Giành cho các kụ mất hồ sơ lái xe đâyyyyyy

mr.somit

Xe tải
PHỤC HỒI HỒ SƠ LÁI XE BỊ MẤT ( Mất toàn bộ hồ sơ hoặc mất một trong các giấy tờ sau bị coi là mất hồ sơ : 1. Biên bản chấm thi; 2. Chứng chỉ tốt nghiệp khóa đào tạo lái xe )
* * *
QUY ĐỊNH VỀ HỒ SƠ HÀNH CHÍNH
---------
- Đơn đề nghị (Theo mẫu) có dán ảnh và có xác nhận của cơ quan chủ quản hoặc chính quyền địa phương
- Giấy chứng nhận sức khoẻ (theo mẫu) có dán ảnh và không quá 12 tháng kể từ ngày cấp.
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: tại Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các Bệnh viên Đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, bệnh viện Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, tư nhân Tràng An, tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm.
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe môtô hạng A1: Các bệnh viện nêu trên và trung tâm y tế các quận, huyện.
- Tờ khai nguyên nhân mất hồ sơ gốc có xác nhận của cơ quan công an.
- GPLX bản chính, CMND( bản photo). Xuất trình bản chính để đối chiếu.
- 04 ảnh màu cỡ 3 x4 cm kiểu CMND.
* Trường hợp GPLX còn hạn, nếu mất hồ sơ gốc thì được quyền phục hồi hồ sơ theo quy định.
* Trường hợp GPLX quá hạn, nếu mất hồ sơ gốc thì phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành lái xe để được cấp GPLX.
* Trường hợp mất cả GPLX và hồ sơ gốc thì sau 12 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ phải sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để được cấp GPLX.
* Không nhận phục hồi hồ sơ nếu GPLX có biểu hiện tẩy xoá, rách nát không còn đủ các yếu tố cần thiết để cấp lại GPLX , hồ sơ lái xe không có trong sổ quản lý lái xe.
Nguồn: http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/TaiLieu.aspx?CatId=17&Act=View&TaiLieuId=422

caisua

Xe lăn
Bác GiangTrốc hỏi mà ko thấy vào xem nhể

mr.somit

Xe tải
thấy nhiều kụ cứ kêu mất mãi thôi, qua đây nghiên cứu cho đỡ loãng topic

A380

Xe tăng
Thưa các Kụ , năm 2006 em đổi GPLX lần 1 , khi đó em bị mất chứng chỉ nghề nên phải thi lại , sau khi thi lại em có GPLX mới nhưng vẫn không thấy họ cấp chứng chỉ nghề cho em ,

tháng 9 này em lại phải đi đổi GPLX rồi ! ko biết có phải thi lại nữa không các kụ ??

Kụ nào biết chỉ Em với

Cảm ơn các cụ nhiều !

conglp

Xe tải
Báo cáo các cụ là em không bị mất hồ sơ gốc nhưng hồ sơ gốc của em một số giấy tờ bị mất một góc, đúng chỗ có ghi chữ "đạt", chỉ còn lại một tý. Nếu em mang bộ hồ sơ đó đi đổi bằng có được không ạ? Có cần phải xin cấp lại hồ sơ gốc ko? Em thi ở Vĩnh phúc và GPLX do sở GTVT Vĩnh phúc cấp. Bây giờ muốn cấp lại phải đến Sở GTVT Vĩnh phúc cấp lại hay Sở GTVT Hà nội cấp lại cũng được? Cụ nào biết giả lời giúp em với, em sẽ hậu tạ votka ạ(b)(b)(b)(b)(b)

thkr

Đi bộ
Em mất chứng chỉ học lái, chỉ còn bản photo + hồ sơ gốc, vậy em nộp hồ sơ xin cấp lại chứng chỉ ở đâu (em ở đà nẵng)

korando TX-5

Tháo bánh
Em mất chứng chỉ học lái, chỉ còn bản photo + hồ sơ gốc, vậy em nộp hồ sơ xin cấp lại chứng chỉ ở đâu (em ở đà nẵng)
Cụ Tra số GPLX xem gốc ở đâu thì làm ở đó. Trước e thi ở Hà nội đợt mất hẳn hồ sơ gốc,bằng vẫn còn hạn em thuê dịch vụ hết 1tr2 năm 2015. Gộp chung với bằng xe máy. Và họ lập lại hồ sơ gốc luôn

Ruganutha

Đi bộ
Các cụ chỉ giúp, hồ sơ em mất biên bản thi thì đổi bang thế nào ạ?

hoanggahn

Đi bộ
cảm ơn bạn, mình cũng đang cần làm lại hồ sơ, may có bài này