ford transit cần giúp đỡ

formula001

Đi bộ
hi các bác. xin các bác giúp đỡ em,em đang đi em ford transit 2006 và em nó có một vấn đề cần các bác tư vấn,cụ thể là thế này-tiếng máy nổ không ổn định,không đều<<ở chế độ galanti>.và vong tua nhâp nhèm,lên xuống<ở chế độ galanti>,nhưng không phải lúc nào nó cũng nhập nhèm như vậy,nhiêu lúc nó nổ rất đều,ròn.và đồng hồ vòng tua cũng vậy nhiêu khi nó cứ nhấp nhổm cả ngày nhưng nhiều khi cả ngày nó cứ đứng yên một chỗ.em đã nhiều lần dọa mang đi gara nhưng cứ hôm nào định mang đi sửa thì em nó lại chạy êm zu,thế mới buồn cười chứ.mà còn cái này nữa,nhiều khi kim đồng hồ vong tốc đưng yên nhưng tiêng máy nổ vẫn dậm dà ,dậm dật
nhơ các bác có kinh nghiệm định bệnh giúp em,cám ơn các bác nhiều.

phutungford

Xe điện
hi các bác. xin các bác giúp đỡ em,em đang đi em ford transit 2006 và em nó có một vấn đề cần các bác tư vấn,cụ thể là thế này-tiếng máy nổ không ổn định,không đều<<ở chế độ galanti>.và vong tua nhâp nhèm,lên xuống<ở chế độ galanti>,nhưng không phải lúc nào nó cũng nhập nhèm như vậy,nhiêu lúc nó nổ rất đều,ròn.và đồng hồ vòng tua cũng vậy nhiêu khi nó cứ nhấp nhổm cả ngày nhưng nhiều khi cả ngày nó cứ đứng yên một chỗ.em đã nhiều lần dọa mang đi gara nhưng cứ hôm nào định mang đi sửa thì em nó lại chạy êm zu,thế mới buồn cười chứ.mà còn cái này nữa,nhiều khi kim đồng hồ vong tốc đưng yên nhưng tiêng máy nổ vẫn dậm dà ,dậm dật
nhơ các bác có kinh nghiệm định bệnh giúp em,cám ơn các bác nhiều.
Nếu như cái dòng đỏ kia thì có một phương pháp tốt nhất không tốn kém đấy là: sáng ra bác nhảy lên xe nói mỗi một câu hôm nay đi sửa xe \:D/
Fun thế thôi, xe bác 2006 - máy dầu hay máy xăng ạ. Nếu là máy xăng thì có thể là khu vực điện cao áp ( từ bobin đến bugi) hoặc khu vực gió vào (từ lọc gió đến cổ hút). . máy dầu thì chắc chỉ do khu vực gió vào. Bác cứ đưa em nó đến gara bảo họ vệ sinh em nó một tý là ổn thôi chắc chẳng hỏng hóc gì đâu.

formula001

Đi bộ
em đã thử bỏ hẳn lọc gió ra để cho nó chạy không qua lọc gió nhưng em no vẫn vậy à bạc ạ.không biêt tai sao nữa

formula001

Đi bộ
em nghe nói nếu bi hỏng van EGR gì đấy thì củng bị hiện tượng như vậy có phải không các bác.mà van EGR có tác dụng gì vậy?

fordfiesta

Xe tải
xe bac có vấn đề về động cơ rồi bác qua hãng xem thế nào, chứ ngồi đoán già đoán non thế này chắc không chuần đâu

bibiabc

Xe buýt
Tốt nhất là nên sửa dứt điểm Cụ ợ. Không hôm nào đẹp trời nó lại ko sợ Cụ nữa thì sao? :)

Kiều Chiến

Xe tải
Cụ cứ mang vào gara không nhỡ đi đường dài lại bị hỏng thì khổ.

formula001

Đi bộ
em đã cho vào ford kiểm tra rồi nhưng máy đọc lỗi không tìm ra lỗi gi cả,thế mới khó cho em chứ.em nghĩ là tại lúc đó máy ổn định nên không tìm ra lỗi gì

mrbi

Xe tải
Thế thì bác thử kiểm tra 1 lần cho kỹ thử xem ...Chứ bác nói tiếng nổ ko ổn định ...Nhưng nó ko ổn định ở chỗ nào...Còn ko thì bác cứ việc chạy như thường ngày đi...Rồi khi nào xe gặp hiện tượng trên thì cứ việc chạy thẳng ra hãng cho bọn thợ nó kiểm tra...Chúc bác tìm đc bệnh....