[Funland] Em xin kinh nghiệm đi Beverly hill hương sơn hòa bình

conghuyDA

Xe máy
Cuối tuần tới nhà em đi Beverly hill hương sơn hòa bình, xin các bác chút kinh nghiệm với ạ
Nhà em có 20 người gồm người già và trẻ em các lứa tuổi, các bác cho em xin chỗ ăn chỗ chơi của cả người lớn và trẻ em quanh khu này với ạ. Em thấy bảo ăn trong resort vừa đắt vừa không ngon nên cũng muốn xin kinh nghiệm của các bác ăn chơi thế nào cho hiệu quả, hợp lý ạ

hoangdang2002

Xe tăng
Khu này chán cả nải, xây một đống BT lên quả đồi bé tý! Ăn thì phải ra ngoài đi xa chút

conghuyDA

Xe máy
Khu này chán cả nải, xây một đống BT lên quả đồi bé tý! Ăn thì phải ra ngoài đi xa chút
Con mẹ đốp nhà em nó thấy quảng cáo đẹp mỹ miều nên nó đặt, chết dở nhà em có 4 cụ trên 75 bác nói như này thấy lo lo

cairong_2011

Xe container
Em cũng 1 lần chết với các dạng quảng bá kiểu này. Có một trang trại gần vườn QG Ba vì quảng bá rất đẹp, có xe trâu kéo đi thăm quanh làng ... Em đặt phòng nhân dịp 1/5 cho các cụ lên chơi. Lên tới nơi nhận phòng mới tá hỏa: phòng chụp ảnh thì OK nhưng thực tế không khác nhà trọ, xe trâu kéo đâu ko thấy mà là cái xe công nông các cụ ko chịu được tiếng ồn của nó. Thôi đành ngủ 1 đêm sáng ra biến ngay.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Khu này có gì đâu mà chơi, đường vào thì heo hút, gọi là biệt thự thì lèo tèo vài cái mà cũng chả ra là biệt thự

hoangdang2002

Xe tăng
Con mẹ đốp nhà em nó thấy quảng cáo đẹp mỹ miều nên nó đặt, chết dở nhà em có 4 cụ trên 75 bác nói như này thấy lo lo
đi ngủ nghỉ thì cũng đc bác ạ. Mỗi tội chả có gì chơi đâu cụ

conghuyDA

Xe máy
đi ngủ nghỉ thì cũng đc bác ạ. Mỗi tội chả có gì chơi đâu cụ
bọn nhà em nó chỉ cần có chỗ bơi, có không gian để đá bóng, đạp xe là được ạ. Một trong số 2 buổi sáng thì định dẫn nhau đi Thung Nai

minhlp

Xe tải
Cuối tuần tới nhà em đi Beverly hill hương sơn hòa bình, xin các bác chút kinh nghiệm với ạ
Nhà em có 20 người gồm người già và trẻ em các lứa tuổi, các bác cho em xin chỗ ăn chỗ chơi của cả người lớn và trẻ em quanh khu này với ạ. Em thấy bảo ăn trong resort vừa đắt vừa không ngon nên cũng muốn xin kinh nghiệm của các bác ăn chơi thế nào cho hiệu quả, hợp lý ạ
Đoàn em đi cách đây 3 năm có trải nghiệm không mấy hay ho ạ. Tuy nhiên cũng khách quan bởi hôm đấy nóng quá (ngày nóng nhất của mùa hè 2019), điều hòa ko tải nổi. Bọn em thuê 5 phòng mà 3 phòng phải đổi, cuối cùng vẫn có đôi phòng bị nóng hơn bình thường (trẻ con ko ngủ ngon giấc, bố mẹ phải quạt tay kèm).
Tới 7h sáng hôm sau thì cả resort mất điện, ko khắc phục đc ngay nên bên em trả phòng sớm và hủy bữa sáng + trưa trong đấy. Đc cái bên họ cũng chấp nhận và bên em đc hoàn lại kha khá tiền, hình như đc bớt tiền 1 phòng và ko mất cọc ăn (Tất nhiên sau một hồi claim + thương lượng).
Hy vọng sau vụ đó bên đấy đã khắc phục đc hệ thống điện, và hy vọng ngày nhà cụ đi nó ko quá nóng ạ.
Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ.

hieukon

Xe container
em vừa đi năm ngoái.
Đồ ăn mang hết ở nhà đi, lên đó nướng, nấu thôi.
có bể bơi ạ

Gia Bảo Anh

Xe buýt
MỜI CỤ qua chỗ này, từ TT Lương Sơn đi vào trước khi đến Beverly Hill khoảng 800m.

hieukon

Xe container
tình hình là cụ thấy có ổn không chứ đọc review mà thấy nản quá
về cơ bản đi kiểu nghỉ dưỡng đó thì phải chủ động mang đồ ăn đi cụ ak
ở đó không khí ok, có bể bơi, không gian thoáng nên nướng đồ ăn đc.

đi kiểu này thì có nhiều thời gian ở với nhau, nấu nướng, ăn uống, chơi bời 24h với nhau cụ ak

chứ bình thường ở nhà, thì mọi ng đến nhà mình, ăn vội ăn vàng rồi về. Cũng có cái hay của nó ạ.

Em đi năm ngoái, k rõ năm nay thay đổi như nào? nhưng trong khu đó k có j để chơi thật cụ ạ.

conghuyDA

Xe máy
về cơ bản đi kiểu nghỉ dưỡng đó thì phải chủ động mang đồ ăn đi cụ ak
ở đó không khí ok, có bể bơi, không gian thoáng nên nướng đồ ăn đc.

đi kiểu này thì có nhiều thời gian ở với nhau, nấu nướng, ăn uống, chơi bời 24h với nhau cụ ak

chứ bình thường ở nhà, thì mọi ng đến nhà mình, ăn vội ăn vàng rồi về. Cũng có cái hay của nó ạ.

Em đi năm ngoái, k rõ năm nay thay đổi như nào? nhưng trong khu đó k có j để chơi thật cụ ạ.
Vâng cảm ơn cụ, nhà em đã quyết định chuyển sang IVORY vì sợ bên này không có không gian cho trẻ con chơi, mất khá khá tiền cọc nhưng chấp nhận vì đi nghỉ là phải thoải mái có chỗ vui chơi cho trẻ con chứ thấy không gian villa lẫn không gian nội khu cũng bé tý teo thì cũng hơi nản

Axeco

Xe buýt
Địa chỉ ở đâu Hoà bình đấy Cụ

LLY

Xe máy
Vâng cảm ơn cụ, nhà em đã quyết định chuyển sang IVORY vì sợ bên này không có không gian cho trẻ con chơi, mất khá khá tiền cọc nhưng chấp nhận vì đi nghỉ là phải thoải mái có chỗ vui chơi cho trẻ con chứ thấy không gian villa lẫn không gian nội khu cũng bé tý teo thì cũng hơi nản
Nhà cụ quyết định đúng nhé, em đã lên Berverly, cái gì cũng bé toen hoẻn, tiết kiệm đất quá nên lối đi giữa 2 dãy nhà cũng bé, chật san sát, cây cối chả có gì, bể bơi rất vớ vẩn. Sang Ivory trông hoành tráng hẳn, nhưng em chỉ tham quan chưa ở nên chưa biết