Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

pooka

Xe container
Ôi dào, nó cũng chỉ là đôi giầy chứ làm gì mà phải kỹ tính thế
Em làm một đôi giầy Bitis 600k đi thấy êm chân , đánh xi thường thôi mà có thấy hỏng gì đâu . Đi được 2 năm mới hỏng lại thay đôi khác . Mỗi năm nó ra một kiểu giầy mới, việc gì phải mua giầy quá xịn quá bền , không được đổi mốt theo thời gian
Quan điểm của em là đi giầy không đắt quá, để còn thay đổi hàng năm , lại đỡ lo chuyện đi đâu tháo ra bị mất cắp giầy

Chỉnh sửa cuối:

hoxuantu

Xe buýt
Em làm một đôi giầy Bitis 600k đi thấy êm chân , đánh xi thường thôi mà có thấy hỏng gì đâu . Đi được 2 năm mới hỏng lại thay đôi khác . Mỗi năm nó ra một kiểu giầy mới, việc gì phải mua giầy quá xịn quá bền , không được đổi mốt theo thời gian
Quan điểm của em là đi giầy không đắt quá, để còn thay đổi hàng năm , lại đỡ lo chuyện đi đâu tháo ra bị mất cắp giầy
Hồi còn học sinh, em đi cái dép của Bitis, được vài hôm thì bốc mùi hôi kinh khủng, dù đánh rửa thường xuyên, gặp hôm nào trời mưa vào trong lớp học cứ gọi là cả lớp bịt mũi =))

pooka

Xe container
Hồi còn học sinh, em đi cái dép của Bitis, được vài hôm thì bốc mùi hôi kinh khủng, dù đánh rửa thường xuyên, gặp hôm nào trời mưa vào trong lớp học cứ gọi là cả lớp bịt mũi =))
Đang nói chuyện giầy da cụ ợ
Giầy da của Bitis đi khá êm , nhưng mẫu thì không được đẹp lắm .
Dép Bitis thì em cũng dị ứng không dám đi vì nó tỏa ra mùi H2S

KIA Q7

Xe tăng
Của cụ chắc là Travel Kit? Bộ em mua cấu hình tương tự $85.
Em múc 1 bộ Shoes care kit của Allen Edmonds gồm: 2 lọ xi (1 đen + 1 nâu đen), 2 bàn chải xi, 1 bàn chải bụi, 2 khăn lau cotton. Tất cả lông bàn chải đều bằng lông đuôi ngựa. Giá tầm 22$, cụ xách về thử dùng xem

vmtuan

Xe tải
Quan điểm của em thì giày phải tốt, sạch sẽ và đẹp. Em nghĩ nên đầu tư vào giày vì giày nó thể hiện nhiều thứ lắm ạ:D

hanoipho83

Xe tải
Em hay mua BATA hoặc Valentino, nếu vào dịp saleoff cũng tiết kiệm đc nửa tiền, dáng lại đc.

mediro

Xe hơi
Cụ ơi giầy rẻ tiền chất lượng kém, đổi mốt theo thời gian chỉ dành cho chị em mặc váy thôi :D
Giầy cho đàn ông (gentlemen) cần chất lượng cao, bền về chất liệu và kiểu dáng
- style for men, fashion for women - :D

CR-Vic

Xe container
Giầy của gấu nhà em toàn hơn chục triệu một đôi - tính ra đắt hơn cả giày của em :D

Cụ ơi giầy rẻ tiền chất lượng kém, đổi mốt theo thời gian chỉ dành cho chị em mặc váy thôi :D
Giầy cho đàn ông (gentlemen) cần chất lượng cao, bền về chất liệu và kiểu dáng
- style for men, fashion for women - :D

honganh3590

Xe máy
Giờ chẳng biết chỗ nào tốt và chất lượng mà lại rẻ để mua.

mediro

Xe hơi
Giầy của gấu nhà em toàn hơn chục triệu một đôi - tính ra đắt hơn cả giày của em :D
Giầy gấu nhà cụ là SF giá khoảng 500$, nếu cụ mua ferragamo tramezza thì giá khoảng 1K$
Nếu gấu nhà cụ mua christian louboutin, mà cụ đặt bespoke của JL thì giá cũng cao hơn nhiều :D
Giầy của đàn ông không cần nhiều, nhưng phải chất :D

CR-Vic

Xe container
SF nữ toàn gần 20 triệu/đôi sales mạnh cũng khoảng 12 triệu mà Gấu nhà em có nhiều đôi SF với LV phết :D

Còn giầy nam của em có 3 đôi SF, 2 đôi Dolce, 5 đôi Bally, 1 đôi Gucci, 1 đôi Massimo Dutty, 1 đôi Aldo, 3 đôi Timberland, 1 đôi Vinagiay :D

Đấy là em chưa tính 3 đôi dress shoe Bally cho cậu em để diện đi họp Amay :)

Giầy gấu nhà cụ là SF giá khoảng 500$, nếu cụ mua ferragamo tramezza thì giá khoảng 1K$
Nếu gấu nhà cụ mua christian louboutin, mà cụ đặt bespoke của JL thì giá cũng cao hơn nhiều :D
Giầy của đàn ông không cần nhiều, nhưng phải chất :D

gaquay123

Xe tăng
Tùy người tùy tính thôi cụ, làm sao bắt người khác phải giống mình được! Có cụ thì đi xe babetta, xe đạp rách cũng được, có cụ thì nhất định phải đi SH, cụ thì nhất định phải 4 bánh!
Giao tiếp xã hội nhiều nơi nhiều chỗ nó đòi hỏi như vậy. Nhiều cụ đi giao thiệp xã hội muốn có được sự tôn trọng ngay trong lần đầu gặp gỡ, thì cẩn thận trong ăn mặc là điều tất nhiên, phụ nữ họ cũng thấy những người đàn ông như vậy là đáng tin cậy, hiểu biết, ,có gu thẩm mỹ, biết tự chăm sóc bản thân....

Mặc là văn hóa, thể hiện cái văn hóa của người mặc! Cụ thử mặc quần bò, áo polo màu sắc & đi đôi Bitis mà đi đám ma xem, xem người xung quanh họ nhìn thế nào?
Ăn mặc phù hợp theo sở thích là 1 cách tự thưởng cho mình. Ngày xưa ông cha phấn đấu ăn no, mặc ấm mong muốn con cháu sau này được ăn ngon mặc đẹp. Sau bao năm cày cuốc bạc mặc ngoài xã hội, tự thưởng cho mình vài đôi giầy ngon, vài bộ quần áo đẹp đâu có gì là quá đáng. Nhất là với nhiều cụ: ăn mặc thực sự là 1 sự đầu tư, có thể góp phần giúp các cụ giành được những hợp đồng quan trọng.
Đối với em, người đàn ông trong gia đình biết tự mua sắm quần áo cho mình, tự giặt giũ, là lượt quần áo, tự biết chăm sóc bản thân đã là giúp đỡ cho vợ con mình nhiều lắm!

Chỉnh sửa cuối:

gaquay123

Xe tăng
SF nữ toàn gần 20 triệu/đôi sales mạnh cũng khoảng 12 triệu mà Gấu nhà em có nhiều đôi SF với LV phết :D

Còn giầy nam của em có 3 đôi SF, 2 đôi Dolce, 5 đôi Bally, 1 đôi Gucci, 1 đôi Massimo Dutty, 1 đôi Aldo, 3 đôi Timberland, 1 đôi Vinagiay :D

Cụ chụp hết lên cho anh em ngắm nghía và học tập với :D

mediro

Xe hơi

Giá em nói là giá retail bên châu Âu, chứ nhà cụ là thành viên tích cực đóng góp cho a Hạnh rồi :D
Nói cụ bỏ qua, mà em thấy cụ toàn giầy fashion overpriced, chưa thấy đôi nào thưc sự ngon :D

CR-Vic

Xe container
Đúng là mấy đôi SF được em ưng nhất, cả Vinagiay cũng rất ổn :)

Đang nhờ xách hộ một đôi Vass xem như thế nào - chắc sẽ rất khác biệt so với mấy đôi thời trang overpriced :D

[. OTE=mediro;16824722]Giá em nói là giá retail bên châu Âu, chứ nhà cụ là thành viên tích cực đóng góp cho a Hạnh rồi :D
Nói cụ bỏ qua, mà em thấy cụ toàn giầy fashion overpriced, chưa thấy đôi nào thưc sự ngon :D[/QUOTE]