[Funland] Giờ cánh chị em xăm trổ hơi quá các cụ nhỉ:(

Batman

Xe điện
Người OF
Xăm chỗ hở thì đi làm ko ổn. Xăm chỗ kín thì cứ phải mặc đồ nửa kín nửa hở mới khoe đc. Nói chung đã xăm là bắt tín hiệu nhanh hơn so với ko xăm :))
Tôi là tôi thích trưởng hợp xăm chỗ kín mà để hở cơ, nom mới thấy thú vị. ;)

Kiên Khùng

Xe điện
Hình xăm là 1 nghệ thuật, thể hiện khiếu thẩm mỹ của người sở hữu hình xăm. Cũng như thời trang, người có gu thì ăn mặc đẹp và ngược lại.
Em nói người phụ nữ xăm mình thể hiện cá tính, người phụ nữ có cá tính là ng có tính cách mạnh mẽ, độc lập, tự tin.
Cá tính chứ không phải nhân cách cụ nhé.
Lựa chọn xăm hình là quyền tự do của mỗi cá nhân. Đánh giá 1 người phụ nữ xăm hình là thiếu sự tôn trọng cá nhân.
Chả có bằng chứng cơ sở nào cho thấy người phụ nữ không xăm mình mà lại đoan chính hơn người phụ nữ có hình xăm.
Người phụ nữ có hình xăm chỗ kín khác với người không có hình xăm 1 chi tiết: họ cho người lạ không phải do tình huống bắt buộc (bs khám phụ khoa hay đỡ đẻ) nhìn thấy chỗ kín của mình).
Điều này xác lập 1 tiêu chuẩn mới về tư cách liên quan đến việc phô bày chỗ kín.

laonongtridien

Xe buýt
Em thích chị em săm nhẹ nhàng: một bông hoa, bướm hay ngôi sao nhỏ nhỏ
Trên Từ Sơn em, toàn gái ngành săm đúng 3 kiểu này luôn: sao (một vài ngôi) phía sau gáy hoặc bả vai / bướm đỏ đỏ thì trên mắt cá chân / hoa (thường là hoa hồng) ở cổ tay.
Gái nhà lành mà adua kiểu này, ra đường là Nhầm con bà Lẫn luôn

caisua

Xe lăn
Quan hệ với đội đấy lành ít dữ nhiều

Batman

Xe điện
Người OF
Lại cười trừ rồi, cụ anh cứ ngó nghiêng giúp, cô nào có nửa dưới hoặc chỉ có nửa trên thì em xin cái số tín dụng nha. ;)) Có cả hai thì của cụ anh cả. :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E ko hiểu lời nói của mình mâu thuẫn ntn. Cụ hãy đọc hết toàn bộ còm của e đi ạ.
Cụ ấy nói đúng mà. Còn cụ nói mâu thuẫn. Cụ nói là hình xăm thể hiện cá tính. Thì nhờ hình xăm đó mà người ngoài có thể biết con người này cá tính hoặc gai góc chứ ko đằm thắm dịu dàng, dễ thoả thuận mà có xu hướng nổi loạn. Đoạn dưới cụ lại nói đừng đánh giá qua hình xăm. Vậy rõ ràng là có thể đánh giá qua hình xăm. Nếu cụ nói là đừng đánh giá tốt xấu qua hình xăm thì nó sẽ đúng hơn.

juve99

Xì hơi lốp

Đây là hình ảnh cô hiệu phó trường THPT Lương Thế Vinh.
Sao Zz cứ quan tâm chủ đề này vậy. Xăm là thẩm mỹ, sở thích cá nhân thôi, tuyệt ko liên quan đến nhân phẩm. Ai có gu thời trang, thẩm mỹ tốt thường sẽ có bố cục hợp lý và hình xăm đẹp. Vd xăm hình chim sẻ non mới tập bay, giống chim này thường bay ở độ cao là là thì ta phải xăm ngang bụng. Chim én bay cao hơn thì xăm vùng cổ, chim cánh cụt thì xăm ở bắp chân... ~X(

ZynZyn

Xe lăn
Angelina Jolie

Victoria Beckham

Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe điện
Người OF
Hoặc một con dơi đang treo mình ngay khe tối cũng được nhề. ;))
Sao Zz cứ quan tâm chủ đề này vậy. Xăm là thẩm mỹ, sở thích cá nhân thôi, tuyệt ko liên quan đến nhân phẩm. Ai có gu thời trang, thẩm mỹ tốt thường sẽ có bố cục hợp lý và hình xăm đẹp. Vd xăm hình chim sẻ non mới tập bay, giống chim này thường bay ở độ cao là là thì ta phải xăm ngang bụng. Chim én bay cao hơn thì xăm vùng cổ, chim cánh cụt thì xăm ở bắp chân... ~X(

ZynZyn

Xe lăn
Hôm nay e đang rảnh rỗi, lại bị mấy việc ko thuận nên ngứa mồm tí. ;));));))

Mà sao tự nhiên nay cụ nói lời dễ thương vậy ha? :D

maximax903

Xe điện
Em Ca sỹ PL xinh thế mà giờ xăm hình nhìn thấy kém sang đi quá nhiều .
Ko rõ trong đời sống cá nhân có biến động gì ko mà đợt này thấy xăm khá nhiều, to nhỏ, màu mè đủ cả. Cá nhân em thấy cứ bẩn bẩn, như tờ giấy nháp. Có cảm giác em ấy thần kinh có vấn đề nhẹ nhẹ, ko còn như cái thời hát “Cứ ngủ say” nữa rồi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em ko khuyến khích và cũng ko kì thị việc phụ nữ xăm nhưng cá nhân em ko khoái lắm. Xăm 1 hình bé xinh tinh tế thì sẽ cá tính, nhìn chất chơi còn nếu quá đà thì bị phèn và khi xóa xăm thì mệt mỏi.
Nói chung, tùy gu mỗi người. Em thích phụ nữ truyền thống, tôn trọng vẻ đẹp tự nhiên; ko nhuộm, ko can thiệp thẩm mỹ dao kéo.
Xăm nhỏ thì thấy bình thường chứ xăm nhiều thì tiếp xúc thấy hơi ái ngại. Không biết những người đó liệu có nổi khủng hay hung hăng để đe doạ mình ko???

mimi2023

Xe hơi
Xăm nhỏ thì thấy bình thường chứ xăm nhiều thì tiếp xúc thấy hơi ái ngại. Không biết những người đó liệu có nổi khủng hay hung hăng để đe doạ mình ko???
Người nào trắng thì đỡ chứ đen nhìn kinh lắm! Mà hình bé thôi chứ to nhìn ghê ạ. Chưa kể sau về già da bị chùng xệ, nhão, nhìn sợ lắm ạ!

cuc_cu

Xe buýt
Em cũng 8x, từng du học và sống ở Hanoi.... nhưng ko hiểu sao, em vẫn không thích chị em "Tha Thu"

hanuhanu

Xe hơi
Biết là xăm không nói lên gì về nhân phẩm. Nhưng nếu 2 cô gái tính cách, ngoại hình, gia cảnh y hệt nhau, một cô có xăm và một cô không. Thì em chọn không xăm ngay và luôn.

Em thấy xăm vẫn thể hiện một sự thiếu suy nghĩ lâu dài nhất định. Hình xăm là để thể hiện sự mãi mãi, nhưng chẳng có gì là mãi mãi cả. Hình xăm mình thích, có ý nghĩa vào năm 20 tuổi lại trở nên ngứa mắt vào năm 30. Lúc đấy lại lục đục đi xoá hình xăm à?

Nếu muốn coi trọng thẩm mỹ thì nên dành thời gian tập gym, chú ý ăn mặc thời trang còn hơn nhiều.