Gian nan làm lại bằng quá.:)

hmanhha

Xe máy
Hi các cụ.Tình hình là rất tình hình.
Em có bằng xe máy từ năm 2003, bằng ô tô cấp ngày 05/02/2010.Cả hai đều là bằng form cũ giấy và đều có hồ sơ gốc.Qua thời gian sử dụng bị máy giặt giặt nát.
Khoảng tháng 10 năm 2012 em làm hồ sơ báo mất xin cấp lại ở sở GTVT-HN.Họ gộp 2 bằng làm 1 và cấp lại 1 bằng từ.Em thích cái bằng từ nên mới chờ mãi đến tháng 10 và chắc chắn rằng được cấp bằng từ thì mới báo mất làm lại.

Oái oăm vãi là nhà cháu hôm 23 tết âm lịch lại mất, sau mấy hôm đi làm lại thì nhận được giấy hẹn 12/04/2013 lên giải quyết.Hôm nay hớn hở lên giải quyết thì nhận được kết quả là theo nghị định 46 nhà cháu mất liên tiếp 2 lần trong 2 năm thì phải thi lại lý thuyết và hướng dẫn sang Trung Tâm Sát Hạch Lái Xe bên Sài Đồng Long Biên làm thủ tục.Nhà cháu phi sang tận Long Biên, ôi xa quá, sang đến nơi thấy bảo đóng tá lả thứ tiền mà lại chưa chắc được bằng từ.

Các cụ có cao kiến rì giúp nhà cháu với.
Nhà cháu muốn làm bằng từ ko thích bằng giấy.Nhà cháu muốn thi chỗ nào gần tiện đi lại (nhà cháu ở khu vực ngã tư sở).

Cám ơn các cụ.

hmanhha

Xe máy
Nhà cháu có suy nghĩ hơi bị em chã xin trình bày với các cụ đợt đó nhà cháu mất tùm lum tà la, đi làm lại Chứng minh thư nhân dân hết 30K, thẻ ATM hết 50K, toàn loại từ cả.Riêng bằng lái 135K đã là nhiều rồi, mà nhà cháu có xin nhà nước đâu mà sao gây khó dễ thế nhỉ.

Có mấy cụ cò mồi xin cho cái giá rõ ràng cái.Loằng ngoằng nhà cháu đi lại mất công mà lại không có bằng từ là nhà cháu chọn phương án "mặc kệ tao với đời" đến 2014 nhà cháu làm lại giá 135K cho nó hạt dẻ.

Nhà cháu đi lại cả năm cả đời có va chạm mấy đâu.Loanh quanh Hà Nội thì cứ áp dụng bài gọi người thân, xin xỏ toàn qua hết.Ko có bằng ô tô nhà cháu hạn chế đi chơi đi xe khách cho đỡ tiền trong thời buổi kinh tế khó khăn.

Hôm nay nhà cháu hơi ức chế tí.

thaonguyen_car

Xe tăng
Sao lại không chắc đã phải bằng từ. Em đố thằng nào cấp cho bác được bằng giấy đấy ạ.
Khái niệm như Ngân hàng nhà nước bỏ tiền 10.000 VND giấy Cụ ạ. Cấp mới ko có bằng giấy nữa ạ.

hana147

Xe điện
bằng cấp lại đã có bằng plastic rồi cụ nhé!
còn bằng làm mới ở sở GTVT HN thì vẫn là bằng giấy! Chờ tầm khoảng 3 tháng nữa thì có bằng nhựa!

hong_baby

Xe hơi
Chi bằng mất và bằng đổi Sở GTVT cấp bằng nhựa thôi. Bằng thi mới bằng phục hồi vẫn bằng giấy ạ.