FUNS TEAM Đoàn kết Trăng rằm- vì các con yêu thương!

Giachi2005

Xe tăng
Website
www.cattuonghearing.vn
Hai cái Backdrop dư sau:
Backdrop thứ 2 thì em thích cách trang trí cổng hai bên. Nhà mình sẽ thay vào đó là hai cành tre hai bên và đèn nhấp nháy cùng 2 chiếc đèn ông sao to cùng một số đèn kéo quân treo lên chắc là sẽ ổn....
Không biết có định làm backdrop không ạ???? Các lãnh đạo cho em ý kiến nhé.
Làm được backdrop thì tốt quá nhưng sợ không có người làm, có màn chiếu thiết kết trên máy tính rồi chiếu lên cho đơn giản.

htpaudio

Xe tải
Website
www.htpaudio.vn
Làm được backdrop thì tốt quá nhưng sợ không có người làm, có màn chiếu thiết kết trên máy tính rồi chiếu lên cho đơn giản.
Cho em cái mức kinh phí thì em mới biết đường mua chứ ạ. Tiệc ngọt là chính dưng tiệc hơi mặn là chủ yếu mà anh Quăng ơi....

vudinhquang

Xe container
Anh lều ơi! Em theo dõi nên em vẫn biết là tiệc gì rồi mà.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

htpaudio

Xe tải
Website
www.htpaudio.vn
Đây là một số đầu mục bạn em list qua cho đây ạ:
1. Mua đèn lông ông sao bằng giấy có đền sẵn thì chị lên số 25 Hàng mã ( đèn to 15k và đèn nhỏ 10k ( nhớ là nói mua buôn nhé và ở đây có bán các loại dây trang trí

2.Chị cần mua các đố như tô tượng và màu , vẽ tranh cát đó..vv đên cử hàng chuyên bán buôn tại Thu Hà Diệp Anh ở 34 Hàng mã và ở đây gi gỉ gì gi cái gì cũng có..

3, Mua đèn ông sao to bự giao đồng từ 80 k đên 90k chị nhé

Nếu đặt chó bưởi và dưa tỉa hoa thì lên 37 Hàng lược số điện thoại 01688315452

4. Nếu in bạt thì chị chọn thiết kế đi nhé và cần in thì báo em em bảo người in mang lên cho chị giá giao đông từ 25k đên 27k/m2 chưa kể tiền xe ôm nhé.

5. Chị chọn thiết kế em gửi nếu họ giúp thì không mất tiền nếu họ mà lấy thì giao đông khoảng 500k thôi chị nhé.

6. Vè các dụng cụ trò chơi em đã gửi mail cho chị list trò chơi đó chị đọc kỹ dụng cụ xem phải mua gì và chuẩn bị gì thì chị cứ lên hàng mã nhe

7. Nếu mua đầu ông lân sư và đuôi lân sư khoảng 90/ bộ với điều kiện duôi dài 2m chị ạ

htpaudio

Xe tải
Website
www.htpaudio.vn
Còn đây là một số trò chơi cả nhà nghiên cứu xem mình nên tổ chức trò nào để chuẩn bị vật dụng cần thiết nhé:

1. trở về tuổi thơ
vật dụng cần: 1 gói dây vòn chun buộc tóc
Luật chơi:
có 3 đội chơi trong đó có 1 bạn nam( cố gắng kiếm bạn nào tóc dài nhất để làm người bị buộc tóc)
trong thời gian 3 phút đội nào buộc được nhiều búi tóc nhất thì đội đó thắng
trò chơi này người lớn và trẻ nhỏ đều chơi được
2. con số vui nhộn
sẽ có 4 đội chơi, mỗi đội có 2 người
dụng cụ cần: 8 bộ số từ 1 đến 6 có thể dán được lên người khách
phát cho mỗi người chơi 1 bộ số để họ tự dán tất cả con số lên bất kỳ chỗ nào trên người họ. sau đó các bộ đôi đứng vào với nhau
Luật chơi:
ban tổ chức bật một điệu nhạc sàn hoặc nhạc vui nhộn để cho các cặp đôi nhảy theo điệu nhạc. sau đó khi ban tổ chức hô bất kỳ số nào ví dụ hô số 1 thì các cặp phải lấy số 1 của mình áp vào số 1 ban bên cạnh và tếp tục nhảy theo nhạc. sau khi đã gọi một số con số thì ban tổ chức sẽ dừng nhạc và cho các cặp đôi tự chọn cho mình con số để nhảy theo điệu nhạc. sau đó ban giám khảo chính là khán giả sẽ cho điểm cho người chơi bằng chàng vỗ tay
( trò này trẻ nhỏ và người lớn đều chơi được)
3. Đàn ông đích thực( giành cho người lớn)
Có 3 đội chơi, mỗi đội có 3 người 2 nam 1 nữ
Dụng cụ trò chơi gồm: 3 bơm nhựa để bơm bóng bay
3 chiếc ghế,
3 cái giỏ đựng bóng
1 túi bóng bay
Luật chơi:
Xếp 3 cái ghế tựa hành ngang, sau đó cô gái đứng bám tay thật chặt , một bạn nam có nhiệm vụ giữ gế, đưa bóng bay co bạn gái để bơm và buộc bóng bay cho vào giỏ, một bạn nam đứng sau lưng cô gái có nhiệm vụ để cái bơm vào bụng, sau đó bạn nam không được dùng tau tác động bào bơm mà dùng bụng để bơm bóng. Mỗi đội bơm 10 quả bóng, đội nào bơm cong trước thì 1 bạn nam nhanh chóng ngồi xuống ghế đặt quả bóng lên đùi và cô gái phải dùng mông để đập vỡ quả bóng. Đội nào làm xong trước thì dành chiến thắng

Bịt mắt bón sữa chua
Chuẩn bị: 05 Hộp sữa chua, Khăn bịt mắt, Phần thưởng đã gói sẵn.
Ý nghĩa: Tạo không khí vui vẻ, phản ứng nhanh, tính đoàn kết khéo léo..
Yêu cầu: 05 cặp nam nữ
Cách chơi: Chọn ra các đội, mỗi đội gồm 2 người (nam & nữ), rồi bịt mắt cả 2 người. Nữ bón sữa chua cho nam (hoặc ngược lại). Đội nào xong trước là thắng.
Phần Thưởng: được trao cho 3 cặp theo thứ tự nhất – nhì – ba
Nhịp sống sôi động
-Số lượng: 8 – 10 Người
-Thể thức: Các thành viên tham gia trò chơi đứng rãi rát trên sân khấu. Khi nhạc nổi lên, các thành viên nhảy theo điệu nhạc hoặc nhảy theo sở thích của mình. Nhạc sẽ dừng lại bất cứ lúc nào và lúc đó các thành viên phải đứng theo vi trí hiện tại một cách bất động. Nếu ai không làm được sẽ bị loại (không cười, không nhúc nhích). Và trò chơi sẽ tiếp tục. Người thắng cuộc là người cuối cùng thực hiện hoàn hảo nhất và nhận được phần quà của Ban Tổ Chức.
Khiêu vũ tranh ghế
-Số lượng: 8 – 10 Người
-Thể thức: Các thành viên tham gia trò chơi đứng xung quanh ghế (số lượng ghế luôn ít hơn số người tham gia). Khi nhạc nổi lên, các thành viên khiêu vũ xung quanh các ghế. Nhạc sẽ dừng lại bất cứ lúc nào và lúc đó các thành viên phải tìm cho mình một chiếc ghế. Nếu ai không tìm được ghế sẽ bị loại. Và trò chơi sẽ tiếp tục với một chiếc ghế được rút bớt ra. Người thắng cuộc là người tìm cho mình chiếc ghế cuối cùng và nhận được phần quà của Ban Tổ Chức.

suzuki5ta

Xe tăng
Văn nghệ nữa mợ Au ơi, F nhà em tập luyện cả tuần nay òi :((
@ em nghĩ bỏ tô tượng và tranh cát đi vì thời gian có hạn

Chỉnh sửa cuối:

Laoleu

Xe tăng
Hi hi, hấp dẫn nhỉ... Em cũng thèm chơi lắm ý...:D

htpaudio

Xe tải
Website
www.htpaudio.vn
Văn nghệ nữa mợ Au ơi, F nhà em tập luyện cả tuần nay òi :((
@ em nghĩ bỏ tô tượng và tranh cát đi vì thời gian có hạn
Cho em tiết mục cụ thể của F nhà cụ đi ạ. Em sẽ lên chương trình trong đêm nay. Sáng mai post để cả nhà cùng góp ý nhá.
Em cũng định bỏ hai mục tô tượng và tranh cát đi mà tập trung vào tổ chức chương trình cũng đủ hết thời gian rồi ấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Giachi2005

Xe tăng
Website
www.cattuonghearing.vn
Cho em tiết mục cụ thể của F nhà cụ đi ạ. Em sẽ lên chương trình trong đêm nay. Sáng mai post để cả nhà cùng góp ý nhá.
Em cũng định bỏ hai mục tô tượng và tranh cát đi mà tập trung vào tổ chức chương trình cũng đủ hết thời gian rồi ấy ạ.
Nhờ mợ Audio chủ động hộ chương trình trung thu nhé, cần gì thì ae hỗ trợ.

suzuki5ta

Xe tăng
Vấn đề là các ba mẹ đăng ký để ban tổ chức sắp sếp, các tiết mục văn nghệ em chưa thấy cụ mợ nào đăng ký cả
Nhà em đăng ký F lớn hát một bài, F nhỏ múa ạ.

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em thú thực là chưa kịp đọc hết, em hứa đêm nay sẽ đọc lại :( và vì thế nên em rón rén hỏi nhỏ, các cháu F1 nhà mình có cháu nào chơi được đàn organ không để tối hôm tới em đem ra cho vui, con bé lớn nhà em nó được học qua rồi, nhưng chỉ được vài bài thôi nên không thật yên tâm nếu để chơi đàn 1 mình

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Audio. C nghĩ chắc thời gian chỉ đủ để cho các con chơi khoảng 2 trò vì còn các tiết mục khác nữa như múa, hát, múa lân...và phá cỗ ( nhất là các bố ngồi rõ lâu) mà hôm sau các con còn đi học nữa. Thế nên em phải lưu ý cho đỡ tốn công xây dựng chương trình

safenoodles

Xe cút kít
Audio. C nghĩ chắc thời gian chỉ đủ để cho các con chơi khoảng 2 trò vì còn các tiết mục khác nữa như múa, hát, múa lân...và phá cỗ ( nhất là các bố ngồi rõ lâu) mà hôm sau các con còn đi học nữa. Thế nên em phải lưu ý cho đỡ tốn công xây dựng chương trình
Chị Rượu nói em mới nhớ, chuẩn đới chị. :)

Giachi2005

Xe tăng
Website
www.cattuonghearing.vn
Chiều em với cụ Boy sẽ đi khảo sát lại địa điểm tổ chức xong thông báo chính thúc
Do đa phần f còn bé mà chương trình chỉ ăn ngọt nên sẽ bắt đầu từ lúc 19h45 phút kéo dài khoảng 2h
Chưa thấy đoàn khảo sát nói gì về địa điểm tổ chức Trung thu nhề?

28f1-0345

Xe container
Chưa thấy đoàn khảo sát nói gì về địa điểm tổ chức Trung thu nhề?
Cái này chắc mai lão Boy sẽ post ạ
Chương trình kéo dài khoảng 1h30 đến 2h nên em sẽ cân đối mọi việc cho phù hợp
Chương trình múa lân và sư tử em đã đi tìm hiểu ở 1 số nơi giá thành cao( > 3tr) nên chi hội ta sẽ tự làm

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái này chắc mai lão Boy sẽ post ạ
Chương trình kéo dài khoảng 1h30 đến 2h nên em sẽ cân đối mọi việc cho phù hợp
Chương trình múa lân và sư tử em đã đi tìm hiểu ở 1 số nơi giá thành cao( > 3tr) nên chi hội ta sẽ tự làm
Nhà hăm phối hợp với anh chị em trong chi hội lên sơ sơ chương trình, xong cái up trang 1 để mọi người tiện theo dõi.
Với lỵ là các cụ, các mợ được giao nhận nhiệm vụ cần báo cáo kết quả sớm vì ngày kia là triển khai rùi ạ.