[Funland] Giờ cánh chị em xăm trổ hơi quá các cụ nhỉ:(

duytrong

Xe lăn
có đứa con gái nó xăm nguyên con bướm chỗ cạo quần sau lưng, trong khi mặc cái áo bó mà ngằn cũn, nó ngồi đánh bài hở gần hết con bướm, em ngồi cạnh cứ lấy tay kéo cạp quần xuống nó lại đánh vào tay em, em bảo bướm xăm đẹp thế thì phải cho mọi người xem với chứ, mấy lần thế rồi sau nó kệ thấy em kéo xuống nó cũng chả bảo gì chỉ lườm thôi. Nhưng mà công nhận nhìn cũng thấy hay phết.

PDlong

Xe tăng
nhìn bẩn

Anita Emi

Xe điện
Hình xăm là 1 nghệ thuật, thể hiện khiếu thẩm mỹ của người sở hữu hình xăm. Cũng như thời trang, người có gu thì ăn mặc đẹp và ngược lại.
Em nói người phụ nữ xăm mình thể hiện cá tính, người phụ nữ có cá tính là ng có tính cách mạnh mẽ, độc lập, tự tin.
Cá tính chứ không phải nhân cách cụ nhé.
Lựa chọn xăm hình là quyền tự do của mỗi cá nhân. Đánh giá 1 người phụ nữ xăm hình là thiếu sự tôn trọng cá nhân.
Chả có bằng chứng cơ sở nào cho thấy người phụ nữ không xăm mình mà lại đoan chính hơn người phụ nữ có hình xăm.
Quyền xăm là của bạn.Quyền đánh giá là thuộc về người khác.

Mỗi người đều có quyền của mình mà.

Bạn có quyền phản đối cách người ta đánh giá bạn qua hình xăm. Người ta cũng có quyền phản đối việc bạn phản đối họ vì đánh giá bạn qua hình xăm. :))

Đánh giá thế nào thì tùy vào nhận thức phổ biến trong cộng đồng về hành vi đó. Ví dụ nếu có nơi nào cả làng xăm mình, thì cô gái xăm to nhất sẽ là cô gái tuyệt vời nhất. :))

duytrong

Xe lăn
Giờ có đề can giả hình xăm, chị em đi Biển hay dự tiệc thích thì dán vào nhìn cũng giống xăm lắm.

hanasmile

Xe đạp
Xăm kia em ghét, mà xăm này lại càng ghét hơn 😁

ZynZyn

Xe lăn
Có từ nào e nói thể hiện là e cấm cụ ko đc đánh giá ko? ;););)

Quyền xăm là của bạn.Quyền đánh giá là thuộc về người khác.

Mỗi người đều có quyền của mình mà.

Bạn có quyền phản đối cách người ta đánh giá bạn qua hình xăm. Người ta cũng có quyền phản đối việc bạn phản đối họ vì đánh giá bạn qua hình xăm. :))

Đánh giá thế nào thì tùy vào nhận thức phổ biến trong cộng đồng về hành vi đó. Ví dụ nếu có nơi nào cả làng xăm mình, thì cô gái xăm to nhất sẽ là cô gái tuyệt vời nhất. :))

DurexXL

Tháo bánh
Cách đây tầm 3-4 năm thì phụ nữ ai mà có mấy hình xăm nho nhỏ ở cổ tay hay gót chân hay sau gáy … cũng thuộc dạng cá tính rồi
Chứ giờ ngoài đường, thậm chí công sở chị e có vẻ mạnh bạo hơn các cụ nhỉ #:-s

nếu vợ hay người yêu các cụ đua đòi xăm mực thì các cụ phản ứng sao???
Có cho ăn chưởng ko :P
Em ủng hộ

Em cũng đã xăm, tất nhiên là phù hợp công việc

Em thấy đẹp

Ý Cụ thế nào?

PCI for car

Xe tăng
Thế cụ phải xem lại bản thân ạ.
Phụ nữ sợ những người đàn ông lôi thôi, quần áo nhàu nhĩ, móng tay móng chân cáu bẩn, người thì bốc mùi, ăn uống hùng hục, ăn xong xỉa răng như gẩy đàn tơ rưng, nói năng lỗ mãng.
Dạ mợ dạy phải ạ, định kiến của mợ dài thế kia mờ mợ lại bẩu người khác dành thời gian... mợ ời, mình làm rì là việc của mình mờ, quyền đánh rá là của người đối diện chứ cần rì phải dành cái lọ cái chai phỏng ạ ^^

ZynZyn

Xe lăn
E tôn trọng quan điểm của mỗi cá nhân và ko áp đặt quan điểm của mình lên người khác.
Kính cụ :)

Dạ mợ dạy phải ạ, định kiến của mợ dài thế kia mờ mợ lại bẩu người khác dành thời gian... mợ ời, mình làm rì là việc của mình mờ, quyền đánh rá là của người đối diện chứ cần rì phải dành cái lọ cái chai phỏng ạ ^^

VIKO L

Xe điện
Vâng ạ. Sự hiểu biết con người là có hạn trong khi kho tàng tri thức là vô hạn.
E hiểu chưa tới thì xin cụ giải thích thêm ạ.
Em nhìn thấy hình xăm trên người 1 cô gái, em đánh giá cô ấy có gu thẩm mỹ cao, tinh tế. Như thế có thiển cận ko?

Mytv

Xe điện
E cũng ko thích săm, nhìn nó bẩn. Ko rõ đội săm này lúc 60-70 tuổi có hối hận không?
Thế mấy mẹ U50 U60 rủ nhau đi xăm hình nho nhỏ thì bao tuổi hối hận hả cụ? Có mẹ vừa lên chức bà nội xong. :D

ZynZyn

Xe lăn
E hấp tấp nên viết chưa kín kẽ. Cám ơn cụ đã chỉ ạ.
Em nhìn thấy hình xăm trên người 1 cô gái, em đánh giá cô ấy có gu thẩm mỹ cao, tinh tế. Như thế có thiển cận ko?

thanh040506

Xe trâu
Phụ nữ xăm hình là sở thích, là cách thể hiện sự cá tính riêng và ko muốn bị gò ép bởi định kiến XH. Hình xăm thể hiện khiếu thẩm mỹ và sự tinh tế của người sở hữu nó.
Rất thiển cận nếu đánh giá 1 người nào đó qua hình xăm.
Thay vì vội vàng đánh giá dựa trên hình xăm, mn hãy dành thời gian để tìm hiểu con người bên trong, tính cách, phẩm chất và giá trị của họ.
Mợ Zyn xăm chỗ ni ạ?

maimaubinhyen

Xe tải

zinhaicau

Xe điện
Bản thân em ko thích xăm, em chưa bao giờ nghĩ e sẽ xăm, sói nhà e cũng vậy. Giờ tự dưng e uống nhầm thuốc rồi đi xăm về chắc ck e đuổi ra đường luôn là cái chắc. Mấy đứa e gái e ko có đứa nào xăm, nếu con em hoặc em gái e xăm thì em cũng ca cho từ sáng đến tối từ tối đến sáng.
Gấu e nhuộm, hấp tóc nhiều lần. bh vàng, xơ như lông bò. E lườm nguýt mấy lần cũng tởn tởn. Nhuộm là em tẩy chay luôn chưa đừng nói xăm. Nhưng con em thì... khó ghê

traiHNcodon

Xe tăng
Con gái xăm kín người kín tay toàn lấy giang hồ hoặc anh em thu họ,người thường ai mà lấy.Xăm điểm xuyết thì ok.