Em vừa làm mất chìa khóa

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa làm mất chìa khóa điện của xe. Em muốn hỏi chỗ đánh chìa khóa xe Huyndai ạ

Chỉnh sửa cuối:

sabaidee

Xe máy
Em vừa làm mất chìa khóa điện của xe. Em muốn hỏi chỗ đánh chìa khóa điện của xe _Caren. Và tiện hỏi luôn là chỗ nào đánh cho xe các dòng của Huyndai là Getz,Kia, San luôn ạ???(Cái này cho mấy đứa bẹn em. Thấy mất chìa đứa nào cũng nhao nhao đi đánh)
Em cảm ơn các bác
Xin được biếu tặng votka thay cho lời cảm ơn ạ
Em Ken!
Nếu chìa "răng" thì bác ra chỗ nào oánh chìa khóa cũng được, chọn hàng nào cái phôi ngon ngon chút. Oánh xong nhớ ktra Mở - Vặn trơn tru nhất là đề xong chìa phải được trả về đúng vị trí, ko vướng mắc gì là ok.
Nếu là cái "chìa" điều khiển CARENS (hoặc dòng KIA) thì pác ra Trường Hải ý. Em làm 1 lần rồi, nhanh thôi, hình như giá 800k cái phôi chìa + tiền ép code (em ko nhớ rõ rá). 5 phút, thế là xong.
Chúc bác sớm có chìa.
Huyndai thì chắc cũng tương tự, bác vào Hãng hỏi xem nhé.

chienbui

Xe tải
Mợ (cụ ông?) ra Trường Hải - Phạm Hùng đi (cạnh bến xe Mỹ Đình), nếu làm chìa điều khiển thì 800K tiền phôi, 500K tiền công nạp mã điều khiển. Nếu chìa thường thì... (quên rồi) :)) nhớ mang máng là 210K thì phải.

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em là gái bác chienbui nhé ko thì đã chả phải post lên đây hỏi làm gì

Chỉnh sửa cuối:

Vietroad111

Xe buýt
Nếu chìa "răng" thì bác ra chỗ nào oánh chìa khóa cũng được, chọn hàng nào cái phôi ngon ngon chút. Oánh xong nhớ ktra Mở - Vặn trơn tru nhất là đề xong chìa phải được trả về đúng vị trí, ko vướng mắc gì là ok.
Nếu là cái "chìa" điều khiển CARENS (hoặc dòng KIA) thì pác ra Trường Hải ý. Em làm 1 lần rồi, nhanh thôi, hình như giá 800k cái phôi chìa + tiền ép code (em ko nhớ rõ rá). 5 phút, thế là xong.
Chúc bác sớm có chìa.
Huyndai thì chắc cũng tương tự, bác vào Hãng hỏi xem nhé.
Cái em bôi đậm ở trên là không được đâu :77:. Bác chọc lung tung nó khóa nốt máy lại thì ... chỉ có 116 về hãng thôi. Cái này nó có "từ" nên phải đúng hãng nó mới làm cho được. (b)(b)(b)

inochi

Xe điện
Nói chung đặt phôi xong thì nhiều khi phôi chỉ bât được điện ác quy thôi
Việc ép code nhiều khi mất tune lắm, có khi làm một phát 5 phủt ăn ngay, có khi phải mất đến cả tiếng mới xong. Phải ép được code thì mới đề máy nổ được không thì chỉ có ngồi ngắm thôi. Nếu qua xưởng làm tốt nhất yêu cầu xưởng trưởng xử lí mấy vụ này, mấy ông nhân viên làm chán lém mất time lém

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Ôi. Hoang mang quá. Em cảm ơn các bác. Thế có bác nào đã từng làm có số đt trực tiếp người làm tốt ko ạ? Chia sẻ kinh nghiệm cho em với

Chỉnh sửa cuối:

sabaidee

Xe máy
Cái em bôi đậm ở trên là không được đâu :77:. Bác chọc lung tung nó khóa nốt máy lại thì ... chỉ có 116 về hãng thôi. Cái này nó có "từ" nên phải đúng hãng nó mới làm cho được. (b)(b)(b)

Hầy, Vì định ranh định tính là Carens mà. Cấy nầy thì em biết. Carens khóa bao gồm: Chìa và tay điều khiển rời. ứ có từ tính gì đâu. Oánh được mà, em làm rồi đây thây. :69:

tdang1

Xe tăng
Chìa Carens làm gì có từ đâu các bác...

KMV

Xe tải
Ôi. Hoang mang quá. Em cảm ơn các bác. Thế có bác nào đã từng làm có số đt trực tiếp người làm tốt ko ạ? Chia sẻ kinh nghiệm cho em với
Về chìa khóa của bác thì cũng không có gì là phức tạp lắm. Xin bác cho hỏi tý là bác mua xe nhập ngoài hay qua Trường Hải ạ? Vì nếu là xe nhập ngoài thì có thể sẽ có chức năng Immobilizer, và việc đánh lại chìa khóa có hơi phức tạp hơn 1 chút. Còn nếu mua xe do TH lắp ráp hoặc nhập khẩu sẽ không có chức năng này mà chỉ có chức năng báo động "AntiTheft-function" thôi nên việc đánh lại chìa khóa cũng tương đối đơn giản. Các bác lưu ý nếu đánh chìa khóa bên ngoài thì phôi sẽ mỏng hơn nên rất dễ bị gãy khi hoạt động.
Có gì thắc mắc bác cứ :101:cho em 0933.805.625 (24/7), em sẽ hướng dẫn cụ thể cho bác.

thanhhungntk47

Xe hơi
Có bác Nào có số điện thoại của Mợ Ken không thì gửi cho em xin, hôm trc bạn em muốn mua xe đã liên lạc và gặp mợ, hẹn trong tuần này liên lạc lại để xem lại nhưng mà gọi cho mợ ý lại không liên lạc đc. Bác nào biết số khác hoặc mợ Ken đọc được thì nhắn em nhé. Thks

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Sau em tìm lại được chìa khóa zin trong hộc đồ khiếp vía =)) ko phải tốn 1,8 củ đánh khóa mới nữa rồi

kienkid

Xe container
Sau em tìm lại được chìa khóa zin trong hộc đồ khiếp vía =)) ko phải tốn 1,8 củ đánh khóa mới nữa rồi
Rút kinh nghiệm lần sau mợ nhớ để chìa gọn gàng nhé :21:

vandoi112

Xe buýt
Caren thì chìa thường là chủ yếu thôi. Như bác KMV nói thì chìa khóa các bác nên dùng phôi zin để đánh vì chìa ở ngoài thường mỏng và yếu hơn.