FORD FOCUS báo đèn check các cụ cho em hỏi chút ạ!

lexus_bk

Xe điện
đèn check engine( Engine Malfuntion) báo vàng cứ sau khi xóa đi khoảng 300km các cụ ạ.
Em đọc ra thì thấy lỗi P0420 dự là: Catalyst System Efficiency Below Threshold

Lối này liên quan đến hệ thống trung hòa khí xả,
Em đang băn khoăn không biết có phải do dùng xăng A92 nhiều nên sinh ra lỗi này không? Hay do bộ trung hòa khí xả hoặc cảm biến O2, A/F có vấn đề?( ý em là bị bẩn)
Vậy các cụ cho em hỏi đã cụ nào bị lỗi như thế và khắc phụ như nào với ạ? 8-x
Ngoài ra các cụ cho em hỏi luôn bơm nhiên liệu( Fuel Pump) kêu hơi bị to( nghe u..u...) thay hết nhiêu tiền ạ?
Cảm ơn các cụ ạ ;) !

NewPeace

Xe điện
Lỗi này bị đầy, các bác nhà mình kêu ra rả kéo dài mười mấy trang rồi. Cụ vào hãng vệ sinh bướm ga và dùng A95 xem sao.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Xe em trước xóa chán rồi lại bị, tần xuất ngày càng nhiều lên. Em cứ kệ.
Nó liên quan đến con cảm biến tuần hoàn khí xả, chẳng sao đâu cụ ạ.

NewPeace

Xe điện
Cụ Mắt kiếng ở Hải Phòng gần biển không khí trong lành thế mà vẫn bị nói gì đến Hà Nội đầy ô nhiễm. Sống chung với lỗi cụ ạ.

Sonbh

Xe tăng
đèn check engine( Engine Malfuntion) báo vàng cứ sau khi xóa đi khoảng 300km các cụ ạ.
Em đọc ra thì thấy lỗi P0420 dự là: Catalyst System Efficiency Below Threshold

Lối này liên quan đến hệ thống trung hòa khí xả,
Em đang băn khoăn không biết có phải do dùng xăng A92 nhiều nên sinh ra lỗi này không? Hay do bộ trung hòa khí xả hoặc cảm biến O2, A/F có vấn đề?( ý em là bị bẩn)
Vậy các cụ cho em hỏi đã cụ nào bị lỗi như thế và khắc phụ như nào với ạ? 8-x
Ngoài ra các cụ cho em hỏi luôn bơm nhiên liệu( Fuel Pump) kêu hơi bị to( nghe u..u...) thay hết nhiêu tiền ạ?
Cảm ơn các cụ ạ ;) !
Cụ ơi, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng:
1. Tại nắp bình xăng của xe đề phải đổ xăng tối thiểu A95
2. Phải đổ xăng tại những cây xăng Uy tín ( Petrolimex )
3. Đã bị lỗi đèn báo vậy thì cụ vào hãng yêu cầu vệ sinh bướm ga điện tử, chống chỉ định và Ford Láng Hạ ( chuối cả nải )
4. Mang xe sang gara Long Biên kiểm tra luôn cụ nhé ( 01215555868 ) gặp cụ Netwalker ( giám đốc của Ford Long Biên thì phải ) cụ sẽ được kiểm tra và bảo dưỡng bướm ga điện tử miễn phí. Cụ cứ nói có Sonbh hội focus HN giới thiệu sang là cụ ý biết.
Lỗi này đã được khắc phục và kết luận là do đổ xăng cụ ah, trước đây trong hội FC có khoảng 10 cụ bị, đa số do đổ xăng kém chất lượng nên mới bị, giờ thì hết roài, bản thân xe của em thì chưa bao giờ bị cả. Vì em đổ xăng 95 ngay lúc mua và toàn cây xăng của Petrolimex thôi .
Sonbh

lexus_bk

Xe điện
ok, cảm ơn tất cả các cụ ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!