FE at có VGT không ạ?

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chào các pác, em mua FE bản AT nhưng khg thấy trên tài liệu nói về VGT, nhìn khoang máy cũng khg phát hiện ra, liệu có phải nó nằm trên nắp trên của bầu gió hay là không có VGT ạ, đọc bài pốt của pác Tuấn hon với đường link http://www.autovina.vn/new/modules.php?name=News&op=viewst&sid=854 cũng thấy nói về VGT.
Mong các pác chỉ giáo, hội FE thấy pác Tuấn hon có bản AT chạy đầu tiên thì phải?

TheOne

Xe điện
nhà em cũng mua FE AT hồi tháng 6, chạy sướng hơn MT nhiều vì ko còn bị tình trạng ù của máy dầu. ở ngoài thì máy có vẻ kêu hơi to nhưng ngồi trong thì chẳng thấy gì cả . nói chung là ngon, còn cái VGT là cái gì bác nhỉ ?

sonnguyen

Xe buýt
Em đọc cả bài của cụ Tuấn, hỏi thêm 1 số bác, nghe nói VGT nhiều nhưng dek hiểu là giề! Cụ nào biết giải thích hộ em với?:^)*-)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
theo em nhớ thì FE AT đời mới chỉ có commonrail và TURBO thôi
không có VGT đâu
EVEREST 4X4 3.0 A/T tdci
3.0 Liter Turbo Intercooled Diesel 4x4 5 Speed Auto with O/D 4WD
chỉ có RANGER đời mới thì mới có VGT
RANGER 4X4 XLT 3.0L tdci A/T
3.0 Liter Commonrail Intercooled Turbo Diesel with VGT, 4 cylinder, 16 valve DOHC 5 Speed Automatic Transmission
mà VGT là gì nói nôm na là hệ thống TURBO đời mới
link đây
http://en.wikipedia.org/wiki/Variable_geometry_turbocharger

Ford Everest AT

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện

Ford Everest AT

Xe điện
Iem xin thông báo về FE AT nhé:
Hãng đều quanh co vì không biết rồi cuối cùng khẳng định rằng FE AT không lắp VGT các cụ ạ

Mặt khác trên ảnh chụp động cơ FE AT của Ford VN nhìn rõ khối VGT màu vàng, còn Spec thì khg nêu, vậy là khg có
Bản Endeavour ở Ấn thì nhìn ngoài và Đ/c chính là FE AT, nhưng đề rõ kèm VGT, ops thì chắc chắn hơn VN roài

Vậy pot thông tin này để các pác FE AT nhà mình rõ nhé. VN lắp ráp cắt được cái gì cứ cắt mà

tuan hon

Xe tải
Hãng đều quanh co vì không biết rồi cuối cùng khẳng định rằng FE AT không lắp VGT các cụ ạ

Mặt khác trên ảnh chụp động cơ FE AT của Ford VN nhìn rõ khối VGT màu vàng, còn Spec thì khg nêu, vậy là khg có
Bản Endeavour ở Ấn thì nhìn ngoài và Đ/c chính là FE AT, nhưng đề rõ kèm VGT, ops thì chắc chắn hơn VN roài

Vậy pot thông tin này để các pác FE AT nhà mình rõ nhé. VN lắp ráp cắt được cái gì cứ cắt mà
Chính xác cụ à
Bỏ ra một đống tiền nhưng phải đi xe lởm...sống chung với lũ vậy :))

tuan hon

Xe tải
1 tin buồn nữa cho FE AT Viet cộng nhé, bản FE AT bên Thái cũng có Turbocharge Intercoller kèm VGT luôn, buồn vãi...
Cụ cũng lọ mọ nhỉ
Thôi tự làm khắc sướng vậy:21:
Để em hỏi hãng xem có đặt hàng lắp được không rồi em alô nhé :))

Ford Everest AT

Xe điện
Cụ cũng lọ mọ nhỉ
Thôi tự làm khắc sướng vậy:21:
Để em hỏi hãng xem có đặt hàng lắp được không rồi em alô nhé :))
Cám ơn cụ Hon nhé, em cũng Post bài gửi hãng xem liệu có cách nào lắp thêm VGT khg? chi phí và ở đâu làm được nhưng chẳng thấy nó trả lời. Nếu có thế được thì chắc em cũng cho làm. Nếu cụ có thông tin trước thì cho em theo nhé, thú thực là em kết FE AT cũng nhờ 4R này + các dự liệu của FE trên này , hơn nữa là có cụ đầu tàu ở đây đấy.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn

Đang máu AT FE, nhìn thấy thế này lại nản roài, chắc kiếm con khác hàng "zin":^)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Chào các bác, em lần mò đọc bản tin này http://otofun.com/showthread.php?t=51136 thì thấy là VGT đã được ứng dụng trên động cơ Diesel từ những năm 90.
Vậy có thêm VGT hay bớt nó đi thì Ford Việt nam lợi được mấy KH nhỉ?

Hình cắt của "VGT-Variable Geometry Turbocharger"

có cái lạ là sao Ford Việt nam không đính chính các tin PR trên các báo về cái VGT này nhỉ. :^)

http://vietnamnet.vn/kinhte/2008/06/788662/
http://autovina.vn/new/modules.php?name=News&op=viewst&sid=854 đọc cái đoạn dưới tấm hình hai cô đang làm dáng ấy

:^) Hay là có VGT nhưng các Bác nào có xe k dám tháo ra xem? :D

Ford Everest AT

Xe điện
Chào các bác, em lần mò đọc bản tin này http://otofun.com/showthread.php?t=51136 thì thấy là VGT đã được ứng dụng trên động cơ Diesel từ những năm 90.
Vậy có thêm VGT hay bớt nó đi thì Ford Việt nam lợi được mấy KH nhỉ?

Hình cắt của "VGT-Variable Geometry Turbocharger"

có cái lạ là sao Ford Việt nam không đính chính các tin PR trên các báo về cái VGT này nhỉ. :^)

http://vietnamnet.vn/kinhte/2008/06/788662/
http://autovina.vn/new/modules.php?name=News&op=viewst&sid=854 đọc cái đoạn dưới tấm hình hai cô đang làm dáng ấy

:^) Hay là có VGT nhưng các Bác nào có xe k dám tháo ra xem? :D
Cái Turbin VGT là khối mầu vàng ở ngay phía ngoài động cơ, tiếp ngay sau ngõ IN của bầu lọc gió trước khi vào động cơ, đâu cần phải tháo cái gì ra đâu cụ. chẳng qua FVN chuẩn bị nội dung rồi đưa cho các nhà báo mà họ mời đến để xem đi thử, nhận PB rồi pót lại bài lên thôi chứ nàhh báo thì sao mà rõ được kỹ thuật mà viết được rõ thế. VN cắt giảm để bán ra cuối cùng vẫn cắt cổ dân mình. sau AE mình có phát hiện ra thì cũng khong phải PR của FVN mà sẽ đổ lỗi cho cánh nhà báo, FVN cố tình như vậy sao AE bắt nó đính chính được... chịu thiệt vẫn là mình. giờ chỉ có cách l/h Ford Thái hay Ấn để nếu có thể có biện pháp MUA + lắp thêm + set lại ECU là do tự mình thui. Hoặc cũng lắm FVN nếu đa phần AE yêu cầu nó sẽ là phần Opt làm luôn ở VN thì tiện, có VGT thì sẽ tăng 3 cái" khả năg tăng tốc + tiết kiệm đến 20% nhiên liệu + giảm nồng độ khí thải đến 20% nghĩa là đạt t/c tg đương EURo3

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Cái Turbin VGT là khối mầu vàng ở ngay phía ngoài động cơ, tiếp ngay sau ngõ IN của bầu lọc gió trước khi vào động cơ, đâu cần phải tháo cái gì ra đâu cụ. chẳng qua FVN chuẩn bị nội dung rồi đưa cho các nhà báo mà họ mời đến để xem đi thử, nhận PB rồi pót lại bài lên thôi chứ nàhh báo thì sao mà rõ được kỹ thuật mà viết được rõ thế. VN cắt giảm để bán ra cuối cùng vẫn cắt cổ dân mình. sau AE mình có phát hiện ra thì cũng khong phải PR của FVN mà sẽ đổ lỗi cho cánh nhà báo, FVN cố tình như vậy sao AE bắt nó đính chính được... chịu thiệt vẫn là mình. giờ chỉ có cách l/h Ford Thái hay Ấn để nếu có thể có biện pháp MUA + lắp thêm + set lại ECU là do tự mình thui. Hoặc cũng lắm FVN nếu đa phần AE yêu cầu nó sẽ là phần Opt làm luôn ở VN thì tiện, có VGT thì sẽ tăng 3 cái" khả năg tăng tốc + tiết kiệm đến 20% nhiên liệu + giảm nồng độ khí thải đến 20% nghĩa là đạt t/c tg đương EURo3
Pác ơi, VGT là kiểu Tu bô biến thiên cánh, nó không phải là cái gì đó riêng ra khỏi bộ tu bô tăng áp. vậy Pác đang có xe rồi, hôm nào nghía xem cái tu bô đấy kiểu có giống cái đời cũ không, chủ yếu là xem bên trong tu bô ấy. vì bên ngoài kín thế chả biết thế nào.
Hỏi mấy ẻm bán xe chưa chắc có ẻm biết rõ.
nếu k có VGT thiệt thì m.. cái mấy thằng lói náo nhể. mà náo giống nhau thía.

:21:

Ford Everest AT

Xe điện
VGT là khối màu vàng phái ngoài động cơ, sau lọc gió này cụ, trang web của FVN /thai/Ind đều có

đính chính lại chút: hình chụp trên không có bầu lọc gió, nhưng lọc gió sẽ ăn vào đường in của VGT. Xe em thiếu mỗi cái cục turbin vàng đó thôi cụ à.

Chỉnh sửa cuối: