Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Doanh Baby

Xe hơi
các bác doomsday, gàquay ...etc ở HN hay HCM nhỉ? HÔm nào tổ chức ae offline để đàm đạo về vấn đề thời trang ;))

gaquay123

Xe tăng

dzung1603

Xe hơi
Cụ nhiều xèng thật a

Chỉnh sửa cuối:

Lx2009

Xe buýt
@Cụ Doomsday &các cụ cho em hỏi cái, em đú đởn mua mấy đôi Hugo Boss, da Calfskin, đi form thì đẹp nhưng mà đi bộ cả ngày thì đau chân chết mẹ. Em đi Rockport đi làm thấy sướng cái chân hơn hẳn, vậy sao mà thằng Boss nó bán giầy đắt gấp đôi, gấp 3 các hãng khác, lý do gì vậy ? Em không có ý định mua tiếp nữa vì lí do đau chân, dù rất thích ạ. Cụ khai sáng cho em cái.
Cảm ơn cụ.
Em thấy Hugo boss cũng đc, form đẹp, những đôi khoảng 300$ sẽ là made in Italy. Còn Rockport thì xấu quá cụ ah, em đi giày quan trọng dáng thôi vì ko phải đi bộ nhiều. Kiểu em thích nhất vẫn là Gucci mặc dùng chất lượng ko tương xứng với giá lắm

Hamvui001

Xe buýt
Công nghiệp da giày VN phát triển, xuất khẩu toàn Thế giới...mà sao các kụ trên OF cứ dùng giày Ý là sao...Hãy dùng giày Việt đi các kụ. :D

Mỉnh kều

Xe buýt
Công nghiệp da giày VN phát triển, xuất khẩu toàn Thế giới...mà sao các kụ trên OF cứ dùng giày Ý là sao...Hãy dùng giày Việt đi các kụ. :D
Mua giày thuần Việt ở đâu hả cụ

hoxuantu

Xe buýt
Giày da, quần áo may mặc VN chỉ gia công thôi, chứ nguyên vật liệu đều là nhập từ nước ngoài hết, nguyên liệu trong nước lởm khởm có được dùng đâu.

doomsday

Xe tải
Gu của em có vấn đề hay sao mà em chưa thể cảm nhận nổi vẻ đẹp của giày Suede.
[/IMG]
Đầu tiên là em chúc mừng cụ có giầy đẹp để đi.
Thứ nữa là em xin có ý kiến về giầy da suede: cá nhân em thấy suede rất dễ bảo trì, dễ kết hợp và là loại cực kỳ thoáng chân, mát về mùa hè và ấm vào mùa đông, nó chỉ có 1 nhược điểm là phải tránh trời mưa hoặc tránh nước.
Suede có thể rất casual, đi với Jeans hoặc Khaki đều hợp hoặc nó có thể kết hợp với suit tạo ra look rất đặc biệt nhờ màu sắc sâu, nó khiến bộ suit trở nên ít sharp hơn, bớt trang trọng hơn. Do đó nó khiến cho người mặc suit vừa có vẻ sang trọng lại vừa làm cho họ gần gũi hơn, tuỳ vào cách kết hợp màu sắc của suit, tie, pocket square vv...
Trời khô ráo em thích đi suede nhất.

hoxuantu

Xe buýt
Đầu tiên là em chúc mừng cụ có giầy đẹp để đi.
Thứ nữa là em xin có ý kiến về giầy da suede: cá nhân em thấy suede rất dễ bảo trì, dễ kết hợp và là loại cực kỳ thoáng chân, mát về mùa hè và ấm vào mùa đông, nó chỉ có 1 nhược điểm là phải tránh trời mưa hoặc tránh nước.
Suede có thể rất casual, đi với Jeans hoặc Khaki đều hợp hoặc nó có thể kết hợp với suit tạo ra look rất đặc biệt nhờ màu sắc sâu, nó khiến bộ suit trở nên ít sharp hơn, bớt trang trọng hơn. Do đó nó khiến cho người mặc suit vừa có vẻ sang trọng lại vừa làm cho họ gần gũi hơn, tuỳ vào cách kết hợp màu sắc của suit, tie, pocket square vv...
Trời khô ráo em thích đi suede nhất.
Những ưu điểm của Suede em đều rõ cả, nhưng kiểu dáng của giày Suede thì cá nhân em ko ưng thôi ạ (Chẳng hạn, kiểu Oxford hay derby) . Với em chỉ có Suede desert boot là đẹp :)

xegiacmo

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

hoxuantu

Xe buýt
Đôi này của cụ tổng thiệt hại bi nhiêu ạ?
Tổng thiệt hại 5.5 củ cụ ạ.

Có đầy web nhận oder mà cụ . Nhà cháu oder ở sing về trả thêm 200k so với giá web . Cụ mua về mang ra hàng sửa giày dán cái đế cao su vào , không hiểu mấy dòng giày hạng trung này cái đế rất nhanh mòn .
Cụ biết hàng nào làm uy tín ko ạ? Với cả cụ có biết cách người ta làm thế nào ko nhỉ ? Chỉ đơn thuần dán miếng cao su vào hay là phải cắt một phần đế cũ đi để dán vào ?

xegiacmo

Xe container
Tổng thiệt hại 5.5 củ cụ ạ.

Cụ biết hàng nào làm uy tín ko ạ? Với cả cụ có biết cách người ta làm thế nào ko nhỉ ? Chỉ đơn thuần dán miếng cao su vào hay là phải cắt một phần đế cũ đi để dán vào ?
http://wwww.tathy.com/thanglong/printthread.php?t=27598&page=65&pp=40

Cụ vào đây này , giày tốt thường da chẳng hỏng bảo giờ . Chủ yếu cái đế nó xấu phải bỏ đi cũng phí .