FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranminhthaitq

Xe máy

Hochang72

Xe đạp
Cảm ơn các cụ thật nhiều !!! Sau khi xem tư vấn e bot chut time ra thanh bình auto nguyên trãi sửa gương , kiêm tra ... Cuối cùng bị hỏng rơle còi thay luôn 150 ngành cả công . Thank các cụ nhiều!!!

acc1975

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nhờ với ạ. Có cụ nào biết ở Hà Nội gara nào chuyên sửa hộp số tự động không ạ. ( em nói chuyên vì món này khá phức tạp, em sợ các gara không chuyên ạ

hat65

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nhờ với ạ. Có cụ nào biết ở Hà Nội gara nào chuyên sửa hộp số tự động không ạ. ( em nói chuyên vì món này khá phức tạp, em sợ các gara không chuyên ạ
Xe cụ là xe gì, nếu lây dờ thì cháu chỉ chỗ cho

htlongbien

Xe điện
Rất mong tin kêu gọi này của em được các cụ/mợ hưởng ứng!

Cũng nhờ Diễn đàn này- box Ford này- thớt này mà nhiều cụ có thêm bạn; nhiều cụ được chia sẻ kinh nghiệm sử dụng- sửa chữa vợ 2 yêu quý của mình...sao cho hợp lý...
FLF cũng được sinh ra từ diễn đàn này; nay FLF đang thực hiện Chương trình: về Mường Cơi khơi ấm mùa đông; rất mong các cụ bớt chút ít xăng ủng hộ các cháu học sinh vùng cao.
http://www.otofun.net/threads/760040-flf-va-nhung-nguoi-ban-ve-muong-coi-khoi-am-mua-dong
Em xin thay mặt các cháu cảm ơn tấm lòng các cụ/mợ
Em: htlongbien!

gianganh102

Xe máy
Dầu máy của castoron cũng chỉ 400k. Lọc dầu 200-300k(mazda), Dầu phanh thiếu cụ đổ bổ sung, Nước làm mát thiếu cụ tự bổ sung dc(300-400k), lọc gió thổi bụi cũng dc( muốn thay thì cũng chỉ 300k), thay dầu trợ lực lái(em thấy chỉ khi trợ lực lái có vấn đề tháo ra sửa chữa,,,thì phải bơm dầu mới vào thôi, thường cái này chả ai động vào). Doăng lắp dàn cò của của sao mà phải thay? (cái đấy 200-300). Còn mấy cái rotuyn,,,Xem có bị hỏng k thì hẵng thay( cao su,,,cũng đồ Mazda hay hàng liên doan thì cũng rẻ mà). Chạy qua chỗ sóc mà có tiếng lục cục thì chắc gầm có cái gì đó hỏng như cao su...CỤ có điều kiện thì nên thay 4 con Buzzi(loại thường 100-130k/con của Mazda premacy)....Chứ xe cũ vào hãng cứ đè ngửa con nhà người ta ra thay thì có mà thay hết. Cái gì cần thì cụ thay, em chả bao giờ vào hãng. Có gì đâu mà chát ?
Em cảm ơn cụ. Em đã thay dầu các loại, thay lọc dầu, lọc gió... Thay rotuyn cân bằng trước sau, cao su ôp, bảo dưỡng phanh, thay chổi than củ đề (may bảo dưỡng đề mới thấy chổi than bị mòn)... Định đầu tuần thay bugi, thay két nước (vì bị hàn ở vai) nữa là ổn. Chỗ sửa họ làm cho cái sổ theo dõi định kỳ, cứ đến ngày là thay. Đây là con xe đầu tiên nên em cũng muốn chăm chút tốt tí cho nó có kỷ niệm. Trộm vía từ ngày mua về chạy tít mà chưa có triệu chứng gì cả.

gianganh102

Xe máy
Hôm em thay lốp họ khuyến mãi 50% giá cho cân bằng động và chỉnh độ chụm, em làm luôn đi cho êm.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanbkack

Xe máy
Em cảm ơn cụ. Em đã thay dầu các loại, thay lọc dầu, lọc gió... Thay rotuyn cân bằng trước sau, cao su ôp, bảo dưỡng phanh, thay chổi than củ đề (may bảo dưỡng đề mới thấy chổi than bị mòn)... Định đầu tuần thay bugi, thay két nước (vì bị hàn ở vai) nữa là ổn. Chỗ sửa họ làm cho cái sổ theo dõi định kỳ, cứ đến ngày là thay. Đây là con xe đầu tiên nên em cũng muốn chăm chút tốt tí cho nó có kỷ niệm. Trộm vía từ ngày mua về chạy tít mà chưa có triệu chứng gì cả.
Thay hết nhiều không cụ

gianganh102

Xe máy
Tổng thiệt hại của em:
1- Thay 4 quả lốp mít hết 8 củ.
2- Dán phim 3M cách nhiệt hết 6,3 củ.
3- Bão dưỡng lần 1 như trên hết 5,5 củ bác à.
Em đang định thay két nước khoảng 2 củ, làm vài thứ lặt vặt khoảng 1-2 củ nữa là xong bác à. Đợi tháng lương tới thì sắm ít đồ như: gối kê đầu, nước hoa thơm...Gần Tết thì đưa xe đi vá víu, đánh bóng lại cho mới.

Justingnoud

Xe máy
Tổng thiệt hại của em:
Em đang định thay két nước khoảng 2 củ, làm vài thứ lặt vặt khoảng 1-2 củ nữa là xong bác à. Đợi tháng lương tới thì sắm ít đồ như: gối kê đầu, nước hoa thơm...Gần Tết thì đưa xe đi vá víu, đánh bóng lại cho mới.
Cụ bảo dưỡng v2 ở đâu vậy?

3convit

Xe điện
Tổng thiệt hại của em:
Nghe cụ kể mà thèm quá! Thóc Gạo cứ vung ầm ầm.
Em vừa thay cái bình điện hết 1,5 củ mà đau hết cả lòng. Đau hơn nữa là thay rồi thì mới biết éo phải tại cái...bình, mà tại cái con chuột nó cắn chứ lị. Nhưng bình thì vỡ rồi, đang tính sao cho diệt lũ chuột cho nó triệt để. M ịa, đúng là chó cắn áo rách. Xin lỗi các cụ vì em nói tục.

gianganh102

Xe máy
Cụ vui tính quá, mới mua nên em bặm môi sắm sửa thay thế tí, sang năm tiếp theo sẽ cân nhắc hơn.

gianganh102

Xe máy
Các bác cho em hỏi cái là thay két nước cho Ford Laser thì khoảng bao nhiêu ạ? Két nước của em bị hở vai và hơi tắc. Em định thay luôn đi cho nó ổn. Em hỏi thêm tí là két nước cũ có bán lại được ko ạ?

hat65

Xe điện
Vâng FL số AT cụ ạ. Cụ chỉ gấp cho cháu với
Có 2 phương án
- vào hãng cho họ kiểm tra và báo giá ưng thì làm
- gara ngoài thì bác qua Vivaauto cạnh cây xăng gần cổng sân Mỹ đình. ( gara này thì năm 2011 em đã làm hs laser at thấy ổn)
Xe cụ ko lên số đc hay sao, đèn hold có sáng ko cụ. Trước khi hạ hso cụ kiểm tra kỹ dây, giắc cắm. Thay dầu hso đã nhé

chuongvit

Xe tăng
Các bác cho em hỏi cái là thay két nước cho Ford Laser thì khoảng bao nhiêu ạ? Két nước của em bị hở vai và hơi tắc. Em định thay luôn đi cho nó ổn. Em hỏi thêm tí là két nước cũ có bán lại được ko ạ?
Cụ làm két mới của khựa cũng đc nó tầm hơn 1tr thôi, két cũ chỉ có cho tặng và đồng nát

gianganh102

Xe máy
Hôm gara nó báo két nước bãi khoảng 2 củ bác à. Trong khi đó hàn vai và thông két cũng phải trên dưới 1 củ rồi. Em đang định thay luôn két nước đi cho yên tâm. Cảm ơn bác.

nguyen_kia

Xe điện
Hôm gara nó báo két nước bãi khoảng 2 củ bác à. Trong khi đó hàn vai và thông két cũng phải trên dưới 1 củ rồi. Em đang định thay luôn két nước đi cho yên tâm. Cảm ơn bác.
Cụ Gianganh102 bạo chi cho V2, em nể thật, cơ mà mới cưới thì thể hiện thế cũng ôn, cho nó yên tâm. Vụ két nước theo em nếu có dkiện thì thay chớ nên súc rửa, ko cẩn thận thành lợn què. Tuy nhiên cụ xem kĩ cái két hiện tại xem nó loại gì, vì nếu 2 củ thì chỉ két Tàu thôi.
Em bị dính 1 lần với con xe đầu tiên, cũng bị hao nước, 2 tuần là hết bình phụ, em súc rửa về Tết dính luôn vị bục két nước, phát hiện cũng ko sớm lắm nên bị thổi roăng máy: chạy từ Nghệ An ra HN dịp 2 Tết, mà cứ 50km lại xuống múc nước ao đổ 1 lần để bò về.

3convit

Xe điện
Em chắc chắn rằng to píc này có cụ Thắng (níc là ThangTocBac) là đầu ngành của FL quốc tế ở VN. Xin tư vấn của cụ: Khi FL sập điện bình hoàn toàn 1 đêm, thay bình mới thì sau bao nhiêu km chạy xe ECU sẽ thiết lập chương trình ổn định mới? Xin cụ ý kiến tư vấn sớm nhất có thể.
Cảm ơn cụ ThangTocBac!

Trạng thái
Thớt đang đóng