Giúp em làm đèn chiếu sáng hàng ghế sau cho KM

Impact_Wrench

Xe buýt
Tình hình là xe KM có cái đèn trần lắp phía trước hơi tối nên em toàn phải dùng đèn pin soi cho con gái tìm dép (nó toàn nằm, ngồi cho chân lên ghế nên dép thả lung tung). Nhờ các cụ tư vấn cho em xem nên lắp đèn kiểu gì để soi sáng phía sau với (em đã nghĩ cách mua 1 bộ đèn trần rồi lắp vào phía sau nhưng lại ngại khoan cắt bê tông). Có thể dùng đèn LED đấu chung với đèn trần rồi dán vào sau chỗ để chai nước ko ạ (chỗ giữa 2 ghế trên, sau phanh tay ý)? Nếu thay bóng đèn trần nguyên bản bằng LED trắng thì phía sau có sáng hơn ko ạ? Nhà em đang rót đầy đợi các cụ ạ!

non_tay

Xe hơi
Bác tìm mua loại đèn Osram Dot-it ấy, nó có thể dính lên trần hoặc bất kỳ đâu, dùng pin AAA. Em nghĩ loại này là hợp với mong muốn của bác nhất.

Nhà mình có bác Nam Vũ Bán đấy.

Quảng cáo hộ nhà Nam Vũ nhá, bác Nam Vũ đâu vào đây rót riệu iem đê.

non_tay

Xe hơi
Ối xời, thính thế, vừa ới cái vào ngay. :))

thienphuc

Xe điện
em khuyên bác thế này.em mua cái đèn pin bóp là sạc trên lạng sơn 20k .bác làm 1 cái vứt lên xe cho F1 soi dép.nếu đường tối mà cần đèn vãn dùng đc.mà đi vệ sinh cũng vẫn tiện.hết pin chỉ việc bóp cò 1-2 phát.em dùng mấy h mà chưa phải bóp lại

namanhnc

Xe tải
quá đơn giản:
Cụ lên Hùng cò 40 Nguyễn Công Trứ mua quả đèn trần (giống hệt đèn ghế trước) hình như 150K rồi đem qua Long Thịnh số 1 Lê Văn Lương lắp cho (công 300K), 2 đèn thông nhau (mở cửa cả đèn trước và sau đều sáng như nhau), đóng cửa là tắt đèn (giống đèn ghế trước).
Cụ có thể tham khảo qua cụ Tuhu (0985858868) trên này đã lắp cho xe Getz, rất sáng mà 0 phải tháo, lắp pin và đưa tay bật công tắc tắt/bật, rất đẹp, tiện.
Nhớ vote e nhá!

Impact_Wrench

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã tư vấn, có lẽ em sẽ đi mua và lắp thêm 1 cụm đèn trần ạ, nhưng công lắp 300k cho cái đền 150k nghe hơi choáng :102: (mà có phải khoan cắt bê tông ko ạ?) Có chỗ nào lắp rẻ hơn ko, các bác chỉ cho em với (b)

longdang

Xe tải
Website
thegioidenxe.com
phương án nào cũng ổn cả , nếu cụ ngại khoan phá thì chơi cái của cụ Nam vũ là ổn đới (b)

tuhu

Xe tải
Cảm ơn các bác đã tư vấn, có lẽ em sẽ đi mua và lắp thêm 1 cụm đèn trần ạ, nhưng công lắp 300k cho cái đền 150k nghe hơi choáng :102: (mà có phải khoan cắt bê tông ko ạ?) Có chỗ nào lắp rẻ hơn ko, các bác chỉ cho em với (b)
Nếu Cụ muốn đẹp và tắt mở như đèn trước thì phải khoan cắt cụ ạ, phải tháo toàn bộ trần xe xuống thì mới lắp và đấu với đèn trước được. Vì tháo trần xe phải làm cẩn thận nên hơi đắt 1 chút Cụ ạ. Để thỏa mãn được nhu cầu sử dụng mà được như đèn zin theo xe thì theo em với giá cả như thế là ổn Cụ ạ. Nói chung là đã máu thì đắt tí cũng chơi thế mới là Ofer chứ he he...:21::21::21:

Impact_Wrench

Xe buýt
Nếu Cụ muốn đẹp và tắt mở như đèn trước thì phải khoan cắt cụ ạ, phải tháo toàn bộ trần xe xuống thì mới lắp và đấu với đèn trước được. Vì tháo trần xe phải làm cẩn thận nên hơi đắt 1 chút Cụ ạ. Để thỏa mãn được nhu cầu sử dụng mà được như đèn zin theo xe thì theo em với giá cả như thế là ổn Cụ ạ. Nói chung là đã máu thì đắt tí cũng chơi thế mới là Ofer chứ he he...:21::21::21:
@Tuhu: Khoan cắt có ổn ko cụ? Em đang tính nếu ngại thì kéo dây đèn trần xuống, lắp mấy cái Led vào sau lưng ghế trước ko biết có ổn ko :102:

Matizcoi

Xe cút kít
Cứ đèn led siêu sáng của cụ NV mà lắp là ổn, hạt dẻ nữa (hai cái 240K) :21:

tuhu

Xe tải
@Tuhu: Khoan cắt có ổn ko cụ? Em đang tính nếu ngại thì kéo dây đèn trần xuống, lắp mấy cái Led vào sau lưng ghế trước ko biết có ổn ko :102:
Em làm ở Long Thịnh thợ làm rất cẩn thận, nhìn như đèn lắp theo xe, tháo trần ra để khoét 1 lỗ lắp đèn và đấu dây thôi, k ảnh hưởng gì đến thẩm mỹ cả. Em thấy cái đèn led dán vào lưng ghế sẽ rất bất tiện khi sử dụng: thay pin, bật, tắt,...nếu cụ thích ánh sáng của đèn led thì có thể thay đèn led vào bóng đèn trần luôn, em thấy nhiều cụ đã thay. Lúc đầu em cũng hơi lăn tăn vì phải tháo trần nhưng cứ liều, làm xong thì thấy rất mỹ mãn he he...

Chỉnh sửa cuối:

TuaBin

Xe tăng
cụ đã làm rồi thì show hàng lên cho anh em ngó cái , nếu được là anh em hùa theo luôn, cảm ơn cụ trước

puma2006

Xe tải
Kính báo các cụ là e cũng chạy KM, cũng có trẻ con và khi đưa chúng đi chơi toàn mất thời gian tìm giầy cho bọn nó :)). E cũng đã chơi đèn của Nam Vũ nhưng mờ đèn sáng, công tắc ẩn chỉ cần ấn vào đèn 1 cái sáng. Tuy nhiên có một cái dở là e không làm thế nào để dính lên trần xe được vì trần se bằng nỉ, cái miếng dán nỉ đi theo đèn, em dán lên được 5 phút, đi qua chỗ sóc 1 cái là tạch, suýt rơi vào đầu thằng con em, hú vía,.
E không tìm cách nào để dán lên trần của KM được, đành để ở đằng sau ghế, nếu tối thì cầm thay đèn pin :)). Báo cáo các cụ để loại trừ phương án này nhé.
Cụ nào làm đèn trần post ảnh a e học tập cái

ngtc

Xe hơi
Kính mời các bác đến 123-Tô Hiệu, nội thất ô tô Sao Đăng mà lắp đèn led thay những bóng cũ, rất sáng và giữ nguyên hiện trạng.

summer

Xe tăng
Kính mời các bác đến 123-Tô Hiệu, nội thất ô tô Sao Đăng mà lắp đèn led thay những bóng cũ, rất sáng và giữ nguyên hiện trạng.
Kụ nói có phải nhà Đăng Sao Việt không
Nếu đúng thì em đính chính là số 213 Tô Hiệu
Đúng là rất sáng, giữ nguyên hiện trạng ngoài ra bác Đăng giúp rất nhiệt tình thậm chí mời cả cafe ngon miễn fí cho Ofer nữa đấy :41::41::41:

nguyenanhson113

Xe tăng
Kính báo các cụ là e cũng chạy KM, cũng có trẻ con và khi đưa chúng đi chơi toàn mất thời gian tìm giầy cho bọn nó :)). E cũng đã chơi đèn của Nam Vũ nhưng mờ đèn sáng, công tắc ẩn chỉ cần ấn vào đèn 1 cái sáng. Tuy nhiên có một cái dở là e không làm thế nào để dính lên trần xe được vì trần se bằng nỉ, cái miếng dán nỉ đi theo đèn, em dán lên được 5 phút, đi qua chỗ sóc 1 cái là tạch, suýt rơi vào đầu thằng con em, hú vía,.
E không tìm cách nào để dán lên trần của KM được, đành để ở đằng sau ghế, nếu tối thì cầm thay đèn pin :)). Báo cáo các cụ để loại trừ phương án này nhé.
Tôi chưa lắp nhưng cũng tượng tượng được ra tình huống giống bác nên thôi, lại đèn pin!:21:

Linh

Xe điện
Em cũng đang trong tình cảnh giống y như Bác :'(

hungvn

Xe tải
Em mua 4 thanh đèn led kẹp xuống 2 gầm ghế trước soi cả trước cả sau. Nguồn dùng từ ổ cắm thuốc lá. Cứ bật điện khóa là sáng liên tục, chẳng cần tắt, lúc nào cũng sáng đẹp.

9Dragon

Xe tăng
em khuyên bác thế này.em mua cái đèn pin bóp là sạc trên lạng sơn 20k .bác làm 1 cái vứt lên xe cho F1 soi dép.nếu đường tối mà cần đèn vãn dùng đc.mà đi vệ sinh cũng vẫn tiện.hết pin chỉ việc bóp cò 1-2 phát.em dùng mấy h mà chưa phải bóp lại
Em sợ khi để đèn pin vào chỗ tối quá lại phải dùng cái gì đó soi để tìm đèn pin :))