Ghế ngồi hàng 2 gập xuống mạnh quá, có chế cháo nào tiện dụng không ạ?

chuvoicon

Xe tăng
e cũng dùng xe đã lâu, trước kia hàng ghế 2 ít khi gập thì e không để ý, giờ thường xuyên có người ngồi hàng ghế 3 (xe Carens) nên e phải gập hàng ghế 2 nhiều hơn, có điều E rất khó chịu là khi kéo cần gập ghế ở bên hông ghế hàng giữa thì ghế gập xuống rất mạnh do lò xo kéo xuống mà không có gì hãm, nhiều lần đập vào người ngồi bên cạnh rất đau,
E muốn hỏi các Cụ có cách nào, chế hoặc có bộ kit lắp vào ghế để khi gập nó ngả từ từ hoặc không phang xuống bất thình lình không ợ?
E Cám ơn các Cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Hình như các Cụ không gặp phải vấn đề này nhiều thì phải?

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
Hình như các Cụ không gặp phải vấn đề này nhiều thì phải?
hiện tại cụ chịu ko để ý khi gập ghế, còn em thấy chưa có ai chế cháo hạng mục này, bệnh này nó cũng rõ như ban ngày cụ bớt chút thời gian nghiên cứu tự chế vậy, em chưa gập ghế caren lần nào nhưng các xe khác gập rất em, pre nhà em gập rất em khi nào muốn dừng chỉ cần thả tay ra

chuvoicon

Xe tăng
Chắc ghế Carens bị cắt mất option gập êm rồi, để e ngó sang các xe khác để chế giống vậy
hiện tại cụ chịu ko để ý khi gập ghế, còn em thấy chưa có ai chế cháo hạng mục này, bệnh này nó cũng rõ như ban ngày cụ bớt chút thời gian nghiên cứu tự chế vậy, em chưa gập ghế caren lần nào nhưng các xe khác gập rất em, pre nhà em gập rất em khi nào muốn dừng chỉ cần thả tay ra