Fly "nhặng xanh" của Vespa cần giúp đỡ...

vietanhp

Xe hơi
Kính các cụ là Gấu nhà cháu sau một hồi nghỉ sinh và chăm sóc cho đám F1, giờ chuẩn bị đi làm, nên có nhu cầu "tăng bo" lại một số bộ phận cho con "nhặng xanh" - Fly. Những khoản lặt vặt khác nhà cháu đã tự xử lý được, nhưng còn đèn và còi thì phải lên đây hỏi ý kiến các cụ:
- Đèn pha và đèn xi-nhan của xe quá kém. Nhà cháu muốn thay cả mặt đèn và bóng đèn. Giờ mua mặt đèn mới ở đâu? Bóng đèn loại gì và mua ở đâu thì tốt? Xem chừng Gấu nhà cháu có vẻ khoái cái ánh sáng xanh rớt của mấy đồng chí SH thì phải. Nhưng liệu có loại bóng nào ra thứ ánh sáng vừa sáng vừa xanh ấy cho xe Fly Vespa không ạ? Nếu độ xenon thì phải đục khoét, cháu không khoái lắm. Vậy nên phương án là bóng tốt, sáng là được.
- Về còi, thì được cái "nhặng xanh" nó kêu như đứa vừa lao phổi vừa viêm phế quản mãn tính vậy. Nếu thay còi tốt và đủ âm lượng để đi đường cho an toàn thì tìm ở đâu ạ? Em không độ còi hơi đâu ạ.
Cụ nào thông thạo mách cho em phát, em xin vốt-ca đầy đủ ạ[-O<

Biết Lái

Xe buýt
đèn xanh là chỉ có xenon cụ nhá. còn đèn pha thường thì cứ chính hãng mà mua, ko thì mua của cụ nam vũ thì phải. làm quả H4 sê la. hehe.
còi thì cụ đi đâu chả có. khuyên cụ ko nên độ xenon. chói mắt người đi đường mà hay phải sửa chữa. cứ hàng thường cho ló lành

vietanhp

Xe hơi
Vâng đúng là em không định xenon gì cả.
Cảm ơn cụ nhé. Em vốt cụ rồi đấy!
Bóng và đèn thế coi như xong. Em cứ tưởng cụ Namvu chỉ tiếp khách 4B, hóa ra 2B cũng là thượng khách được...
Còn mặt đèn, nghe nói vào hãng nó "bem" ghê lắm, có chỗ nào mua tốt hơn không cụ?

Biết Lái

Xe buýt
cụ nam vũ thì e ko chắc là có tiếp 2b ko nhưng đúng loại đèn là lắp được cụ ạ. Mặt đèn thì cụ lên chợ giời nhá. Chả cái gì thiếu cả.
Ko biết e ngu dốt nói có đúng ko nữa :D