[Funland] FLC đề xuất xây sân vận động lớn và hiện đại nhất thế giới

landopen

Xe tăng
Q còi lại muốn bị dẫm nát hay sao ?

landopen

Xe tăng
Cái sân Mỹ Đìng né cỏn con mà còn nhếch nhác như cái chợ kia kìa.

Chĩm111

Xe điện
Kêu nhiều mà cụ. Cơ mà lão QC cứ lên báo rồi chém lăng nhăng nào là làm hàng không dễ hơn bds...Đi đâu cũng bị chửi.
Thực ra, thông qua bài phỏng vấn đấy thấy việc kết hợp giữa kinh doanh hàng không và các khu nghỉ dưỡng của FLC em thấy rất sáng đấy!
Em thấy nhiều cụ chửi rát khi FLC công bố kế hoạch lập hãng hàng không, rồi đến lúc ký mua máy bay vẫn chửi, máy bay về đến VN rồi, vẫn chửi. Và giờ có giấy phép bay rồi, có lịch bay chuyến đầu tiên rồi vẫn chửi...
Cho đến giờ, anh ý nói được và đã làm được.
Và nhiều cụ trên này cũng thật tài không kém, vẫn luôn tìm được lý do để chửi, để chê anh ý.

wildness

Xe điện
Thực ra, thông qua bài phỏng vấn đấy thấy việc kết hợp giữa kinh doanh hàng không và các khu nghỉ dưỡng của FLC em thấy rất sáng đấy!
Em thấy nhiều cụ chửi rát khi FLC công bố kế hoạch lập hãng hàng không, rồi đến lúc ký mua máy bay vẫn chửi, máy bay về đến VN rồi, vẫn chửi. Và giờ có giấy phép bay rồi, có lịch bay chuyến đầu tiên rồi vẫn chửi...
Và nhiều cụ trên này cũng thật tài không kém, vẫn luôn tìm được lý do để chửi, để chê anh ý.
Thằng quýt còi ấy thì làm như mèo mửa, chỉ giỏi bơm giấy tung tin để lừa nđt.
Trước nó cũng hứa xây svđ TH sau đó nợ thuế rồi dỗi hờn bỏ chạy. Con ros của nó cũng nợ thuế số 1 HN đấy nhé.
https://www.google.com/url?sa=t&source=web&rct=j&url=https://m.youtube.com/watch?v=gFgRPfarnNw&ved=2ahUKEwjG0Pi2y_ffAhXBdd4KHWXMBxkQwqsBMAJ6BAgMEAo&usg=AOvVaw1JfcGb97-f_w3wG_-zF6Sd

banmotnucuoi

Xe lăn
E thấy dự án này của a ý khả thi đấy chứ. 2000ha đất, sân golf thì quá dễ làm rồi. Khách sạn resort 5* của anh ý thì khác gì cái lán công trường của Tây đâu. Sân đua F1 thì các cụ nhà mình toàn thuê mấy con máy xúc lên đồng mô đào hố rồi đua.
Mấy món đắt như vườn thú với trung tâm hội nghị... thì để giai đoạn 2 nhé....

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Sân mái che 100.000 chỗ chỉ là góc nhỏ trong 2000 ha đề xuất. trường đua f1, đua ngựa, sân golf, resort 5 sao, trung tâm hội nghị ... Dự kiến tại Sóc Sơn, Mê Linh, Đông Anh.
Những cái cụ nói hiện Đông Anh đang có nhiều cái :D

muabenem123

Xe container
cụ QC giờ vươn tầm thê giới rồi. Hồi trc FLC còn tài trợ cho bóng dá TH, cũng nghe nói FLC xây svđ mới cho TH, bi h bỏ bóng đá TH, chuyển sang xây svđ sức chứa 100k hiện đại nhất thế giới. Có lẽ 2020 lại có dự án FLC xây svđ ở mặt trăng.
Flc tài trợ thanh hoá còn nhiều mục đích khác chứ tâm huyết j đâu cụ.

muabenem123

Xe container
Thế chắc cụ ko biết nhiều thứ về QC r.

muabenem123

Xe container
Thằng quýt còi ấy thì làm như mèo mửa, chỉ giỏi bơm giấy tung tin để lừa nđt.
Trước nó cũng hứa xây svđ TH sau đó nợ thuế rồi dỗi hờn bỏ chạy. Con ros của nó cũng nợ thuế số 1 HN đấy nhé.
https://www.google.com/url?sa=t&source=web&rct=j&url=https://m.youtube.com/watch?v=gFgRPfarnNw&ved=2ahUKEwjG0Pi2y_ffAhXBdd4KHWXMBxkQwqsBMAJ6BAgMEAo&usg=AOvVaw1JfcGb97-f_w3wG_-zF6Sd
Ros đầu năm 2018 đang 250k. Cuối năm về 35k mà cụ :))

cadan

Xe container
Doanh nghiệp chỉ lo lợi nhuậ mà cụ.
Thế nên xin vái cac cụ hay phun ra bài tụng ca cac doanh nhân idol nào đó vùa có tầm vừa có tâm, làm đẹp cho đời. v.v.

Đời ko làm đẹp làm béo cac anh ấy trước thì chờ đấy.

muabenem123

Xe container
E thấy dự án này của a ý khả thi đấy chứ. 2000ha đất, sân golf thì quá dễ làm rồi. Khách sạn resort 5* của anh ý thì khác gì cái lán công trường của Tây đâu. Sân đua F1 thì các cụ nhà mình toàn thuê mấy con máy xúc lên đồng mô đào hố rồi đua.
Mấy món đắt như vườn thú với trung tâm hội nghị... thì để giai đoạn 2 nhé....
Đc quả 2000ha thì khủng quá. Tiềm lực thì chả biết có thêm bác to nào cổ phần cùng ko.

danganhkd

Xe đạp
FLC Hạ Long là vị trí đắc địa có tầm nhìn đẹp nhất Hạ Long và không có đồi than nào hết Ở đây toàn rừng + ...
Mai Tung cua nó sang thì nhặt bóng golf mà ném nó. Haizzz

Tôi thấy FLC không mấy khi lấy được đất ngon. Đấy là sự thực, toàn ra bãi cát hoang vu xin dự án thì tỉnh nào cũng cho.
Nhìn sơ thì Bình Định ở Eo gió, trước vốn là đầu khu công nghiệp bán đảo Phương Mai, chẳng phải quy hoạch du lịch gì sất. Ở Quảng Bình 1 dải dưới Đồng Hới, toàn cát, không dân luôn. Hạ Long, thì trên đồi than tít phía Hà Tu, trong khi các đại ca tay to trong thành phố như cột đồng hồ, vườn đào xẻo hết. Còn đâu nữa nhỉ, xem vớ được đất vàng nào không. Hà nội có vài cái chung cư, toàn mua xác chết lại để xây thì phải, không chắc lắm, chứ xin dự án chắc còn khuya mới duyệt.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Cũng được đề xuất nằm trong dự án là các hạng mục cụm sân golf liên hoàn; đường đua công thức 1; cụm khách sạn, resort tiêu chuẩn 5 sao; khu liên hợp đa phương tiện phục vụ các hội nghị quốc tế; khu dịch vụ vui chơi giải trí; khu trung tâm thương mại - tài chính; tổ hợp các khu chăm sóc sức khoẻ kết hợp nghỉ dưỡng (bệnh viện nghỉ dưỡng); khu trại hè quốc tế tập trung kết hợp các hoạt động giáo dục, vui chơi khoa học dành cho trẻ em; trường đua ngựa và vườn thú; công viên chủ đề và quảng trường trung tâm; khu mua sắm tập trung theo mô hình outlet... Tổng diện tích dự án khoảng từ 1.000 đến 2.000 ha.

Túm lại lạc hay beer :-??

Mà thôi...các cụ đừng có lo tỉ phú tiêu tiền đê.

muabenem123

Xe container
Thế nên xin vái cac cụ hay phun ra bài tụng ca cac doanh nhân idol nào đó vùa có tầm vừa có tâm, làm đẹp cho đời. v.v.

Đời ko làm đẹp làm béo cac anh ấy trước thì chờ đấy.
Cụ nói thế thì tiêu cực quá. DN ô nào có tâm thì lo lợi nhuận đi cùng công ăn vc làm của ng lao động, rồi mới từ thiện, công tác xã hội. Ko thể phủ nhận rất nhiều DN đóng góp cho XH và địa phương đc. Chả lẽ tất cả các DN đi làm phi lợi nhuận. Cái j cũng có 2 mặt mà.

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tư bản đỏ định chiếm hết đất của nông dân à ? Ra cổng sân vận động làm cò vé ? Cắt cỏ sân golf ?