[Funland] Gia đình phản ánh khi cô giáo cắt tóc học sinh

Theo cccm cô làm vậy có đúng ko?
Gđ phản ánh như vậy ổn ko ạ

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Hồi em đi học, đầu tóc không gọn là bị nhắc nhở về cắt ngay.
Không cắt thì cô sẽ cắt, mà cô cắt thì phải cắt lại nên ai cũng tự đi cắt..
Giờ thì chịu.
HS quyền to hơn GV rồi.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Cô: Không đúng
Gia đình: Phản ánh ổn
Rồi sao cụ?

Glamous

Xe hơi
Cũng phải nghe từ 2 phía, theo em cả cô và học sinh cùng có vấn đề chứ chả riêng ai. Học sinh chưa thấy đề cập đến nên chưa bàn, về phần cô tự ý cầm kéo cắt tóc học sinh ngay ở lớp là sai rồi. Cô có quan điểm cá nhân của cô, nhưng cô không có quyền đụng chạm đến thân thể học sinh khi chưa có ý kiến phụ huynh.

ExclMan

Xe điện
Theo cccm cô làm vậy có đúng ko?
Gđ phản ánh như vậy ổn ko ạ
Thời em đi học, nhiều học sinh đầu tóc bù xù hay để quá khổ.
Có cố thì nhắc nhở phụ huynh, cô thì cắt xoẹt.
Gia đình luôn tán thành việc đó vì học sinh lệch chuẩn, không tự giác cắt tóc gọn gàng.

Quy Lão

Xe tăng
Ngày cấp 3 em để quả rẽ ngôi Đan Trường.
Sáng thứ 2 đến trường thì thầy giám thị cầm kéo đứng cổng và 1 hàng khoảng 20 đứa như em đứng chờ để thầy xoẹt xoẹt cho 2 phát rồi mới được vào lớp.
Về nhà còn bị ông bà già bảo "tao là thầy tao cắt trụi đầu mày luôn" :))

Còn cô giáo trong bài, cô hành xử không phù hợp và không hợp thời. Thời này thì học sinh là anh chị bằng vai phải lứa với thầy cô, còn phụ huynh nó thành bố mẹ của thầy cô luôn rồi.

Chĩm111

Xe điện
Cá nhân em ủng hộ tuyệt đối việc cô "thiết quân luật" trong các việc liên quan đến: lời ăn, tiếng nói; vẻ ngoài của mỗi cá nhân (trong ăn mặc, kiểu tóc); lối sống...
Tự do và thể hiện cá tính, nếu ở nơi công cộng, đặc biệt là ở môi trường giáo dục thì nên và phải có khuôn khổ. Và để làm nghiêm được việc này, hãy để cô giáo và nhà trường toàn quyền xử lý.

blackbox

Xe tăng
Nếu cô giáo đã yêu cầu về cắt lại kiểu tóc thì cô giáo ok trong tình huống này!
Nếu chưa nhắc nhở gì mà phang luôn thì cô giáo sai. Việc này nên của ban giám hiệu.
Em đồng ý việc ban giám hiệu đi dạo kiểm tra và xử tại chỗ các kiểu đầu cá tính như ngày xưa ạ! :))
Vì nội quy trường bao giờ cũng có quy định về đầu tóc phải gọn gàng.

hitle888

Xe điện
1. Em hỏi thật, rất thật cụ chủ là tác giả bài báo ạ, em xin lỗi chứ xã hội đảo lộn cũng vì bọn kền 3 môn 9đ.
2. Quan điểm của em: cô giáo sai, quá sai ạ, việc cô là dạy kiến thức, còn những cái còn lại kệ cm bố mẹ chúng nó, bố mẹ nó không dạy thì với kiểu tóc "đầu gấu" ra đời khối thằng dạy hộ bố mẹ nó, lúc đấy không phải cắt hộ cái tóc mà đôi khi là xin tí tiết, kệ cmnn.
Ps: ngày xưa em đi học, lớp 11 đàng hoàng, thầy chủ nhiệm phi cả cái giẻ lau vào thằng bạn em vì tội nói truyện, tống cổ ra khỏi lớp, yêu cầu bố mẹ lên gặp. Bố mẹ nó tẩn nó 1 trận, dẫn lên gặp thầy xin lỗi và nói: trăm sự nhờ thầy.
Bọn em ra trường 19 năm mà tết năm nào cũng đến nhà thầy, có rượu có bia và đôi khi có thằng vẫn bị chửi

polizia

Xe container
Ngày xưa kém văn minh nên chính quyền nói chung, cơ quan công quyền hoặc giáo viên hành xử 1 số cái chưa đúng thì đc còn bây giờ như vậy là cô giáo sai rồi.
Xã hội văn minh thì hành xử phải đúng.
Thế nào là đầu tóc phải cảm phải có định nghĩa rõ ràng, chưa kể trong bài phụ huynh đã nói là 8 năm nay chỉ cắt 1 kiểu và tại 1 tiệm.
Bao năm nay ko sao tự dưng với cô này lại ngứa mắt.
Mà thân thể con người ko thể tuỳ tiện động chạm đc.
Nếu nó để đầu ngổ ngáo thì yêu cầu phải đổi, nhưng là nhắn với phụ huynh chứ ko nên tự cầm kéo cắt đc.

honglong1

Xe điện
Sáng thứ 2 đến trường thì thầy giám thị cầm kéo đứng cổng và 1 hàng khoảng 20 đứa như em đứng chờ để thầy xoẹt xoẹt cho 2 phát rồi mới được vào lớp.

Còn cô giáo trong bài, cô hành xử không phù hợp và không hợp thời. Thời này thì học sinh là anh chị bằng vai phải lứa với thầy cô, còn phụ huynh nó thành bố mẹ của thầy cô luôn rồi.
Phải nói là thời này họ coi GV như người làm thuê thôi. Không tuân thủ nội quy mà đình chỉ học là lên báo ngay.

PhongNhi1803

Xe hơi
1. Em hỏi thật, rất thật cụ chủ là tác giả bài báo ạ, em xin lỗi chứ xã hội đảo lộn cũng vì bọn kền 3 môn 9đ.
2. Quan điểm của em: cô giáo sai, quá sai ạ, việc cô là dạy kiến thức, còn những cái còn lại kệ cm bố mẹ chúng nó, bố mẹ nó không dạy thì với kiểu tóc "đầu gấu" ra đời khối thằng dạy hộ bố mẹ nó, lúc đấy không phải cắt hộ cái tóc mà đôi khi là xin tí tiết, kệ cmnn.
Ps: ngày xưa em đi học, lớp 11 đàng hoàng, thầy chủ nhiệm phi cả cái giẻ lau vào thằng bạn em vì tội nói truyện, tống cổ ra khỏi lớp, yêu cầu bố mẹ lên gặp. Bố mẹ nó tẩn nó 1 trận, dẫn lên gặp thầy xin lỗi và nói: trăm sự nhờ thầy.
Bọn em ra trường 19 năm mà tết năm nào cũng đến nhà thầy, có rượu có bia và đôi khi có thằng vẫn bị chửi
Đống ý với ý kiến của Cụ

Dungha

Xe điện

Thời cấp 3 của em thì cả trường để tóc Đan Trường. Kể cả các thầy giáo trẻ. Cố giáo hay giám thị kể cả hiệu trưởng chả ai ý kiến gì cả. Vì đó là kiểu đầu tử tế. Có thằng để tóc dài cũng bị giáo viên phê bình. Cũng chỉ là lời nói dọa cắt chứ em năm nay gần 40 tuổi rôi cũng chưa gặp trường hợp nào cô giáo cắt tóc học sinh cả.

Dream 100

Xe ngựa
Cô giáo này không chuẩn rồi!
Cô giáo có thể nhắc nhở, đề nghị phụ huynh và cháu học sinh cắt tóc cho phù hợp. Còn việc của cô không phải là cắt tóc!

vneseman

Xe lăn
Thời giờ không như ngày xưa nên cô giáo phản ánh với bố mẹ, ko cắt hôm sau ko cho vào lớp chứ động vào lũ học sinh làm gì.

VCHDHN

Xe container
Nếu cô giáo đã yêu cầu về cắt lại kiểu tóc thì cô giáo ok trong tình huống này!
Nếu chưa nhắc nhở gì mà phang luôn thì cô giáo sai. Việc này nên của ban giám hiệu.
Em đồng ý việc ban giám hiệu đi dạo kiểm tra và xử tại chỗ các kiểu đầu cá tính như ngày xưa ạ! :))
Vì nội quy trường bao giờ cũng có quy định về đầu tóc phải gọn gàng.
Vẫn còn cách liên lạc trực tiếp với phụ huynh cụ ah. Kể cả phụ huynh k hợp tác báo cáo lại BGH quyết. Cô làm thế không chuẩn rồi😊. Quy định mới còn không đc phê bình hs trc lớp, nếu em nhớ k nhầm😊

taomeomommy

Xe buýt
Con nhà em lớp 1, cũng vừa được cô giáo cắt tóc hộ hôm qua xong :)) . Trước khi đi học em thấy tóc mái của con dài, em bảo để mẹ cắt ngắn chút cho gọn thì con không đồng ý vì con thích nuôi dài để rẽ sang 2 bên cơ. E bảo con : ko cho mẹ cắt thì kiểu gì đến lớp cô cũng cắt. Y như rằng......buổi chiều về đã thấy khoe là được cô cắt tóc mái cho rồi. Mà chắc cô động viên như nào đó mà thấy vui vẻ phấn khởi lắm cơ chứ ko khóc lóc. 🤣😂🤣🤣😂. Em còn bảo " sau cứ dài con lại nhờ cô cắt nhé vì cô cắt đẹp hơn mẹ đấy" .
Trường hợp bài báo kia nêu thì em ko phán xét vì ko rõ hoàn cảnh xảy ra vụ việc như nào để mà phán xét. Nhưng mỗi sự việc con con mà 2 bên ko giải quyết đc với nhau để đến nỗi phải lên báo thì em.lại e là...có gì đó phía sau khác chứ ko đơn giản chỉ là chuyện cắt tóc.

Rồi nó ra ngoài xh chém ,giết,hiếp lại bảo cháu ở nhà ngoan lắm