[Funland] Giá xăng tăng tự nhiên em xấu tính cccm ạ

Huyn Runi

Xe tăng
Em đi xe máy, xe đi êm mượt, tính lại dễ dãi, nên hay được nhờ vả. Đi tụ tập, ai cũng muốn ngồi sau để em đèo. Cứ nhìn thấy mặt em cái "đèo tao nhé". Có việc, ai cũng nhìn em, "Mượn xe đi phát nhé". OK luôn, cũng chẳng sao.

Tự dưng dợt vừa rồi, giá xăng tăng đến mốc kỷ lục trong 7 năm. Em xót xa vl. Trước hôm xăng tăng, trời rét căm căm em vẫn cố đi thêm 2 km nữa đổ xăng cho đầy (cây xăng gần nhà nhất, bình thường lạnh em tót về nhà luôn). Hôm sau đi làm, 1 ông mượn, oki đồng ý, bảo đi ra đây tí thôi xong đi 1 tiếng về hết mịa 1 vạch các cccm em đã ko nói gì. Hôm sau lại 1 bà nữa "cho chị mượn đi tí nhé".
Mượn đi tí mà đi mấy tí, chả biết đi đâu mà mất thêm vạch nữa.
Ngồi nhà làm việc cứ xót xót. Hic, em xấu tính nhỉ cccm nhỉ :((((((

ở 1 thiên đường xe máy như VN, mà thiên đường xe cộ chứ xe máy gì (đủ các loại xe) xăng cứ nhấp nhổm như nhịp tim em vào mùa dịch, mệt qué.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
"Hiện nay, theo Nghị định 83/2014, thời gian giữa hai lần điều chỉnh giá liên tiếp tối thiểu là 15 ngày đối với trường hợp tăng giá, tối đa là 15 ngày đối với trường hợp giảm giá. Nghị định 95/2021/NĐ-CP sẽ có hiệu lực chính thức từ ngày 2/1/2021.

Tại đợt điều chỉnh mới nhất, giá xăng đã lên mức cao nhất trong hơn 7 năm qua. Trước đó, giá xăng dầu liên tục tăng nhẹ trong mỗi lần điều chỉnh."

Tăng nhẹ 1500đ/l và giảm mạnh 150đ/l, vãi cả nhà báo.

cusao

Xe lăn
Đó là những người "vô duyên"
Cá nhân em thì cố để không vô duyên. Thỉnh thoảng em có mượn xe của 1 người, và thỉnh thoảng em mua cho họ 1 bình xăng. Chẳng cần thông báo gì. Chủ xe họ biết rõ.

annika

Xe buýt
an tâm .sẽ nhanh chóng xấu tính hơn. mốc 30k / lít la sớm muộn.

kobold_alone

Xe hơi
Em giờ loanh quanh đi gần là cứ xe đạp cho khỏe người. Chứ mỗi lần đổ xăng không hiểu vì sao lòng cứ hoang mang. Mà giờ cái gì cũng tăng hết rồi cụ, rau cũng 30k 1 kg. Đến cả bịch cơm cháy bt e mua 25k, bữa nay hét giá 30k luôn rồi ...

caisua

Xe lăn
Đó là những người "vô duyên"
Cá nhân em thì cố để không vô duyên. Thỉnh thoảng em có mượn xe của 1 người, và thỉnh thoảng em mua cho họ 1 bình xăng. Chẳng cần thông báo gì. Chủ xe họ biết rõ.
em mượn xe ai dù đi xa hay gần, 2B hay 4B vẫn ko quên hỏi đang dùng xăng gì, và luôn đổ đầy bình trước khi trả. Ngại nhất trạm nào thu phí ko dừng, họ ko cho qua làn mua vé thì thật là khó xử

nguyentoan.uct

Xe điện
sáng nay em còn đẩy bộ hơn cây số muốn chết, đi giữa đường hết cmn xăng

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nay lại chuyển sang rì viu giá xăng à :D

namson229

Xe điện
đi 5-10km thì đổ xăng gì cụ, chứ lượn lờ cả ngày hết 1/2 bình xăng thì cũng lên mua cho đầy bình

caisua

Xe lăn
đi 5-10km thì đổ xăng gì cụ, chứ lượn lờ cả ngày hết 1/2 bình xăng thì cũng lên mua cho đầy bình
Bao nhiêu cũng trả đầy bình, như 1 lời cảm ơn. Họ tôn trọng mình hơn hẳn lũ xung quanh chỉ với 50-100K là quá rẻ mà cụ

Langthang_Mercedes

Xe container
Em đi xe máy, xe đi êm mượt, tính lại dễ dãi, nên hay được nhờ vả. Đi tụ tập, ai cũng muốn ngồi sau để em đèo. Cứ nhìn thấy mặt em cái "đèo tao nhé". Có việc, ai cũng nhìn em, "Mượn xe đi phát nhé". OK luôn, cũng chẳng sao.

Tự dưng dợt vừa rồi, giá xăng tăng đến mốc kỷ lục trong 7 năm. Em xót xa vl. Trước hôm xăng tăng, trời rét căm căm em vẫn cố đi thêm 2 km nữa đổ xăng cho đầy (cây xăng gần nhà nhất, bình thường lạnh em tót về nhà luôn). Hôm sau đi làm, 1 ông mượn, oki đồng ý, bảo đi ra đây tí thôi xong đi 1 tiếng về hết mịa 1 vạch các cccm em đã ko nói gì. Hôm sau lại 1 bà nữa "cho chị mượn đi tí nhé".

ở 1 thiên đường xe máy như VN, mà thiên đường xe cộ chứ xe máy gì (đủ các loại xe) xăng cứ nhấp nhổm như nhịp tim em vào mùa dịch, mệt qué.

Vẫn cho mượn, lúc đưa chìa khóa nói nhớ đổ xăng lại giùm em.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]

Nói thẳng tới thằng nào hay mượn, đi thì đổ xăng dùm cái
Cả nể sẽ thành thùng rác cho thiên hạ nhé

Leanh65

Xe container
em mượn xe ai dù đi xa hay gần, 2B hay 4B vẫn ko quên hỏi đang dùng xăng gì, và luôn đổ đầy bình trước khi trả. Ngại nhất trạm nào thu phí ko dừng, họ ko cho qua làn mua vé thì thật là khó xử
Bây giờ mà các cụ vẫn mượn xe nhau à. Em tưởng chỉ có hồi 90-91 mới hay mượn nhau cái 81,82 thôi chứ nhỉ. Giờ bước chân xuống đường là có người tà tà đến hỏi đi đâu thì mượn xe làm gì cho phiền phức , nhất là 4b.😃

Langthang_Mercedes

Xe container
Bây giờ mà các cụ vẫn mượn xe nhau à. Em tưởng chỉ có hồi 90-91 mới hay mượn nhau cái 81,82 thôi chứ nhỉ. Giờ bước chân xuống đường là có người tà tà đến hỏi đi đâu thì mượn xe làm gì cho phiền phức , nhất là 4b.😃
Cá nhân em không thích bọn ấy, kiểu không biết ngượng. Không có lý do gì mà phải mượn cả. 1 đi bộ, 2. Grab

Leanh65

Xe container
Cá nhân em không thích bọn ấy, kiểu không biết ngượng. Không có lý do gì mà phải mượn cả. 1 đi bộ, 2. Grab
Em từ 93 có xe đến nay chả mượn xe ai. Bí thì đi bộ, xe ôm, tx, xe khách. Cũng từ 2006 đến nay chả ai mượn xe em nữa cả. 4b thì em nói luôn không cho mượn, cần đi đâu thì em chở đi nếu có thời gian. Ai bảo em lái xe của họ em cũng từ chối và cũng không cho ai cầm lái xe em. Rủi cái phiền phức vô cùng.