em xin hỏi các cao thủ về âm thanh

20K6644

Xe buýt
Chẳng là thế này. Hiện thời thì em vẫn đang còn yêu say đắm cô vợ hai của em (mazda 6 sinh năm 2003). Nay em muốn nâng cấp âm thanh như sau:Ổ CD 6 disc hiện nay đã kém, lại chỉ đọc được mỗi CD do vậy em muốn nâng cấp dư lày
+) Làm thế nào để lắp thêm được cổng audio in như là aux i chẳng hạn và coi nó là ampli, nguồn âm thanh lấy từ ngoài có thể là máy nghe nhạc, máy tính xách tay eee PC chẳng hạn loại 7inch rất là vừa với hộc để đồ như vậy nếu làm được thì em sẽ có luôn PC car.
+) Nếu không làm được cổng aux in thì lấy đường âm thanh của ổ CD ra dư lào (line out), nếu được thì em sẽ đấu thêm một ổ CD/MP3 loại tốt như Blackpauline (phải không nhỉ) hay là apline (chắc là đúng) có cả aux in, usb, ..., nếu làm được thì hệ thống loa trong xe sẽ đấu với ổ CD/MP3 lắp thêm, sau đó nối nguồn âm thanh lấy từ ngoài có thể là máy nghe nhạc, máy tính xách tay eee PC chẳng hạn loại 7inch rất là vừa với hộc để đồ như vậy nếu làm được thì em sẽ có luôn PC car (giống một đoạn như trên).
Như vậy thì cũng không bị lục tốn cho lắm
Quan trọng là em không muốn bỏ đi cái ổ cũ một chút nào vì ổ theo xe luôn hay nghe âm thanh thì chuẩn, đấy khổ thế chứ lậy
+) Em thấy cái dvd cho mazda6 lắp ở hộc để đồ mang nhãn hiệu Caska 3012 giá khoảng 12 triệu thì chất lượng âm thanh, hình ảnh có được không? khả năng dùng bền có tốt không, giá thì em biết là khoảng 12 triệu rùi. Nếu lắp loại này thì em có thể sử dụng song song cả hai ổ không?
Mong các cao thủ chỉ giáo cho em, tư vấn cho em. Xin cảm ơn mọi ý kiến đóng góp

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bác nhiều phương án quá (b)(b) khó chọn

Ngon bổ rẻ thì bác cấy đường AUX (nếu như đầu theo xe không có đường line in) cắm vào đó một con ipod 80-160GB

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com

20K6644

Xe buýt
Bác nhiều phương án quá (b)(b) khó chọn

Ngon bổ rẻ thì bác cấy đường AUX (nếu như đầu theo xe không có đường line in) cắm vào đó một con ipod 80-160GB
Nhưng cấy dư lào hả bác

Explorer

Xe buýt
Chẳng là thế này. Hiện thời thì em vẫn đang còn yêu say đắm cô vợ hai của em (mazda 6 sinh năm 2003). Nay em muốn nâng cấp âm thanh như sau:Ổ CD 6 disc hiện nay đã kém, lại chỉ đọc được mỗi CD do vậy em muốn nâng cấp dư lày
+) Làm thế nào để lắp thêm được cổng audio in như là aux i chẳng hạn và coi nó là ampli, nguồn âm thanh lấy từ ngoài có thể là máy nghe nhạc, máy tính xách tay eee PC chẳng hạn loại 7inch rất là vừa với hộc để đồ như vậy nếu làm được thì em sẽ có luôn PC car.
+) Nếu không làm được cổng aux in thì lấy đường âm thanh của ổ CD ra dư lào (line out), nếu được thì em sẽ đấu thêm một ổ CD/MP3 loại tốt như Blackpauline (phải không nhỉ) hay là apline (chắc là đúng) có cả aux in, usb, ..., nếu làm được thì hệ thống loa trong xe sẽ đấu với ổ CD/MP3 lắp thêm, sau đó nối nguồn âm thanh lấy từ ngoài có thể là máy nghe nhạc, máy tính xách tay eee PC chẳng hạn loại 7inch rất là vừa với hộc để đồ như vậy nếu làm được thì em sẽ có luôn PC car (giống một đoạn như trên).
Như vậy thì cũng không bị lục tốn cho lắm
Quan trọng là em không muốn bỏ đi cái ổ cũ một chút nào vì ổ theo xe luôn hay nghe âm thanh thì chuẩn, đấy khổ thế chứ lậy
+) Em thấy cái dvd cho mazda6 lắp ở hộc để đồ mang nhãn hiệu Caska 3012 giá khoảng 12 triệu thì chất lượng âm thanh, hình ảnh có được không? khả năng dùng bền có tốt không, giá thì em biết là khoảng 12 triệu rùi. Nếu lắp loại này thì em có thể sử dụng song song cả hai ổ không?
Mong các cao thủ chỉ giáo cho em, tư vấn cho em. Xin cảm ơn mọi ý kiến đóng góp
Bác đem chữa cái ổ cũ đồng thời bảo thợ cấy thêm đường AUX vào rồi cứ theo phương án của cái ông thấp thủ ở trên mà chiến là OK (b)

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Nhưng cấy dư lào hả bác
Em nghĩ là bác ra mấy cửa hàng đồ nội thất ôtô cho nó ...lành :'(

Ở OF này bác có thể kiếm Khôi phệ hoặc Duylinh

Tham khảo thêm các link

Hỏi đáp về kết nối Ipod : http://www.otofun.net/showthread.php?t=28616

Tây lắp adaptor vào đuờng changer: http://www.ozmazdaclub.com/forum/6-626-how-tos/460-ipod-adaptor-installation-mazda6.html

SG bán Apdaptor http://www.otosaigon.com/forum/m638846-print.aspx

20K6644

Xe buýt
Em nghĩ là bác ra mấy cửa hàng đồ nội thất ôtô cho nó ...lành :'(

Ở OF này bác có thể kiếm Khôi phệ hoặc Duylinh

Tham khảo thêm các link

Hỏi đáp về kết nối Ipod : http://www.otofun.net/showthread.php?t=28616

Tây lắp adaptor vào đuờng changer: http://www.ozmazdaclub.com/forum/6-626-how-tos/460-ipod-adaptor-installation-mazda6.html

SG bán Apdaptor http://www.otosaigon.com/forum/m638846-print.aspx
Bác ơi thế hai cao thủ bác kể trên liệu có giúp em được không nhỉ

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Chuyện nhỏ như con thỏ!!! Bảo luôn cái ông gửi mấy cái link trên giúp bác là xong. Mỏ hàn & thiếc và dây dợ lúc nào lão ấy chẳng có trên xe. :21::21::21:

20K6644

Xe buýt
túm lại là bây giờ em làm như thế nào? Các bác tư vấn giúp em cái đi. Hôm rồi em hỏi cả bác Minh Khôi và bác Duy Linh thì bác nào cũng bẩu không có hàng. Chán quá

20K6644

Xe buýt
Em lại không có ai quen ở US cả. Nếu có thể được thì bác ship hộ em được không ạ. Bác ở Hà Nội thì em xuống tận nơi lấy chỗ bác. Giá cả thế nào bác cứ phát . Tiện tay thì bác ship hộ em luôn cable OBD-II để test lỗi xe loại all in one. Em đang dự án car pc mà. Em down được phần mềm PCMSCAN rùi

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Bác mua cái FM transmiter để chuyển âm thanh từ máy PC, nghe nhạc cá nhân...ngon, rẻ nhất(b)(b)
cách này không được. Làm như vậy tiếng sẽ bị méo, không căng, nghe sẽ bực mình lắm đấy

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Em lại không có ai quen ở US cả. Nếu có thể được thì bác ship hộ em được không ạ. Bác ở Hà Nội thì em xuống tận nơi lấy chỗ bác. Giá cả thế nào bác cứ phát . Tiện tay thì bác ship hộ em luôn cable OBD-II để test lỗi xe loại all in one. Em đang dự án car pc mà. Em down được phần mềm PCMSCAN rùi
Bác sang bên muare có mấy ông làm dịch vụ mua hàng tại Mỹ , thuê họ đặt hàng cho

Dây OBD II thì mua loại dùng chip ELM327 (support all protocol) đừng mua 321-323

SpecX7426

Xe tăng
E thấy phức tạp hóa vấn đề quá! Đã thích nghe nhạc thì chơi hẳn 1 bộ đàng hoàng luôn đi, cứ chế này chế nọ vừa tốn tiền lại chẳng được việc!