[Công nghệ] EM xin làm cái topic này để giải đáp thắc mắc vấn đề lên phanh đĩa sau cho vợ yêu

tâp toẹ

Xe tải
Em xin vào vấn đề là thế này em lên diễn đàn có khá nhiều người muốn hỏi ở là có lên 4 phanh đĩa cho vợ 2 dc ko . 1 số xe vẫn dùng tăng trống . tuy vẫn 4 ABS nhưng 2 phanh sau vẫn tăng chống . em cũng tò mò muốn tìm cách để úp vợ mình lên nhưng hỏi ai cũng chịu . em có xem qua trên youtube thì các bạn nước ngoài họ làm thế này . thay vị họ tháo bỏ tăng trống thì họ úp thêm phanh đĩa ở ngoài . tức là họ dùng cả 2 loài phanh cho 1 bên . em xin up video cho mọi người hiểu thêm .
em làm cái này mọi người thấy không phải thì mọi người bỏ qua cho em

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Em xin vào vấn đề là thế này em lên diễn đàn có khá nhiều người muốn hỏi ở là có lên 4 phanh đĩa cho vợ 2 dc ko . 1 số xe vẫn dùng tăng chống . tuy vẫn 4 ABS nhưng 2 phanh sau vẫn tăng chống . em cũng tò mò muốn tìm cách để úp vợ mình lên nhưng hỏi ai cũng chịu . em có xem qua trên youtube thì các bạn nước ngoài họ làm thế này . thay vị họ tháo bỏ tăng chống thì họ úp thêm phanh đĩa ở ngoài . tức là họ dùng cả 2 loài phanh cho 1 bên . em xin up video cho mọi người hiểu thêm .
em làm cái này mọi người thấy không phải thì mọi người bỏ qua cho em
Xin cụ xem kỹ,cái clip là người ta thay cụm đĩa phanh do mòn chứ không phải từ Tang Trống lên phanh đĩa đâu

xoimut97

Xe máy
Em nghĩ thay được , nhưng cụ phải thay cả cụm bắt vào cầu , còn không thay nguyên cầu loại có phanh đĩa . Còn trong clip của cụ phanh trong là phanh tay đấy cụ ạ chứ không phải như cụ nghĩ