mơ, những kế hoạch hiển hiện mồn một trước mắt và không cho phép em dừng lại.Dừng lại một giây em sẽ về đích muộn. Gìơ thì chẳng có bất cứ ai hay bất cứ điều gì làm cho em sợ hãi nữa.Thoát khỏi bóng đêm thì ắt sẽ tự tìm ra được con đường sáng để em bước tiếp.

Em không nói về chính bản thân mình. Em nói cho nhiều người khác nữa.

Và rồi em vẫn luôn cười vì em cần phải như thế.Nụ cười hoàn hảo sau bão giông!

vlxury

Xe buýt
Mợ tâm trạng quá.....mợ buồn cảnh có vui đâu bao h, mưa thế này càng thê thảm

Mrs.13

Xe buýt