giúp em,ông bạn mất đăng ký xe máy và bằng xe máy.

GALLOPER

Xe buýt
E có ông bạn mất đăng ký xe và bằng xe máy thì phải làm lại thế nào các bác nhỉ? đơn từ làm sao? gửi đi đâu a? cảm ơn các bác. (xe đăng ký ở Thanh xuân )

nguyenhoangtam

Xe tải
Mất bằng thì nói bạn bác thi lại cái mới cái này đơn giản
Mất đăng ký thì bác làm cái giấy có chứng nhận của công an phường, rồi lên nơi đăng ký xe xin cấp lại thủ tục không có gì lằng nhằng đâu bác ợ

BOBBY06

Xe tải
Bác bảo ông ý về tìm lại cái hồ sơ lưu (khi cấp bằng và dăng ký xe đều có bản lưu của tờ khai, biên lai thuế...) rồi mang đến Cao Bá Quát làm lại bằng lái, và CAGT Thanh Xuân để xin cấp lại đăng ký!
Hy vọng bác ấy chưa vứt mấy cái bộ hồ sơ lưu ấy đi đâu!

wavetau

Xe buýt
Em nghe nói thủ tục cấp đăng ký lại cũng đơn giản thôi. Nếu chính chủ thì ra 86 xin tờ khai về khai rồi ra CA phường xác nhận. 3 ngày trả mới luôn

hungapu

Xe buýt
em thấy bên cao bá quát có cửa hàng cafe Thu hà ngay bên cạnh có dịch vụ làm bằng rất tốt. Bác tham khảo xem thế nào. Lâu lâu rồi em đi đổi bằng. Đến đưa giấy tờ rồi hẹn chiều đến lấy. mất 200k.

VNA

Xe tải
E có ông bạn mất đăng ký xe và bằng xe máy thì phải làm lại thế nào các bác nhỉ? đơn từ làm sao? gửi đi đâu a? cảm ơn các bác. (xe đăng ký ở Thanh xuân )
Bằng lái thì bác cứ lên Cao Bá Quát, mấy hàng cafe cạnh phòng Quản lý phương tiện và người lái-Sở GTCC có dịch vụ. Nhưng mất bằng bây giờ phải thi lại luật đấy.
Còn đăng ký xe bác ra CSGT nơi cấp đăng ký có mẫu đơn xin cấp lại, bắt buộc phải chính chủ đi, nhớ cầm theo CMND-Hộ khẩu, k cần xác nhận gì cả. Em vừa xin cấp lại cho xe máy tên em nhưng bán cho người khác sau đó bị thất lạc. Sau 2 tuần ra nhận lại đăng ký mới (lệ phí 30.000VND)

Santa_Bin

Xe tải
Cho em hỏi nếu mất đăng ký otô thì sao ạ? Xin cấp lại có phức tạp ko ạ?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe máy nhà em mất đăng ký . Làm cái giấy mất ở phường rồi nộp ở phòng CSGT của quận . Đợi vài tháng là có cái mới (em chả nhớ là 3 hay 6 tháng)(y)

Mất bằng thì nói bạn bác thi lại cái mới cái này đơn giản
Mất đăng ký thì bác làm cái giấy có chứng nhận của công an phường, rồi lên nơi đăng ký xe xin cấp lại thủ tục không có gì lằng nhằng đâu bác ợ