FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fordlaserr

Xe đạp
cho em hỏi cái nẹp nhựa chân kính bên hông xe, nếu thay thì có thay phần nhựa ( hay cao su) sát kính dược không ? hay phải thay luôn nguyên cái nẹp nhựa ?! kính em, lên xuống bị xướt hết chắc là do nẹp nhựa này. bác nào biết chỉ chổ em mua với .!

ThangTocBac

Xe tăng
Cá nhân em nghĩ thì nên thay đồng bộ đó đi với nhau; dù có xịn đến đâu thì đồ tiêu hao đó nó cũng phải giảm theo thời gian sử dụng và việc mở ra mở vào cái đó đâu phải dễ dàng và nhìn thấy thường xuyên như cái lốp.
Kể ra thì cũng ko cần thay đồng bộ cụ ah, hai viên bi tỳ bi tăng trước khi chết nó phát ra tiếng kêu vovo ngồi trong ca bin cũng có thể nghe thấy chứ ko im lìm như cái đai cam kia.
Chính vì thế nếu để ý thì khi nào thấy nó lên tiếng đi thay là vừa ko cần phải thay khi nó còn tốt đâu.

3convit

Xe điện
Cá nhân em nghĩ thì nên thay đồng bộ đó đi với nhau; dù có xịn đến đâu thì đồ tiêu hao đó nó cũng phải giảm theo thời gian sử dụng và việc mở ra mở vào cái đó đâu phải dễ dàng và nhìn thấy thường xuyên như cái lốp.
Em thấy cụ đúng.
(Xin cụ bớt cho em ít phí nhập hội FLF nhé. Em định sau tết sẽ viết đơn chính thức.)

3convit

Xe điện
Thông báo vơi các cụ xe đời 2002 thì đi đăng kiểm trong năm 2014 vẫn được thời hạn 1 năm các cụ nhé. Sáng e vừa đi đăng kiểm về, xe em đăng ký lần đầu tháng 5/2002 mà hôm nay đăng kiểm vẫn được thời hạn đến 11/2015 nên cụ nào mà hết hạn đăng kiểm đầu năm 2015 thì nên đi luôn trước 1/1/2015 nhóe. :)
Cụ đúng!
Họ chui xuống hào gõ Boong boong vào gầm xe, lên phán mỗi câu 'Gầm tốt, như Mec...'. Lập tức 1 năm luôn. Cũng khá là lạ!

Tuanbkack

Xe máy
Cụ đúng!
Họ chui xuống hào gõ Boong boong vào gầm xe, lên phán mỗi câu 'Gầm tốt, như Mec...'. Lập tức 1 năm luôn. Cũng khá là lạ!
Các cụ cho ẻm được hỏi tý ạ: Cách đây mấy hôm V2 em cái lốp bên phải bị đá cắt. Em đã thay lốp mới nhưng thấy vô lăng lái nó cứ lệch sag phải . Trước đây ko có hiện tượng đó. Mong các cụ chỉ giáo ạ, để em đưa V2 nó đi khám bệnh chút xem sao ạ.

hat65

Xe điện
Các cụ cho ẻm được hỏi tý ạ: Cách đây mấy hôm V2 em cái lốp bên phải bị đá cắt. Em đã thay lốp mới nhưng thấy vô lăng lái nó cứ lệch sag phải . Trước đây ko có hiện tượng đó. Mong các cụ chỉ giáo ạ, để em đưa V2 nó đi khám bệnh chút xem sao ạ.
Nếu cụ thay một chiếc mới thì đường kính bánh đó lớn hơn bánh bên kia nên khi chạy thẳng xe có xu hướng chạy về bên lốp cũ làm cho lái xe phải đẩy vô lăng sang phía lốp mới cho xe đi đc thẳng. Ngoài ra còn có thể do sai lệch độ chụm

ThangTocBac

Xe tăng
Nếu cụ thay một chiếc mới thì đường kính bánh đó lớn hơn bánh bên kia nên khi chạy thẳng xe có xu hướng chạy viề bên lốp cũ làm cho lái xe phải đẩy vô lăng sang phía lốp mới cho xe đi đc thẳng. Ngoài ra còn có thể do sai lệch độ chụm
Em hình sự tí.
Cụ ấy nói thay lốp bên phải, nay vô lăng cứ lệch sang phải tức là đường kính bên phải nhỏ hơn bên trái.
Ảnh hưởng do mới - cũ sẽ theo chiều ngược lại như cụ Hat 65 nói vậy suy đoán của em một là lốp mới thay (bên phải) bơm non hơn lốp cũ (bên trái); hai là bị chém vào đá phải thay tức là cũng hơi mạnh mạnh nên độ chụm bị lệc mất rồi :P
@3convit: cụ thù gì em mà cứ khen các cụ khác đúng còn em thì sai thế :D

Chỉnh sửa cuối:

3convit

Xe điện
@ThangTocBac: Hihihi. Cụ nại hểu nhầm. Đời em ko gặp thuận vì ko biết nịnh (Bói Nói Nhé). Nên em thể hiện để được giảm phí thành viên khi viết đơn FLF.
Và...thực ra chả mấy người nào chạy xe mà vừa biết rõ/vừa 'lọ mọ&chăm chỉ' với V2 như cụ. (Đây là lời khen và khích lệ cụ. Mong cụ tiếp tục tận tình với con co xẻ này!)

htlongbien

Xe điện
Kể ra thì cũng ko cần thay đồng bộ cụ ah, hai viên bi tỳ bi tăng trước khi chết nó phát ra tiếng kêu vovo ngồi trong ca bin cũng có thể nghe thấy chứ ko im lìm như cái đai cam kia.
Chính vì thế nếu để ý thì khi nào thấy nó lên tiếng đi thay là vừa ko cần phải thay khi nó còn tốt đâu.
Tai anh em mà đạt đai đen như tai cụ thì cụ đỡ phải lo lắng comment cho anh em nhá nhá!(dislike)

gianganh102

Xe máy
Báo cáo các cụ hôm qua đã thay xong két nước làm mát.. Hiện tại đã hoàn thiện xong khâu thay thế bảo dưỡng. Gần Tết sửa lại mấy chỗ xước sát rồi oánh bóng lại xe là ngon. Trộm vía từ hôm mua tới giờ em nó cứ vi vu tít thò lò mà ko hắt hơi sổ mũi gì, em rất tự hào khi chọn được con Laser ưng ý. Tks các cụ đã nhiệt tình tư vấn.

minhvv

Xe đạp
phanh xe ford laser 1.8at

Kinh thưa các cụ, hôm qua em đi hà nội ,ninh bình lúc xuống xe thấy larang trước nóng ran, không sờ được, em đoán phanh đĩa bị kẹt, các cụ cho em hỏi khắc phục thế nào có tốn nhiẽu xèng không ợ!!!

Bùi Thế Minh

Xe đạp
Chào bác,

Em mới tìm hiểu về dòng này và muốn lấy 1 em, cụ đi trước - rất mong cụ chỉ đường mở lối!
Em có 200k, muốn cưới v2 tầm tiền,

Bùi Thế Minh

Xe đạp
Kính thưa các cụ các mợ!

Với những đam mê không thể chối bỏ về 1 dòng xe đã đem lại sự gắn bó và thiện cảm hơn của những người tiêu dùng Việt Nam dành cho thương hiệu Ford. Với hơn 10 năm Ford Laser (FL) có mặt tại thị trường VN, nó đã mang lại cho người tiêu dùng nhiều cảm xúc, sự gắn kết.

Thưa các cụ, các mợ; theo quy định thì thớt kỹ thuật về FL trước đã trên 100 tầng. Kể từ ngày hôm nay các cụ, các mợ vào thớt này để tư vấn giúp nhau về mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật của Ford Laser.

Thay mặt nhà FLF, BTC xin được trân trọng thông báo và cảm ơn sự chung tay của nhiều cụ/ mợ có tay nghề- kỹ thuật- am hiểu và nhiệt tình vào giúp sức chia sẻ với anh em!
E là new member, muốn tìm V2, bác có thông tin về FL cũ 2000 -2002 thì giới thiệu em nhé,

ThangTocBac

Xe tăng
Kinh thưa các cụ, hôm qua em đi hà nội ,ninh bình lúc xuống xe thấy larang trước nóng ran, không sờ được, em đoán phanh đĩa bị kẹt, các cụ cho em hỏi khắc phục thế nào có tốn nhiẽu xèng không ợ!!!
Nóng ran ko sờ được là bị bó phanh, cụ bảo dưỡng, thay cái gioăng là ok, hết chừng 200k thôi.

Tuanbkack

Xe máy
Em cảm ơn các cụ đã chỉ giáo. chắc lệch độ chụm rất nặng. Vì volang lệch kha khá. Trước đây em cứ để vo lang thế nó cứ chạy thẳng hàng, ko lệch.Lo quá, chắc phải đem em nó đi khám vậy.

dugon_ng

Xe tải
Em vưỡn sinh hoạt bên đó là chính mà bác. Bên đó các bác chủ xe thành thợ hết rồi nên em cũng ko chém đc mấy bác à
Em sinh hoạt bên ấy từ năm 2010 đến nay. Bên ấy members đều nhiệt tình, nhất là bác CT. Dạo này bận quá em cũng ít vào.

3convit

Xe điện
Hý hý hý, nếu chỉ thay 1 lốp thì nên tính sao cho đôi lốp trước 'đồng bộ, giống nhau'. Như vậy, nên đưa nó về lốp sau.

htlongbien

Xe điện
Em cảm ơn các cụ đã chỉ giáo. chắc lệch độ chụm rất nặng. Vì volang lệch kha khá. Trước đây em cứ để vo lang thế nó cứ chạy thẳng hàng, ko lệch.Lo quá, chắc phải đem em nó đi khám vậy.
Món này cụ gặp lão Montero; Nick face OF là Vương Hà, địa chỉ 26 Nguyễn Khánh Toàn; chuyên về chỉnh độ chụm cân bằng động uy tín nhất hiện nay, giá cũng hợp lý.

htlongbien

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng