[Funland] Em xin tư vấn về trường cấp 1 cho bé - Quận Cầu Giấy

abx

Xe tải
Nếu trường công thì Dịch Vọng A, Nghĩa Tân chỉ được cơ sở vật chất chứ không bằng DVA đâu.

hitle888

Xe điện
1 là tài chính phải đủ cho 12 năm học ạ, vào trường tư rồi sau học trường công rất vất.
2 là với cấp 1, em vote phương án gần nhà, đằng nào bố mẹ cũng đưa đón, còn cái xe đưa đơn em nói thật là sau mấy vụ em chả tin lắm, nhất là con còn bé.

KeanuR

Xe tăng
Cấp 1 trường công thì trường mịa nào chả như nhau, đều chạy đua thành tích, nát như tương bần, cụ tìm Top làm mịe gì ! Top mà cụ nghĩ là top trường có phụ huynh sẵn sàng móc ví = mọi giá để con có điểm đẹp 🤣
Cụ thô nhưng nói chuẩn bm
Hàng năm các bố xếp hạng vs nhau để phụ huynh nhìn mà cbi nộp xèng, kiểu như đi ăn KFC chọn combo gà rán nào có khoai có nước ko ấy =))
Cu e e chạy mất 40 củ khoai vào lớp 5x cháu, tuần đầu đi học bị bạn đấm cho đi viện luôn vì gặp ngay 1 cháu tăng động :))
Túm lại có đk cho con học xịn, đk kém thì bắt nó học công lập cho rẻ, còn giỏi thì trường lớp nó chỉ chiếm 1/3 thôi

Naponeon

Xe tải
Chào các cụ mợ
Em xin nhờ các cụ các mợ tư vấn về trường cấp 1 - Khu vực Q Cầu Giấy cho bé nhà Em.

Em đang lăn tăn 1 trong các lựa chọn sau:

Lựa chọn 1 (Trường tư) có 3 trường
- Dewey (học phí trung bình 13tr/ tháng)
- Newton & Pascal (học phí trung bình 9tr/ tháng).
Em có đi xem cơ sở vật chất thì thấy ưng nhất Dewey nhưng học phí hơi nặng. Nếu cho bé theo học lâu dài (12 năm) thì chưa biết thế nào. Nếu đang học giữa chừng mà vì lí do tài chính chuyển trường cho con thì lại sợ lỡ dở. Vì thế nhà em có đi xem thêm 2 trường là Newton & Pascal mức học phí êm hơn nhưng cơ sở vật chất hơi tệ ạ. Không biết có cụ nào đã cho con học 2 trường này có thể cho em xin ít review.

Lựa chọn 2: (trường công) : Tiểu học Dịch Vọng A
Nếu các lựa chọn trên không được thì em sẽ cho sang học công. Dịch Vọng A. Nhược điểm là lớp đông (50-60 người/ lớp) và học nặng về văn hoá chứ không tập trung phát triển ngoại ngữ và kĩ năng mềm như các trường lựa chọn 1 ở trên.

Sắp đến kì nhập học cho năm học mới rồi mà nhà em vẫn chưa chốt được phương án. Kính mong các cụ đã kinh qua nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp nhà em Ạ. em xin chân thành cảm ơn. 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
Vietkids school, trường tư, học phí tầm 5-7tr/tháng, ngay sát công viên cầu giấy. Cụ qua thăm xem, bé nhà mình cũng học ở đó, rất thích thú và đòi cả học hè.

thichlexus

Xe điện
Chào các cụ mợ
Em xin nhờ các cụ các mợ tư vấn về trường cấp 1 - Khu vực Q Cầu Giấy cho bé nhà Em.

Em đang lăn tăn 1 trong các lựa chọn sau:

Lựa chọn 1 (Trường tư) có 3 trường
- Dewey (học phí trung bình 13tr/ tháng)
- Newton & Pascal (học phí trung bình 9tr/ tháng).
Em có đi xem cơ sở vật chất thì thấy ưng nhất Dewey nhưng học phí hơi nặng. Nếu cho bé theo học lâu dài (12 năm) thì chưa biết thế nào. Nếu đang học giữa chừng mà vì lí do tài chính chuyển trường cho con thì lại sợ lỡ dở. Vì thế nhà em có đi xem thêm 2 trường là Newton & Pascal mức học phí êm hơn nhưng cơ sở vật chất hơi tệ ạ. Không biết có cụ nào đã cho con học 2 trường này có thể cho em xin ít review.

Lựa chọn 2: (trường công) : Tiểu học Dịch Vọng A
Nếu các lựa chọn trên không được thì em sẽ cho sang học công. Dịch Vọng A. Nhược điểm là lớp đông (50-60 người/ lớp) và học nặng về văn hoá chứ không tập trung phát triển ngoại ngữ và kĩ năng mềm như các trường lựa chọn 1 ở trên.

Sắp đến kì nhập học cho năm học mới rồi mà nhà em vẫn chưa chốt được phương án. Kính mong các cụ đã kinh qua nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp nhà em Ạ. em xin chân thành cảm ơn. 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
Cơ sở vật chất tốt có trường Everest mới xây, Newton xây khá lâu rồi bắt đầu xuống cấp cụ ạ.
Học phí Everest cũng ở mức trung bình không quá đắt.

nicktrongsang

Xe buýt
Cùng suy nghĩ với bác, TH rất quan trọng ở cái kiến thức cơ bản, trường công rèn HS tốt hơn tư thục nhiều
Nền tảng vững rồi lên cấp 2 thích chơi, thích kỹ năng, thích luyện gà thích cá nhân hóa thoải mái, tính sau
Nhiều HS chuyển tư thục sang công lập bố mẹ mới tá hỏa vì trình con mình kém xa bọn trường làng, thế đấy
người ta muốn vào tư để con có thời gian phát triển kĩ năng khác chứ vào công nó gò cho trăm đứa như 1, học lắm to đầu chứ làm gì cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đứa nhỏ nhà em đang mẫu giáo . Năm ngoái em tính c1 công lập và c2 sang tư . Năm nay thì đang nghiêng luôn sang fpt từ lớp 1 . Vẫn còn 1 năm nữa để suy nghĩ . Học hành giờ đau đầu thật :(

AcidS

Xe điện
Vietkids school, trường tư, học phí tầm 5-7tr/tháng, ngay sát công viên cầu giấy. Cụ qua thăm xem, bé nhà mình cũng học ở đó, rất thích thú và đòi cả học hè.
Ha ha, hoá ra cụ này cũng là phụ huynh trường đó. Mình giờ là cựu phụ huynh rồi.

caphale_89

Xe tải
F1 nhà em thì đang mẫu giáo tư, nhưng em hướng là học trường công bên quận Nam Từ Liêm ( vẫn phải chạy một chút vì đi thuê nhà). Nguyên do là tài chánh hơi yếu và kì vọng bình bình thôi, rồi các kĩ năng thì học ngoài, học khá thì hướng vào chuyên hoặc đi ra ngoài, học vừa thì tự lập sớm.., thế là hoàn thành trách nhiệm của phụ huynh.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cấp 1 trường công thì trường mịa nào chả như nhau, đều chạy đua thành tích, nát như tương bần, cụ tìm Top làm mịe gì ! Top mà cụ nghĩ là top trường có phụ huynh sẵn sàng móc ví = mọi giá để con có điểm đẹp 🤣
Thật thế à. 8 năm trc con e nhập học Kim Đồng. Lớp hơn 50 cháu thì đến gần 40 cháu chạy trái tuyến vào. Người ít thì 30tr, nhiều 50tr. Con e 5 năm học ko đi học thêm, chưa từng phải đến nhà cô xin điểm bao h. Chuyển cấp con e có thi 1 loạt trường tư có tiếng + trường công chất lượng cao. Kq đều đỗ hết. À mà lớp con e gần như 1/2 đều thế hết ạ

Smile1102

Xe container
cũng tùy từng đứa trẻ với gia đình, như nhà em chả coi các cuộc thi thố đó ra cái gì, chả hãnh diện khoe khoang, em chỉ coi đó như những game vui vẻ, nếu trẻ con nó thích nó cứ thi, em chả quan tâm lắm, mà thằng con em nó cũng lười, cuộc thi nào cũng đc cô cử đi, nhưng chả bao giờ nó thi tiếp vòng sau. Còn học thêm thì cũng tùy mục đích, học để chống dốt cũng có, mà học để nâng cao chuyên chọn cũng có, con em bắt đầu khi hết lớp 4, nhiều trung tâm có tiếng họ ko nhận vì sợ ko theo đc vì lớp đã luyện từ lâu, con em cứ học, vài tuần sau nó vượt lên đc lớp học nhanh hơn, mục tiêu cho nó là đỗ mấy trường CLC như Cầu giấy, NTT, Thanh xuân là đc rồi
Nhà em cũng giống nhà cụ. Em để hết lớp 4 rồi tính, hết lớp 3 rồi vẫn chơi là chính học là phụ, ko có game nào ông ý ko biết luôn.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Đa Trí Tuệ MIS cạnh CV Dịch Vọng cũng là 1 lựa chọn

Boydepzai190579

Xe tăng
Giờ này họ tuyển sinh xong rồi,sang trường công thôi