Giải pháp khắc phục báo lỗi Engine Kia Morning mà ko mất xiền đây các kụ

Dr.Machine

Xe buýt
Có rất nhiều em Kia Morning đời mới đời cũ các kiểu, bất kể chạy 1000km hay là nhiều hơn nữa bị báo lỗi động cơ trên bảng táp lô, thông thường các kụ mới mua rất chi là sợ, vác vào gara test các kiểu nếu mà xóa lỗi thì cũng mất 1,5 lít; cụ nào gà mờ thì mất 5 lít (vì được gara thông báo lỗi hộp số8-x).
Thông thường test máy sẽ báo lỗi "Fuel vapor..." gì gì đó tức là bay hơi nhiên liệu...em nghe đại loại là như vậy, mà lỗi này thì là chuyện quá thường tình với Kiamorning và cũng vô hại, cứ xóa lỗi báo trên táp lô được một thời gian có thể lại bị tái phát, để nguyên không xóa lỗi thì nhìn khó chịu hoặc nhỡ nó lại bị lỗi khác mà mình không biết thì toi mạng.
Do đó nếu bị lần đầu các kụ nên mang đi test xem có đúng bệnh ngoài da ở trên hay không, nếu đúng thì lần sau tái phát các kụ chỉ việc tháo 1 đầu ắc quy trong xe ngắt nguồn điện ra trong vòng 15s sau đó ráp lại. Đảm bảo hết báo lỗi trên Táp lô.
Đây là giải pháp có thể ko phải là mới nhưng em cứ đưa ra để các kụ yên tâm và cũng đỡ mất xiền oan^:)^